Kada kowa yayi bacci, ta Juan José Millas

littafin-ba-ba-kwance

A cikin maganarsa, a cikin yaren jikinsa, har ma da sautin sa, an gano wani masanin falsafa Juan José Millas, mai zurfin tunani mai iya nazarin ta da fallasa komai ta hanya mafi ban sha'awa: almara labari. Adabi don Millás gada ce ga waɗancan ƙananan manyan mahimman ra'ayoyin waɗanda ...

Ci gaba karatu

Hoton kai ba tare da ni ba, na Fernando Aramburu

littafin-hoton kai-ba tare da ni ba

Bayan Patria, Fernando Aramburu ya dawo fagen adabi tare da ƙarin aikin kansa. Amma wataƙila mafi girman yanayin wannan aikin shine wanda ya shafi mai karatu da kansa. Karanta wannan littafin yana ba da tausayawa mai mahimmanci, abin da ke sa tunanin kowa, da ...

Ci gaba karatu

Wannan teku ce, ta Mariana Enríquez

littafin-wannan- shine-teku

Labarin abin mamaki fan daga ciki, daga cikin mafi zurfin abin da ke juyar da gumaka zuwa abincin da babu kowa a cikinsa. Bayan euphoria, kiɗan azaman hanyar rayuwa, tatsuniyoyin inuwa da almara na dabbobin dabbar ...

Ci gaba karatu

Amsoshin, na Catherine Lacey

littafin-amsoshi

Rayuwa tare koyaushe gwaji ne. Kasancewar juna tsakanin waɗanda sau ɗaya cikin soyayya koyaushe yana motsawa ta matakai daban -daban na sake zagayowar rashin tabbas. Samun ganin ma'auratan a matsayin baƙo ba wani abu bane mai ban mamaki (darajar ƙarar). Mafi kyawun farkon soyayya yana faɗar da lahani, wataƙila ma ...

Ci gaba karatu

Uwar Baƙar fata, ta Patricia Esteban Erlés

baki-uwa-littafi

Lokaci ya yi da kowane ɗabi'ar ƙwaƙƙwafi zai buga babban littafinsa na farko. Patricia Esteban Erlés mai nagarta ce saboda ta saka dukkan ranta cikin abin da ta rubuta. Duk inda akwai sahihanci da sadaukar da kai ga abin da ake yi, yana ƙarewa ana lura da shi. Idan muka ƙara sauƙi, motsin rai ...

Ci gaba karatu

Ba a ganuwa, ta Eloy Moreno

ganuwa-littafi

Mafarkin ƙuruciya-son zama marar ganuwa yana da tushe, kuma tunaninta a cikin balaga wani bangare ne da za a yi la’akari da shi daga kusurwoyi daban-daban. Kamar yadda muke cewa, duk wani ɓangaren ƙuruciya, wataƙila daga ikon wasu manyan jarumai waɗanda ke iya zama marasa ganuwa don mamakin masu laifi da sauransu. The…

Ci gaba karatu

Mafarkin Maciji, na Alberto Ruy Sánchez

littafin maciji-mafarki

Bayan ya kai shekaru, da alama rayuwa ba ta bayar da ƙari. Tunawa da yawa, basussuka, buri da goalsan manufofi. Hasashen dementia na iya zama kamar wani abin da ya haifar da tashin hankali maimakon lalacewar ilimin lissafi ko na jijiyoyin jiki. Ko wataƙila waɗannan ne, neurons ɗinmu waɗanda ke ƙare ...

Ci gaba karatu

Duwatsu takwas, na Paolo Cognetti

littafin-da-takwas-dutse

Abokantaka ba tare da banza ba, ba tare da dabara ba. Kaɗan daga cikinmu za su iya ƙidaya abokai a yatsun hannu ɗaya, a cikin zurfin ra'ayi na abokantaka, a cikin ma'anarsa ba tare da wata sha'awa ba kuma an ƙarfafa ta ta ma'amala. A takaice, soyayya fiye da kowane mahada daga inda ...

Ci gaba karatu

Mace Mai Jan Jiki ta Orhan Pamuk

littafin-mace-mai-ja-gashi

Babban Pamuk yana ɗaukar labarin tarihin asalin Turkiyya don buɗe tunaninmu ga ɗimbin hanyoyi. Don haka wani lokacin matakin yana zama kamar saiti mai sauƙi wanda marubucin da kansa ya san inda zai fara lokacin magana game da ...

Ci gaba karatu

Seedwariyar Mayya, ta Margaret Atwood

littafin-tsirin-mayya

Abu mafi kyau game da Margaret Atwood shine, ba tare da la’akari da ingancin adabi a cikin nata ba, koyaushe za ta ba ku mamaki a cikin makirci ko a cikin tsari. M game da aikin nata, Margaret ta sake sabunta kanta da kowane sabon littafi. A cikin zuriyar mayya muna shiga fata ...

Ci gaba karatu

Abokina marar ganuwa, ta Guillermo Fesser

littafin-abokina-marar-ganuwa

Da alama Guillermo Fesser ya yi sha’awar rubuta litattafai. Kuma kasancewar ku marubuci ɗaya ne, ana maraba da labaranku koyaushe. A ra'ayina, wannan sanannen ɗan jaridar, kuma marubuci da aka ƙara ganewa, yana haɓaka labarin ɓarna ga dukkan bangarorin bil'adama. ...

Ci gaba karatu