'Yar Mai Kallo ta Kate Morton

littafin-da-yar-na-clockmaker

Karni na goma sha tara koyaushe yana da ci gaba mai ɗaci na melancholy da asiri. A lokacin da har yanzu yana rayuwa a cikin chiaroscuro na zamani, tsakanin imani, tatsuniyoyi, yaudara da ci gaban kimiyya a farkon wayewar fasaha, duk abin da ya shafi ya ƙare samun baƙo ...

Ci gaba karatu

Wurin zama 7A, na Sebastian Fitzek

littafi-wurin zama-7a

Marubuci ɗan ƙasar Jamus Sebastian Fitzek yana ɗaya daga cikin manyan masu ba da labari mai ban sha'awa. Labarunsa suna magana game da shakku mai cike da rudani wanda baya lalacewa cikin jerin litattafan da ke jan hankalin masu karatu da yawa. A matsayin abin tunani, littafin sa na baya El Sentido, ɗayan mafi kyawun litattafan kwanan nan ...

Ci gaba karatu

Fushi, daga Zygmunt Miloszewski

littafin-fushi

Nau'in noir, tare da ire -iren nasarorin da aka riga aka yarda da su azaman bambance -bambancen da suka fito daga 'yan sanda har zuwa mai fa'ida, ya bazu ko'ina cikin duniya a matsayin yanayin adabi wanda har zuwa mafi girma yana kiyaye jan karatu a tsakanin duk waɗanda ke riƙe ɗanɗanon karatu. Wataƙila Turai ce ...

Ci gaba karatu

A cikin rahamar allahn daji, ta Andrés Pascual

littafin-a-rahmar-a-a-a-bautawa-daji

Rabin tsakanin labarin sirri na Javier Sierra da kuma ɓarna nau'ikan abubuwan ban mamaki da abubuwan ban mamaki waɗanda Juan Gómez-Jurado ya haɓaka, mun sami wannan marubucin daga La Rioja yana da ikon jagorantar mu ta hanyar makirci masu tayar da hankali waɗanda suma suna haɓaka tsakanin duhun nau'in noir amma a lokuta da yawa…

Ci gaba karatu

Maƙaryata, na Robin Cook

'yan bogi robin dafa abinci

Yana da ban sha'awa yadda babban rarrabuwa a cikin nau'ikan adabi na yau da kullun zai iya kaiwa ga haifar da takamaiman yanki. Kwanan nan mun yi magana game da John Grisham da irin nasa na shakku na shari'a kuma yanzu shine lokacin Robin Cook tare da sadaukar da kai ga asirin kimiyya, dakatarwar likita… Kuma…

Ci gaba karatu

Babban zamba, na John Grisham

littafin-babban-zamba-john-grisham

Lokacin da Ken Follet da kansa, tare da wannan tawali'u wanda ke ɗaukaka tatsuniya, yana iya faɗi cewa John Grisham shine mafi kyawun marubucin mai raye -raye, lallai ne saboda kyakkyawan tsohon John Grisham koyaushe yana ba da makirce -makirce akan iyaka kan inganci a cikin gini, a cikin ɗan lokaci, kuma cikin ...

Ci gaba karatu

Ba nawa ba, na Susi Fox

littafin-ba nawa ba

Hanyoyi tsakanin hankali da hauka, tsakanin gaskiya da hauka suna yin shimfidar wuri don nishaɗin labari. Kafin Susi Fox da sabon littafinta, akwai wadanda suka riga sun cika wannan tunanin na mai matukar ban tsoro na tunani ba tare da mafi karancin abin da ke ...

Ci gaba karatu

Ta Yi Barci Anan, ta Dominique Sylvain

littafin-tana-bacci-a nan

Ba komai bane Franck Thilliez ko Bernard Minier a cikin salo irin na Faransa. Tabbas, a cikin sararin da ake ƙarfafa sauran marubutan Faransanci don samun nasara a halin yanzu, nau'ikan nau'ikan sun fito cikin bambance -bambancen makirce -makirce tsakanin ƙirar polar, noir da mai ban sha'awa.

Ci gaba karatu

Ban taɓa ba, ta Eduardo Soto Trillo

littafin-i-never

Kwanan nan na gano a fagen adabin Mutanen Espanya wani sabon salo a cikin babban mai fa'ida. Labari ne game da shakku na kusanci wanda ke da alaƙa da ikon ikon haruffan ciki, tare da mafi yawan kayan sirri na wasu masu fafutuka waɗanda suka tsira daga abubuwan da suka gabata a cikin halin yanzu ...

Ci gaba karatu

Tsibirin muryoyin ƙarshe, na Mikel Santiago

littafin-tsibirin-na-ƙarshe-muryoyi

Marubucin Mikel Santiago yana ɗaukar saurin bugawa na manyan masu ƙirƙira litattafan laifuffuka ko masu ban sha'awa waɗanda ke ɗaukar manyan matsayi na kowane kantin sayar da littattafai, daga Joël Dicker zuwa Dolores Redondo, don kawo manyan misalai guda biyu. Wani abu kuma shine salon da Mikel Santiago...

Ci gaba karatu

Bacewa a Dutsen Iblis, na Paul Trembay

littafin-bacewar-kan-dutse-shaidan

Mafi kyawun kashe -kashe a cikin adabi Stephen King, wanda ba kowa ba ne illa Joe Hill, ya ce a bangon wannan littafin cewa mun fuskanci ɗaya daga cikin waɗancan litattafan da ke da ikon taƙaita ra'ayin mugunta a matsayin ɗan adam a matsayin abin ƙyama kamar yadda yake nuni ga wancan gefen ...

Ci gaba karatu

Dementia, ta hanyar Eloy Urroz

littafin-dementia-eloy-urroz

Wasu labarai game da hauka wata gayyata ce kai tsaye zuwa duniyar duhu inda hankali zai iya ɓacewa. An kai kasadar wannan rashin hankalin zuwa ga waccan fahimta ta delirium na wani makirci wanda bai daina tayar da magnetism na wani lamari mai ban mamaki ba ...

Ci gaba karatu