Ƙasar 'Yan Matan Ƙasa. Edna O´Brien

Ƙasar 'Yan Matan Ƙasa. Edna O´Brien
danna littafin

Manyan ayyuka ba su lalacewa. The Country Girls Trilogy ya zarce daga ainihin littafinsa a cikin 1960 zuwa yau tare da wannan zurfin da inganci.

Yana da game da ɗan adam, game da abota, game da hangen nesa na mata na duniya, tare da cikas da kuma dalilin da yasa ba haka ba, tare da lokacin ƙawanta.

Kate da Baba abokai ne guda biyu waɗanda suka raba komai tun suna yara, tare da wannan jin daɗin cikar da ke zuwa tare da ci gaba tare da hanyar rayuwa wacce ba ta da alaƙa da wucin gadi, cike da ainihin abubuwan jin daɗin ɗan adam a cikin yanayin asali kamar. Ƙauyen Irish, ta'addancin da ke zaluntar su amma kuma ya cimma wannan jin daɗin haɗin kai na rayuka biyu zuwa ga rayuwa.

Ba za a iya yin watsi da tarihin tarihin rayuwar aikin ba, da kuma mummunan tasirinsa a kan wannan ƙasar da na yi magana a baya. Duhun Katolika da ke mamaye a waɗannan sassan bai yarda da suka mai zafi daga mahangar wallafe-wallafe ba, daga hotuna da alamomi.

Domin Kate da Baba sun ba da labarin bukatarsu ta tserewa daga wannan gidan yarin da aka bude. Su, a matsayinsu na mata, sun yi amfani da tallafin juna don neman sabon hangen nesa fiye da kwanakin tunawa marasa iyaka a cikin mahaifar Irish mafi zurfi.

Dublin ba ƙasar alkawari ba ce da za su yi tsammani ita ma. A Landan ne kawai suka sami ‘yancin kai, duk da cewa aurensu bayan shekaru ya ba da irin wannan rashin jin daɗi game da matsayinsu na matan aure.

Duniya da alama rufaffiyar littafi ce ga Kate da Baba, hujjar rayuwarsu da aka zana cikin layukan da aka tsara ba tare da bayanan gefe ko kowane daftari ba. Amma babu ɗayansu da zai daina fuskantar rayuwa da dukkan gefuna.

Ji daɗin soyayya da sha'awar ku, karɓi zafi a matsayin wani ɓangare na gwagwarmayar samun 'yanci ...

Kate da Baba, lokacin da suka balaga, za su san a shirye suke su aiwatar da kowace sabuwar rayuwa. Aure, 'ya'ya, da maddening jin cewa so na zama fursunoni ga la'akari da mace a matsayin wani abu subsidiary.

Adabi a yalwace tare da niyya ta ramuwa. O'Brien ya shiga fagen adabi a cikin shekarun 60 tare da wannan muhimmin labari wanda, duk da rashin so, an tsawaita a sassa biyu na gaba wadanda suka hada da girma. Kuma bayan son da'awar sarari ko da yaushe an musanta, O'Brien kuma ya san yadda ake rubuta manyan litattafai tare da adadin ban dariya a matsayin placebo mai raɗaɗi don rashin jin daɗi. Labari mai cike da mutuntaka, sahihiyar abota da kwarjini masu jan hankali.

Yanzu zaku iya siyan kayan Trilogy 'Yan Matan Kasa, babban littafin Edna O'Brien asalin, nan:

Ƙasar 'Yan Matan Ƙasa. Edna O´Brien
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.