Rabin Ƙarshe ta Brit Bennett

Masu ba da labari na yanzu kamar Colson Whitehead o Birtaniya Bennett suna matukar alfahari da ma'anar launin fata a matsayin hujja. Yana game da yalwatawa a cikin wannan sani na bambanci kamar wani abu na halitta. Har ma fiye da haka daga tsattsauran ra'ayi na yin la'akari da akasin haka. Michael Jackson bai so ya zama baƙar fata ba, duk mun bayyana a kan hakan. Tambayar ita ce gano abin da ke motsa mutum ya yi ƙoƙarin tsage fatar jikinsa, da son yin ɗokin ɓacewa na ainihi a matsayin duhu mai duhu don mantawa.

Laifin kai da kai shi ne mafi munin hukunci saboda shi kansa ne aka yanke masa hukuncin yawo da wannan nauyin rayuwa mai iya nutse ƙafafunsa cikin ƙasa har sai ya ɓaci ko ya mutu. Littafin labari irin wannan yana ba da misalin wannan bala'i na zato na kasancewa na ƙabilar da ba ta da kyau kuma yana yin kamar ya tsere daga gare ta ta hanyar mantawa da kansa. Sakamakon ba shi da tabbas kamar yadda aka rarrabasu. Wannan shine dalilin da ya sa labarin waɗannan 'yan mata biyu ya girgiza mu a ciki kamar sabon kwafi akan hargitsi na wariyar launin fata a ɓangarorin biyu na yanayi ɗaya na kasancewa ...

Tsararraki bayan tsararraki, al'ummar baƙar fata a garin Mallard, Louisiana, sun yi ƙoƙarin sauƙaƙa launin fatarsu ta hanyar fifita auren da aka gauraya. Tagwayen da ba sa rabuwa Desirée da Stella Vignes, tare da launi na dusar ƙanƙara, idanun launin ruwan kasa da gashin kanwa, kyakkyawan misali ne na wannan.

Don haka daban -daban kuma iri ɗaya, sun yanke shawarar tsere da ƙaramin garin tare, suna ganin cewa su ma za su iya tserewa daga jininsa. Shekaru daga baya kuma kafin tsananin mamakin kowa, Desireé ya dawo tare da yarinya baki kamar gawayi. Bai daɗe da jin labarin Stella ba, bayan da ta yanke shawarar ɓacewa kuma a zahiri ta yi watsi da asalin ta don yin wata rayuwa a matsayin farar mace.

An yaba shi a matsayin wanda ya cancanci magajin Toni Morrison da James Baldwin, Brit Bennett na ɗaya daga cikin manyan wahayi na adabin Baƙin Baƙin Afirka na ƙarshen.

Yanzu zaku iya siyan littafin "The Vanishing Half", na Brit Bennett, anan:

Rabin evanescent
LITTAFIN CLICK
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.