3 mafi kyawun littattafai na Amélie Nothomb

Littattafai na Amèlie Nothomb

Tare da wani ɗan gajeren bayyanar, wanda a kusa da ita ta gina hoto mai ƙarfi na marubuci mai kirkira da haƙiƙa cewa lallai ita ce, Amélie Nothomb ya sadaukar da shi ga wallafe-wallafe tare da iko mai yawa a cikin batun. Abubuwan albarkatu iri-iri da aka nutsar da su cikin ƙayataccen tsari wanda ...

Ci gaba karatu

Littattafan da za ku karanta kafin ku mutu

Mafi kyawun littattafai a tarihi

Wane lakabi ya fi wannan? Wani abu haske, haske, sibilantly pretentious. Kafin mutuwa, a, mafi kyawun sa'o'i kaɗan kafin a saurare shi. A lokacin ne za ku ɗauki jerin littattafanku masu mahimmanci kuma ku ketare mafi kyawun mai siyar da Belén Esteban, wanda ke rufe da'irar karatun rayuwar ku… (abin wasa ne, macabre ɗaya ne ...

Ci gaba karatu

The Perfections, na Vincenzo Latronico

Latronico kamala

Daga cikin abubuwan da suka fi ƙarfafawa a cikin duniyarmu a yau, ra'ayin cikakken fahimtar kai ya fito ne a matsayin daidaituwa tsakanin aikin, wanzuwa, na ruhaniya wanda ya dace da farin ciki na dindindin. Tallace-tallacen abubuwan da suka kai komai, har ma da zurfin fahimtar rayuwa. Sabbin zamani na yau...

Ci gaba karatu

Komai zai yi kyau Almudena Grandes

Komai zai yi kyau, Almudena Grandes

Zana a kan uchronies ko dystopias don samar da hangen nesa na zamantakewa. Abun gama gari a cikin adabi. Daga Aldous Huxley zuwa George Orwell, a matsayin mafi sanannun nassoshi na karni na XNUMX wanda ya yi nuni daidai ga duniyar da ke kallon wani nau'in mulkin kama-karya, wanda aka binne fiye da abin da ke tsantsa na siyasa. …

Ci gaba karatu

Grand Hotel Europa ta Ilja Leonard Pfeijffer

Novel Grand Hotel Turai

A cikin wannan al'amari na otal a matsayin mafaka daga gaskiya daga zurfafa nisa daga jin daɗin da ba ta taɓa yin gida ba, koyaushe ina tunawa da jagorar Oscar Sipán don ƙirƙira otal. Dakunan otal inda haruffa waɗanda da wuya su sami lokacin mamaye wannan sararin kuma waɗanda fatalwansu…

Ci gaba karatu

Aljanna ta Uku, na Cristian Alarcón

Aljanna ta Uku, na Cristian Alarcón

Rayuwa ba wai kawai tana wucewa azaman firam ɗin ba da daɗewa kafin labulen haske na ƙarshe mai ban tsoro (idan wani abu makamancin haka ya faru da gaske, wanda ya wuce sanannen hasashe game da lokacin mutuwa). Haƙiƙa, fim ɗinmu yana kai mana hari a mafi yawan lokutan da ba mu zata ba. Yana iya faruwa a bayan dabaran don zana mu…

Ci gaba karatu

A cikin Success Lake, na Gary Shteyngart

Novel A Cikin Nasara Tafki

Yana iya zama cewa Ignatius Reilly ya kasance ɗan ɗan adam na Don Quixote. Akalla a tunaninsa na mahaukacin ya makale a wurin yaki da injinan iskar da aka yi kato-ka-da-ka-yi ta hanyar zubewar tunani. Kuma ba tare da shakka Barry Cohen, jarumin wannan labari na Gary Shteyngart, yana da yawa…

Ci gaba karatu

Hasken bazara, da Bayan Dare, na Jón Kalman Stefánsson

Hasken bazara, sannan kuma dare

Sanyin yana iya daskarewa lokaci a wuri kamar Iceland, wanda ya riga ya siffata da yanayinsa a matsayin tsibiri da aka dakatar a Arewacin Atlantic, daidai yake tsakanin Turai da Amurka. Abin da ya kasance babban haɗari na yanki don ba da labari na yau da kullun tare da keɓancewa ga sauran...

Ci gaba karatu

Littafin duk ƙauna, na Agustín Fernández Mallo

Littafin dukan ƙauna

Adabi yana da damar ceton mu. Ba batun tunanin dakunan karatu ba ne inda yaran yaranmu za su iya tuntuɓar tunani, kimiyya da ilimin da aka ajiye a cikin littattafai a matsayin haƙƙin haƙƙin juyin halitta. Mun san cewa babu abin da za a bari da wuri. Don haka ne ma...

Ci gaba karatu

Rawar da wuta, ta Daniel Saldaña

Rawar da wuta

Haɗuwa na iya zama da ɗaci kamar samun dama na biyu cikin soyayya. Tsofaffin abokai suna ƙoƙari su maido da sararin da ba ya wanzu don yin abubuwan da ba nasu ba. Ba don wani abu ba musamman, kawai saboda zurfin ƙasa ba sa gamsuwa, amma kawai neman ...

Ci gaba karatu

Labari mai ban dariya, na Luis Landero

Labari mai ban dariya, na Landero

Labarin kowane labarin soyayya mai girma, na yanzu ko na nesa, maiyuwa baya bambanta sosai ta fuskar soyayya. Domin wani labari na soyayya na mai wuce gona da iri, kamar yadda na ce babu abin da ya shafi nau'in ruwan hoda, yana gaya mana game da abubuwan da ba za su iya ƙarewa ba saboda yanayin zamantakewa, saboda ...

Ci gaba karatu