Berta Isla, na Javier Marías

littafin-Berta-Isla

Sabbin rikice -rikice na baya -bayan nan, gaskiyar ita ce Javier Marías yana ɗaya daga cikin waɗannan marubutan daban -daban, masu iya kawo chicha ga kowane labari, yana ba al'amuran yau da kullun nauyi da zurfin gaske, yayin da makircin ke ci gaba da ƙafafun mawaƙa. ..

Ci gaba karatu

Sama da ruwan sama, ta Víctor del Arbol

littafi-sama da-ruwa

Ba da daɗewa ba na karanta Hauwa'u ta Kusan Komai, labari na baya ta Víctor del Árbol, labari mai tayar da hankali a cikin sautin labarin laifi, wanda ya ƙare ya zama babban sararin duniya na makirci na sirri, wanda ke nuna rashi da bala'i. A cikin littafin sama da ruwan sama ...

Ci gaba karatu

Hakanan kamfas, ta David Olivas

littafin-guda-kamfas

Abin da ya haɗu da 'yan'uwa biyu waɗanda suka raba gado tun asalin asalin sel ɗin su na farko, daga waccan wutar lantarki da ke harbi rayuwa daga sararin da ba a sani ba, ya zama leitmotif na wannan labari The Same Compass. Tagwaye koyaushe suna sa shi ta halitta. Amma mu, ...

Ci gaba karatu

Yarinya yarinya, ta Edith Olivier

littafin-masoyi-yarinya

Kadaici yana da mafita mai sauƙi a ƙuruciya. A zahiri, bai taɓa zama cikakkiyar kadaici ba. Tunanin zai iya sake gina lokacin kuma ta hanyar fadada, duniya. Abokin hasashe ya kasance mutum mai ƙasƙantar da kai tare da wasanninku da ra'ayoyinku. Wani ya ba da amanar rayuwar ku gaba ɗaya tare da ...

Ci gaba karatu

Labari na na gaskiya, na Juan José Millás

Littafin-labari na-gaskiya

Rashin sani abu ne gama gari ga kowane yaro, matashi ... da yawancin manya. A cikin littafin Tarihin Gaskiya na, Juan José Millás ya bar matashi ɗan shekara goma sha biyu ya ba mu cikakkun bayanai game da rayuwarsa, tare da babban sirrin da ba zai iya yi ba ...

Ci gaba karatu

Ina za mu yi rawa yau da dare?, Na Javier Aznar

littafin-inda-muke-rawa-daren yau

Sau da yawa yana faruwa da ni cewa karatun littafi na danganta ra'ayoyi tare da daban. A wannan yanayin danna ya yi tsalle kuma jim kaɗan bayan karantawa na tuna La rashin iya zama, ta Milan Kundera. Zai zama tambayar wannan ƙanshin ga lokutan sihiri na rayuwa, da wuya ...

Ci gaba karatu

Ka'idar Duniya da yawa, ta Christopher Edge

littafin-the-theory-of-the-many-worlds

Lokacin da aka canza almarar kimiyya zuwa mataki inda ake nuna motsin rai, shakku na ainihi, tambayoyi masu wuce gona da iri ko ma rashin tabbas mai zurfi, sakamakon yana samun sautin sihiri na ainihi a cikin fassarar sa ta ƙarshe. Idan, ban da haka, gaba ɗaya aikin ya san yadda ake ƙulla labarin da walwala, ana iya cewa mu ...

Ci gaba karatu

Yau mara kyau, amma gobe tawa ce, ta Salvador Compán

yau-mugu-amma-gobe-nawa ne

Shekaru sittin sun yi sauti a Spain kamar waƙar siren sanar da zamani, buɗe zuciya da 'yanci. Amma gaskiyar Mutanen Espanya ta tashi kamar bango akan tsangwama a cikin ɗabi'ar da wuta ta ƙone, na bindigogin da har yanzu suka zana barkono bayan shekaru 30 daga baya ...

Ci gaba karatu

Yi min magana a hankali, ta Macarena Berlin

littafin-magana-ni-a hankali

Nakasassu na sana'a abin ban mamaki ne wani lokacin. Tare da littafin Yi min magana a hankali, dukkan mu muna tunani, daidai a ganina, na shirin rediyon Hablar por Hablar wanda marubucin Macarena Berlin ya gabatar mana da asuba. Kuma na ambaci naƙasasshe na ƙwararru saboda Pita, babban jigon wannan labari shine ...

Ci gaba karatu

Rana ta sabani, ta Eva Losada

littafin-rana-na-sabani

Kowace shekaru goma da ta ƙare an rufe ta da wani nau'in halo na nostalgic. Musamman ga waɗanda suka ji daɗin matashi da aka riga an kulle shi a cikin taskar tarihi, a cikin sashin da ya dace, tare da alamomin sa da alamomin sa. Shekaru 90 sun sha nono ga matasa masu gata. Abubuwan da ke da kyau na aiki sun lalace ...

Ci gaba karatu

Littafin Misalai, na Olov Enquist

labari-littafin-misali

Wanene bai rayu soyayya ta haramun ba? Ba tare da son abin da ba zai yiwu ba, haramun, ko ma abin zargi (koyaushe a ganin wasu), tabbas ba za ku taɓa iya cewa kun ƙaunace ko kun rayu ba, ko duka biyun. Olov Enquist yana yin alama fiye da yuwuwar nuna gaskiya tare da kansa. ...

Ci gaba karatu

Miƙa wuya, daga Ray Loriga

labari- mika wuya

Alfaguara Novel Prize 2017 Garin bayyanannu wanda haruffa a cikin wannan labarin suka isa shine kwatancen dystopias da yawa waɗanda wasu marubuta da yawa suka yi hasashe dangane da mummunan yanayin da ya faru a cikin tarihi. Irin ...

Ci gaba karatu