Tatsuniyoyin ɗabi'a guda bakwai, na Coetzee

Tatsuniyoyin ɗabi'a guda bakwai, na Coetzee
danna littafin

Adabi wani abu ne kamar sihiri lokacin da taƙaitaccen magana zai iya magance komai, lokacin da harshe, kayan aiki na ilimi mai mahimmanci, ke sarrafa rarrabuwa ta alama da kusanci ƙira kamar murya ɗaya a cikin hasumiyar Babel na duniya. Cikakken daidaituwa tsakanin abu da tsari, cikakken umurnin sadarwa

Kuma a cikin haka John Maxwell Coetzee Shi ne babban mashawarta a cikin duk abin da ya shafi daidaitawa tsakanin madaidaitan kalmomin don cikakken yanayin, wanda ke tafiya daga alamun haruffa zuwa zurfin ma'anar kalmomin da kowane mai faɗa ya faɗi ko mai ba da labari ya ƙara don daidaita daidaiton kayan. duniya, ko da yaushe tana da alaƙa, da sauran duniyar ƙofofin ciki, tsakanin ruhaniya ko ɗabi'a.

A cikin wannan juzu'i na Tatsuniyoyin Dabi'a guda bakwai, mun dawo da muryar Elizabeth Costello, ɗaya daga cikin waɗancan haruffan waɗanda, tun lokacin da aka haife ta a matsayinta na marubucin labari, suka ba da kasancewarta ga wasu litattafan da ba za a iya mantawa da su ba kamar Slow Man.

Kuma ita ce Elizabeth Costello, a matsayinta na marubuciya, ita ce ke da alhakin ba da gudummawar yanayin tunanin abin da ke faruwa, tare da wannan niyya ta wayar da kan jama'a don daidaita gaskiyar, wannan daidaitawar da muke yi yayin mu'amala da amsa kowane ƙalubale mafi ƙanƙanta, ga kowane yanke hukunci mai ƙima.

A cikin labarai bakwai, maimakon labarai, mun gano wannan yanki na rayuwar yau da kullun, sarari wanda a cikin hanyar da ta fi dacewa za mu gano kadaicin mu don kula da rayuwar mu. Elizabeth Costello tana taimaka mana mu nemi kamanni, canjin fata, sabani da aka samu a cikin waɗancan haruffan waɗanda, godiya ga wannan madaidaicin harshe na marubucin, yana iya gabatar da mu kafin yanke hukunci na yau da kullun na yanke shawararmu.

Kuma godiya ce ga wannan kwatancin cewa kowanne daga cikin labarai bakwai ɗin yana ɗaga mafi mahimmancin ra'ayoyin tausayawa, ba a matsayin mafita ga sadarwar ɗan adam ba (babu girke -girke na sihiri), amma a matsayin tsalle mai mahimmanci daga wannan rai zuwa wani. Labarai guda bakwai waɗanda ke rayar da mai hankali, dalili, ra'ayi game da hows da whys.

Idan adabi galibi kasada ce, motsa jiki na tunani don fuskantar wasu rayuka, menene wannan littafin game da rayuwa da tunani ta wata hanya ta daban game da jirgin mu, wanda aka girgiza a cikin tekun yanke shawara wanda ke nuna alamar tafiya ta ɓarna.

Yanzu zaku iya siyan littafin Tatsuniyoyin Dabi'a Bakwai, ƙima mai mahimmanci ta Coetzee, anan:

Tatsuniyoyin ɗabi'a guda bakwai, na Coetzee
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.