Mafi kyawun littattafai 3 na Orson Scott Card

Bayan rubuta fiye da 50 ayyuka a cikin wani nau'i na almara kimiyya cewa ko da yaushe na bukatar m karin ƙoƙari, ya ce da yawa game da ikon marubuci Orson Scott Card. Idan kuma da yawa daga cikin litattafansa sun sami lambar yabo da manyan lambobin yabo na wannan nau'in, an tabbatar da cewa ba nasa ba ne wanda ba shi da tushe, a'a hasashe ne da aka rataya zuwa hanyar aiki wanda zai ba shi damar tafiya daga wannan aiki zuwa wani tare da sauƙi na wanda ya sami cikakken tsarin da ya haɗu da kerawa da muhawara.

Kamar yadda yawanci ke faruwa da ni kusan duk lokacin da na fara karanta marubuci, ina sha'awar farkonsa. Bayan haruffan adabi na farko a cikin ƙaramin mujallu, babban canjin mai son zama marubuci ta hanyar kasuwanci ya taso a cikin 1977 bayan rubuta ɗan gajeren labari Ender's Game ... Wannan dole ne lokacin da, bayan kammala ƙarin aiki ɗaya Ko ƙasa da haka mai yawa, tsohon Orson tabbas ya yi la'akari da cewa idan ya goge duk wannan tunanin tunanin zai iya rubuta kyakkyawan labari.

Kuma lokacin da littafin Ender's Game ya zama sananne a duniya, zai yi tunani game da ƙaddamar da ra'ayin tare da saga ... A lokacin Orson Scott Card ya riga ya koyi horar da ƙirƙira, ya cika shi da wannan tsari na tsari wanda ya cika da kyawawan abubuwa duk abin da ya biyo baya. , wanda Ba kadan bane.

Tabbas, ban da rubuce-rubuce, Orson Scott Card shima yana son bayyana tsarinsa na nasara kuma baya daina gabatar da azuzuwan rubutun ƙirƙira. Don haka idan kuna tunanin nemo tashoshi don tunanin ku idan ya zo ga labari, ku kashe kuɗi kaɗan kuma ku yi rajista don ɗayan kwasa-kwasan su...

Barkwanci ko shawarwari a gefe, na kuskura in nuna cewa babban aikin Orson Scott Card yana rabawa, dangane da masu ba da labari na yanzu na nau'in sa, mafi kyawun John scalzi shiga cikin almarar kimiyya tsakanin taurari da marubucin marubucin almara da abin al'ajabi Patrick Rothfuss ne adam wata, taƙaitawa da haɓakawa a ra'ayina sassan ɗaya da ɗayan.

3 mafi kyawun littattafan Katin Orson Scott:

Wasan Ender

Yana da ban sha'awa tunanin wannan aikin a farkonsa a matsayin ɗan gajeren labari. Tunanin abin da ya kasance da abin da ya ƙare a rufe a matsayin saga na nau'i-nau'i shida masu girma, ya haɗu da ra'ayin maɗaukakiyar tushen tunanin marubucin. Mun sami kanmu a cikin yanayi na gaba tare da wasu iska na dystopia na zamantakewa wanda rayuwa ta iyakance ga iyakar yara. Amma a lokaci guda hanya ta buɗe ga tunanin cewa in ban da, a cikin buɗaɗɗen akidu, maganin matsalar da ke toshe mu yana iya yin ƙarya.

Barazana mai ban sha'awa a cikin nau'i na annoba yana kawo ra'ayi na halakar da ba za a iya musantawa ga wayewar ɗan adam ba. Nau'o'i daga sauran duniyoyi masu girman kwari da ikon yin tunani da yadda za su daidaita hare-haren su. Ender kawai, wanda aka zaɓa, ban da, zai iya fuskantar harin. Kuma daga wannan hanya, wanda za a iya ɗauka mai sauƙi, babban labari ya bazu tsakanin almara, soyayya, ilimin kimiyya da kuma taɓawar ɗan adam wanda ko da yaushe yana ba da gudummawa ga labarin da wanzuwarmu ke kan hanyar bace.

Wasan Ender

muryar matattu

Ba shi yiwuwa a ambaci Wasan Ender a matsayin mafi kyawun littafin Orson Scott Card kuma kar a sanya wannan sashi na biyu nan da nan bayansa, wanda, duk da haka, tabbas mai ban sha'awa ne. Ci gaba koyaushe yana tsammanin dandano waÉ—anda ke fadada abin da aka riga aka karanta. Duk da haka, wannan sabon labari ya ba kowa mamaki, wanda ya faru dubban shekaru bayan Ender ya jagoranci aiki mai wuyar gaske na kawar da kwari don dalilai mafi muni a tarihin wallafe-wallafe.

Wannan lokacin duniyar Ender ta bunƙasa. Yakamata kawai ya zama abin tunawa, tatsuniya, almara da Shugabannin matattu suka binne. Amma tuntuɓar sabbin hanyoyin rayuwa daga wasu taurarin taurari ya ƙare yana sa Ender ya sake fitowa don ƙoƙarin kawar da ɗan adam daga haɗarin da ke gab da faruwa.

Muryar Matattu Orson Scott Card

Ƙwaƙwalwar Duniya

Dawowar Saga yana ɗaya daga cikin fitattun saiti a cikin littattafan almara na kimiyya. A cikin wannan saitin ɓangaren tunanin Mormon na addini an saka shi, a matsayin nuna alƙawarin marubucin da bashin ɗabi'a ga wannan imani. Amma bayan wannan niyya ta addini, saga, tare da wannan labari na farko a cikin jagora, yana da fannonin adabi mai ban sha'awa (kodayake ba za a iya musanta ma'anar addini ba).

Mutanen da suka tsira daga bala'o'in nasu sun yi ƙaura zuwa duniyar Harmony. Sanin iyakokin wayewar da aka ba wa son kai wanda ya kusan kawo karshen komai, sabbin mutane sun mika wuya ga Maɗaukakin Rai, kwamfutar da za ta kafa dokoki, dokoki da hukunta ko lada hali. Amma ba duka mutane ne suka yarda da wannan hanya ba kuma arangama za ta ƙare har ta kai ga halaka gabaɗaya, mai tsaron duniya ne kaɗai zai iya magance ƙarshen zamaninmu.

Ƙwaƙwalwar Duniya
kudin post

Sharhi 1 akan "Mafi kyawun litattafai 3 na Orson Scott Card"

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.