Mafi kyawun littattafai 3 na David Foenkinos

Mafi kyawun sabbin manyan marubuta kamar David foenkinos, wanda ya fashe da karfi ba tare da barin kansu a dauke su ta hanyar al'amuran da kuma jefa kansu a cikin avant-garde ba, shine cewa ba za a iya rarraba su ba. Masu suka da masana'antu gabaÉ—aya suna neman masauki don wannan sabuwar muryar da yawancin masu karatu ke magana game da ita, a gare su, rayuwar da ba ta da daÉ—i ta kanta da kuma mai zaman kanta daga lakabin gaba É—aya. Muryar mai karatu wanda ya gano wani sabon abu mai ban mamaki.

A cikin wallafe -wallafen Faransanci na yanzu, marubuta biyu sun yi fice tare da wannan lakabin wanda ba a iya hasashensa wanda ke kusanci adabi daga mahimmin abu a ɓangarori biyu masu nisa kamar yadda suke dacewa. Ofaya daga cikinsu shine Foenkinos da kansa, wanda ya himmatu ga mawaƙa, don ƙaddamar da gaskiyar, don juriya.

Sauran ɗaya ne Michel houllebecq, mai tayar da hankali da zurfafa cikin ramin ruhin ɗan adam na yanzu. Tsakanin waɗannan marubutan biyu mun sami madaidaicin kewayo tare da taɓawar sha'awar da manyan marubutan zamani na Faransa suka riga sun lura: Alexander dumas y Víctor Hugo.

Don haka tambaye mu Foenkinos salon shi ne jefa shakkunmu a kan wannan fa'idar wanda koyaushe ake ƙaddara manufar ta tare da wucewar lokaci. Saboda Foenkinos ya yi rubutu game da soyayya, yana gogewa tare da bugun hanzari a kan haruffansa amma duk da haka yana gudanar da yin wannan hasashe mai ban sha'awa ga masu karatu.

Wataƙila za mu iya yin magana game da wallafe -wallafen azaman voyeurism na rayuwa, da niyyar kusanci yau da kullun, sihiri da masifar rayuwa, tare da abubuwan yau da kullun waɗanda ke ɓata komai. Kasada tare da wannan tafiya ta hanya ɗaya da ke rayuwa.

Manyan littattafan da aka ba da shawarar 3 na David Foenkinos

Abincin dadi

Ba tare da alamar wannan gagarumar nasarar da ba za a iya cimmawa ba, wannan labari ya kasance sanannen sananne a yawancin duniya.

Idan muka yi la’akari da cewa wani labari mai ban tausayi yana da niyyar yin sulhu fiye da babban nasara, ikon Foenkinos na kawo ƙarshen bayar da labari mai matuƙar ƙarfi shine saboda tasirin sa na waka wanda ke gudanar da motsawa tsakanin masifar kamar waƙar melancholic wanda duk da haka yana nuni zuwa ga canji na hakika wanda a matsayin masu karatu muke ɗokinsa, muna ji kuma hakan yana gayyatar mu don ci gaba da karatu, muna jiran wannan shari'ar waƙar wacce a ƙarshe ta ba mu mamaki da tashin hankali, kamar fashewar launi a cikin Paris ya zama abokin tarayya.

Wasan Manichean wanda ke gabatar da birni a matsayin sarari wanda zai iya cinye ku a cikin mafi girman hangen nesa amma a ƙarshe abin mamaki ne a cikin hanyoyin tsallake -tsallake wanda, da zarar kaddara ta ƙaddara, na iya ƙarasa muku ƙarfi.

Labarin Nathalie yana nuna wannan zafin don asarar da ba a zata ba don canzawa kaɗan kaɗan, godiya ga waɗancan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan abu.

Abincin dadi

Iyalin Martin

Kamar yadda ya ɓullo da kansa azaman tarihin yau da kullun, mun riga mun san cewa David foenkinos Ba ya shiga cikin ɗabi'a ko alaƙar dangi don neman asirai ko ɓangarorin duhu. Saboda marubucin Faransa da ya shahara a duniya ya fi likitan tiyata na haruffa a cikin tsari da kayan abu. An rarraba komai akan teburin aiki, a shirye don nazarin abin da ya shafi tumor ko barkwanci a matsayin ruwa wanda farin ciki ke gudana daga shi.

Kuma shine tunda na rubuta, Foenkinos shine kundera tare da safofin hannu na latex, a shirye don ba da labari tare da madaidaicin asepsis abin da rayuwa ke nunawa ga kowane sabon fatar fata ko matakin kwayoyin halitta ko viscera idan ta taɓa. Kuma ya juya cewa yana gamsar da mu cewa eh, shine abin da rayuwa take, maimaitawar kwayoyin halittar cyclical wanda kowane hali da ke zaune a cikin wannan rayuwar, ya yi littafi ko namu, ɗan kanmu ne.

Tausayi ba sihiri bane, "kawai" ne game da samun kyautar rubutu ta wuce labarin mutum. Kuma abin nufi shine mai ɗaukar wannan littafin na iya zama Foenkinos yana raɗawa a cikin kunnen sauran marubutan kowane sabon yanayin da ke faruwa tsakanin haɓakawa da wannan rubutun yana nuna cewa dukkanmu muna da masaniya a cikin ɓarnar kwanakin mu.

Marubuci da aka nutsa cikin ƙira mai ƙira ya yanke shawarar aiwatar da mummunan aiki: batun labarin sa na gaba zai zama rayuwar mutum na farko da ya sadu akan titi. Wannan shine yadda Madeleine Tricot ta shiga rayuwarsa, kyakkyawar mace tsohuwa mai son gaya masa sirrinta da raunukanta: na aure da gwauruwa, aikinta a matsayin mai ɗinkin ɗaki ga Chanel a lokacin Karl Lagerfeld na ƙwallon zinari, na rarrabuwa ta dangantaka da 'ya'yanta mata biyu. .

Valérie, mafi tsufa a cikinsu kuma wanda ke zaune a unguwa ɗaya, yana shakkar niyyar marubucin, amma ya yanke shawarar cewa zai iya zama kyakkyawan magani ga mahaifiyarta. Kuma ba wai kawai ba: domin ta ci gaba da aikinta, ta buƙaci marubuci ya haɗa ta cikin labarin da take zanawa, da duk membobin iyalinta, dangin Martin, waɗanda ƙauna da ƙauna suka ratsa ta. gajiya daga al'ada. Ƙananan kaɗan zaren duk waɗannan labaran suna haɗe cikin shakku na tunani, dogon buri, bacin rai, motsin zuciyar da ya zama kamar ɓacewa da wasu waɗanda, da fatan za a iya dawo dasu.

Iyalin Martin

Na fi kyau sosai

Labari mai ban mamaki game da somatization na rayuwa kanta. Bari in yi bayani, Foenkinos yana canza tsohon tunanin raunukan ruhin da aka gano tare da wucewar lokaci, laifi, damar da aka rasa, asara da sauran koma baya a cikin ciwon baya wanda ya ƙare tarewa kuma wanda babu likita da ya same shi. maganinta.

Ciwon baya a matsayin kwatanci don nauyin kurakurai da gazawa ya ƙare har ya lalata rayuwarsa ta yanzu. Komai zai lalace, daga aiki zuwa dangi.

Amma ta wata hanya, wataƙila shine abin da ciwon baya ke nema. Pain sako ne, gargaɗin al'ada na mahimmancin shekarun da kowa ke gano cewa ba duk abin da aka yi shine abin da suke so ba.

Da zarar a kasan rijiyar, jarumin zai sami lokacin da ya dace don ƙoƙarin rage radadin da ya riga ya gani kai tsaye yana da alaƙa da kurakuran rayuwarsa. Iyayensa, ƙaunarsa ta farko, asarar matashin matashinsa John Lennon, jimlar lokutan da aka danganta a lokacin kuma yanzu suna matsawa baya sosai.

Inda magani ba zai iya isa ba, mai haƙuri da kansa dole ne ya kula da nemo wurin sa, mafi kyawun maganin warkar da kowane irin ƙulli ...

Na fi kyau sosai

Sauran littattafan ban sha'awa na David Foenkinos ...

Na biyu

Na biyu shi ne mafi munin hasara, ba tare da shakka ba. A matakin wasanni zai iya kawo karshen zama tasirin lever, amma a cikin mahimmanci yana da wani abu kamar mai son da aka yi amfani da shi, aikin da aka watsar ko wanda ke jiran dama ta har abada wadda ba ta zo ba. Akwai daya kawai Harry mai ginin tukwane, É—ayan ya ci gaba da zama É—an kallo na yau da kullun.

A cikin 1999, ɗaruruwan matasa sun halarci wasan Harry Potter. Daga cikin 'yan takarar biyu da suka kai ga karshe, an zabi Daniel Radcliffe don samun, a cewar daraktan wasan kwaikwayo, "wannan wani abu mai mahimmanci". Da yake karanta waɗannan maganganun, nan da nan David Foenkinos ya tausaya wa mutumin da ba shi da wannan ƙarin taɓawa: lamba biyu. Wannan labari ya ba da labarinsa.

Rayuwar Martin Hill, yaron da iyayensa da suka rabu da gilashin baƙar fata, ta ɗauki wani yanayi lokacin da ya je ba da gangan ya je kamfanin samar da kayayyaki na London inda mahaifinsa ke aiki a ranar da David Heyman ya wuce, ya nutse a cikin neman jarumin wanda ya yi nasara. zai kunna ƙaramin mayen.

Bayan an jefar da shi, Martin zai fada cikin damuwa na gaba tare da kowane sabon kashi na littattafai da fina-finai. A kusa da shi, duk abin da ke tunatar da shi nasarar nasarar abokin hamayyarsa kuma kadan kadan, maimakon jin dadin rayuwar Radcliffe, rayuwarsa ta fara kama da irin halin kirki na azaba. Shin zai iya shawo kan wannan tabon a kan makomarsa kuma ya mayar da gazawa zuwa ga karfi?

Na biyu, Foenkinos

Laburaren littattafan da aka ƙi

Ba kasafai muke jin an ce marubuta sun rubuta ba, sama da duka, don kansu. Kuma tabbas akwai wani ɓangare na dalili a cikin wannan tabbatarwa. Ba zai iya zama in ba haka ba don aiki, sadaukarwa, wanda ya ƙunshi awanni na kaɗaici da ɓata lokaci a cikin gaskiyar da ke kewaye, lokacin da marubucin ba ya nan don gabatar da yanayin sau ɗaya da ɗari da suka haifar da labari.

Amma… ba zai fi dacewa a ce marubuci ya rubuta ba, sama da duka, don kansa, idan wannan marubucin yana da ikon rubuta ƙwaƙƙwaran aiki da ɓoye shi ga jama'a?

Este littafin Laburaren littattafan da aka ƙi Yana tayar da wannan yanayin, yana ɗaukar mu daga son kai na ƙarshe na marubucin da ke son karantawa, don ɗaukar ra'ayin soyayya na marubucin da ya rubuta wa kansa, kawai da keɓe.

Labarin ya gaya mana game da Henri Pick, wanda bisa ga aikin da ba a buga ba Awanni na ƙarshe na labarin soyayya, mai yiwuwa ya kasance babban marubucin zamaninsa. Duk da haka, babu wanda ya taɓa sanin irin son da yake yi na rubutu, har ma da gwauruwarsa.Labarin ya faru ne a cikin Crozon, wani gari mai nisa na Faransa wanda ke da mazauna sama da 7.000, wanda yanayin yankinsa ya yi daidai da ra'ayin marubucin da aka ware daga babban sarari ganewa da ɗaukaka al'adu. A cikin wannan garin, wani ɗakin karatu yana tattara ayyukan da ba a buga ba, gami da littafin Pick.

Lokacin da matashin edita ya gano shi kuma ya sake buÉ—e shi ga duniya, ingancinsa da yanayi na musamman sun sa ya zama mafi kyawun siyarwa. Amma iri na shakka koyaushe yana bayyana. Zai iya zama duka dabarun kasuwanci? Shin duk abin da aka gabatar game da aikin da marubucinsa gaskiya ne?

Mai karatu zai yi tafiya tare da waÉ—annan hanyoyi marasa tabbas, tsakanin shakku da amincewa cewa Henri Pick zai iya kasancewa, kamar yadda duniya ta san shi.

Laburaren littattafan da aka ƙi
5 / 5 - (9 kuri'u)

Sharhi 2 akan "Littattafai 3 mafi kyawun David Foenkinos"

  1. Yana barin ku da É—anÉ—anon É—anÉ—ano mai É—aci wanda mutane da yawa ke so saboda kamar rayuwar ku ce kuma kun yanke shawarar cewa Adabi ya yi sihiri kuma kuna shirin ci gaba.

    amsar

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.