Sylvia ta Leonard Michaels

littafin-Sylvia

Wannan soyayya na iya juyewa zuwa wani abu mai ɓarna wani abu ne da Freddy Mercury ya riga ya rera a cikin waƙarsa "so da yawa zai kashe ku." Don haka wannan littafin Sylvia ya zama sigar adabi. A matsayin son sani na son sani ya kamata a lura cewa duka ayyukan, kida da prosaic ...

Ci gaba karatu

Waƙar Plain, ta Kent Haruf

littafin-wakar-na-fila

Kasancewa zai iya ciwo. Komawa baya na iya haifar da jin daɗin duniyar da ke mai da hankali ga jin zafi a kowace sabuwar rana. Wannan labari yana game da yadda mutanen Holt ke jimre wa ciwo, Waƙar Filayen, ta Kent Haruf. Mutum na gaskiya, a matsayin wani nau'in ...

Ci gaba karatu

The Lonely City, na Olivia Laing

littafi-garin-kadaici

A koyaushe ana cewa babu abin da ya fi muni fiye da jin kai ɗaya da mutane. Irin wannan sha'awar melancholic ga rayuwar wasu, a cikin cikakkiyar jin daɗin rashin ko rashi, na iya zama mai rikitarwa. Amma kuma ana cewa ma'anar melancholy shine: ...

Ci gaba karatu

Strawberries, na Joseph Roth

littafin-strawberries-Joseph-roth

Wannan shi ne ɗaya daga cikin litattafan adabi masu tarin yawa. Dukansu a cikin tsari da a cikin abu. Abin da babban marubuci Joseph Roth zai iya adanawa azaman zane don littafi don ba da labari game da ƙuruciyarsa ya haifar da wannan gabatarwar ta ƙarshe bayan ya ...

Ci gaba karatu

Komawa Birchwood ta John Banville

littafi-koma-zuwa-birchwood

Akwai ƙasashe kamar su Fotigal ko Ireland, waɗanda suke da alama suna ɗauke da alamar ɓacin rai a cikin kowane nau'in fasahar su. Daga kiɗa zuwa adabi, komai yana cike da wannan ƙanshin lalata da bege. A cikin littafin Komawa Birchwood, John Banville yayi magana game da gabatar da Ireland da aka mamaye ...

Ci gaba karatu

Allah baya zama a Havana, ta Yasmina Khadra

littafi-Allah-ba-ya-zaune-a-havana

Havana birni ne da babu abin da ya canza, sai mutanen da suka zo suka shiga cikin yanayin rayuwa ta dabi'a. Birni kamar an ɗora shi akan allurar lokaci, kamar wanda aka yiwa waƙar zuma na kiɗan gargajiya. Kuma a can ya motsa kamar kifi a cikin ...

Ci gaba karatu

Kwanaki Masu Farin Ciki, ta Mara Torres

littafin farin ciki-kwanaki

A cikin rayuwa akwai kawai ranakun haihuwa masu farin ciki, na ƙuruciya, da zaran akwai wani haske. Sannan wasu sun iso waɗanda ke ba ku ƙarin tunani, wasu a ciki za ku ci gaba da wannan farin ciki wasu kuma waɗanda kuka manta cewa kun cika ...

Ci gaba karatu

Rayuwar tsinke na Juanita Narboni

littafin-rayuwa-tsinken-juanita-narboni

Juanita Narboni, jarumar wannan labari, tana taka rawar taka rawar gani a halin yanzu. Halin da ke cikin ɗabi'un ƙarya kuma wanda aka yi masa bulala a ciki ta hanyar gano kansa yana son duk abin da ya ƙi dalilin sa. Juanita ya zama hali mai kayatarwa wanda ke ɓoyewa kowa da kowa ...

Ci gaba karatu

Labarin zuciya, na Nélida Piñon

littafin-almara-na-zuciya

Kwanan nan na yi bitar labarin On Cattle and Men daga marubuciyar Brazil Ana Paula Maia. Yana da ban sha'awa cewa jim kaɗan bayan haka na tsaya kan wani sabon labari daga wani marubuci daga Brazil. A wannan yanayin yana game da Nélida Piñon, da littafin ta The almara na zuciya. Gaskiya ne …

Ci gaba karatu

Mafi kyawun rashi, daga Edurne Portela

littafi-fi-fi-da-rashin

Dangane da kwanan nan na sake duba littafin The Sun of Contrafftions, na Eva Losada. Kuma wannan littafin Better the Absence, wanda wani marubuci ya rubuta, yana da yawa a cikin irin wannan jigon, wataƙila a rarrabe saboda rarrabe gaskiyar wurin, da saitin. A cikin duka biyun yana nufin yin zane ...

Ci gaba karatu

Tafiya zuwa Bahar Maliya, ta Malcolm Lowry

A cikin yanayi guda ɗaya, mai ɓarna da jujjuyawar lokacin interwar a Turai, marubutan da nauyin lokacin sun wuce shafukan su na nadama, rashin jituwa na siyasa da kuma gurɓatattun hotunan zamantakewa. Da alama kamar su ne kawai, masu kirkira da masu fasaha za su iya sanin cewa sun rayu cikin ƙaƙƙarfan fata ...

Ci gaba karatu

1982, ta Sergio Olguín

littafin-1982

Yin karya tare da wanda aka kafa ba shi da sauƙi. Yin shi dangane da tsare -tsaren iyali ya fi haka. Pedro ya tsani aikin soja, wanda kakanninsa ke ciki. A shekaru ashirin, yaron ya fi karkata zuwa fannonin tunani, kuma ya zabi ilimin kimiyya ...

Ci gaba karatu