Makafi Makaho, na John Katzenbach

Makahon amana

A cikin mafi girman abin da zai yiwu wanda ya ƙunshi manufar mai ban sha'awa na tunani, John Katzenbach shine marubucin wanda ya buƙaci ƙarfafa harshe don karɓar ra'ayin da ke kewaye da litattafansa. Labari ne game da matsawa zuwa iyakar duk wata hanyar tsoratarwa azaman wani abu da ya dogara da hankali. Akwai…

Ci gaba karatu

Ranar Komai Ya Canja, ta Robin Morgan-Bentley

Ranar komai ya canza

Injin mai ban sha'awa mai ban sha'awa ba tare da nuna tausayi ba yana tayar da marubutan sama waɗanda kawai tare da babban fasaha ne zasu iya tabbatar da cewa suna nan don zama. Wani abin da za a gwada shine wannan matashin marubucin Ingilishi mai suna Robin Morgan-Bentley, wanda aƙalla yana ba da kyakkyawar ji, yana kuma gargadin cewa yana da sabbin labarai ...

Ci gaba karatu

Penance, na Pablo Rivero

Penitencia

Rushewar Pablo Rivero (farin fatar Alcántara idan muka ja tsaki) a duniyar adabi yana da kyakkyawan sakamako. Tare da wannan sabon labari ya ƙare yana tabbatar da cewa abin ba fure ne na rana ba, cewa wannan gargaɗin game da sake jin tsoron wasan opera ...

Ci gaba karatu

Dare mai tsayi sosai, ta Dov Alfon

Wani dogon dare

A cikin waɗannan baƙon ranakun da ke gudana, mai ban sha'awa wanda ke farawa azaman labari mai bincike kuma wanda ya ƙare ya zama makircin leƙen asiri na yanzu, karatu ne tare da alamun tashin hankali. Idan, ban da haka, marubucin wani Dov Alfon ne, tsohon jami'in Mossad, al'amarin yana nuni ga sanyi karatu ...

Ci gaba karatu

Wani juzu'in maɓallin, ta Ruth Ware

Wani juyi na mabuɗin

Isa a cikin kantin sayar da littattafan Mutanen Espanya a cikin 2017, Ruth Ware ta riga ta kasance ɗaya daga cikin abubuwan dogaro akan duk manyan kantuna masu siyar da nau'in baƙar fata. Ci gaba tare da mai ban sha'awa na yanzu amma jan abubuwan tunawa da farkon nau'in jami'in bincike a cikin yanayin rarrabuwarsa wanda ya shafi mai karatu, Ware kuma ...

Ci gaba karatu

Maƙaryaci, na Mikel Santiago

Maƙaryaci

Uzuri, tsaro, yaudara, ilimin cuta a cikin mafi munin yanayi. Ƙarya wani wuri ne mai ban mamaki na zama tare da ɗan adam, yana ɗaukar dabi'ar mu mai saɓani. Kuma ƙarya kuma ana iya daidaita ta azaman mafi ɓoyayyen ɓoye. Matsala mara kyau lokacin da ya zama tilas a ɓoye gaskiyar don rayuwar mai ginin ...

Ci gaba karatu

Nunin 'yar tsana, ta MW Craven

Nunin yar tsana

Neman cikakken tandem a cikin nau'in masu aikata laifuka wani lamari ne mai maimaituwa a cikin litattafan laifuka na yanzu. Zai zama batun ƙoƙarin yin sulhu da mafi kyawun fannoni na cirewa da fahimtar mai binciken da ke kan aiki tare da duhu, kusan ɓangaren da ke kusantar da wannan nau'in makirci kusa da ...

Ci gaba karatu

Matan da Ba su Yafewa, Daga Camilla Lackberg

Matan da basa yafewa

Marubuciya 'yar Sweden Camilla Lackberg tana hanzarta haɓakawa idan ta sami tsarin samarwa kuma ba tare da wani jinkiri ba da ta riga ta gabatar a cikin 2020 sabon makirci tsakanin' yan sanda da mai ban sha'awa, a cikin cikakkiyar daidaiton da ke sa wannan marubucin ya zama ɗaya daga cikin waɗanda aka fi karantawa a duniya. Samun ...

Ci gaba karatu

Silvia Blanch's Last Summer, na Lorena Franco

Silvia Blanch Ta Lokacin bazara

Koyaushe akwai labari, makirci wanda ke alamta hakan kafin da bayan. Aƙalla a cikin yanayin marubuci mai inganci da ƙima kamar Lorena Franco. Kuma da yawa sune waɗanda ke la'akari da cewa "Silvia Blanch's Last Summer" shine waccan jujjuyawar da ke nuna sama sama, tana nuna ...

Ci gaba karatu

Masanin ilimin halayyar ɗan adam, na Helene Flood

Masanin ilimin halayyar ɗan adam, na Helene Flood

Wannan ilimin halin ɗabi'a yana tafiya mai nisa a cikin masu ban sha'awa ko litattafan laifuka a bayyane yake a cikin alamomin alama kamar Thomas Harris da Hannibal ko John Katzenbach tare da sake nazarin sa. Don haka a farkon ambaliyar Helene don farawa tare da labari na laifi na farko game da ...

Ci gaba karatu

Kada ku yi kuka don Kiss, daga Mary Higgins Clark

Kada ku yi kuka don sumba, Mary Higgins Clark

Wani lokaci "daidai a siyasance" yana yayyafa tare da bayyanar "takunkumi." Kuma mutum bai sani ba idan ba zai zama na farko ba maimakon na biyu. Domin idan aka kira taken sabon littafin Mary Higgins Clark "Kiss the girls and make them cry," when it comes to ...

Ci gaba karatu

Progenie, na Susana Martín Gijón

Mahaifa

Idan marubucin da aka ɓoye a bayan Carmen Mola ya gayyace mu don nutsad da kanmu a cikin sabon littafin Susana Martín Gijón, Progenie, wannan na iya nufin cewa madaidaicin salo iri -iri yana mai da hankali kan wannan makirci mai tayar da hankali. Kuma eh, lamarin yana game da zuri'ar da aka yiwa alama, kamar ...

Ci gaba karatu