3 mafi kyawun littattafai daga Manuel Chaves Nogales

A cikin irin wannan daidaiton zama wannan adabin yana cikin wasu marubutan, Manuel Chavez Nogales Yana ba mu nau'i-nau'i iri-iri, hanyoyi daban-daban waɗanda ke ci gaba da aikin mahaifinsa na aikin jarida ko kuma wanda ya riga ya ɗauki sababbin jiragen sama a cikin wannan tafiya ko tarihin rayuwar da ke sauƙaƙe haske ga almara ko hasashe akalla.

Kowane zamani koyaushe yana samun mai ba da labari wanda aka sadaukar don dalilin tarihin. Abin farin ciki shi ne cewa wannan abun da ke ciki tsakanin aikin jarida da tarihin za a iya samo shi daga almara ta hanyar litattafai na gaskiya (bari mu kawo, ba shakka. Benito Perez Galdos.

Domin duk wannan, Chaves Nogales ya ci gaba a yau don zama abin la'akari sosai don kimanta gaskiya a cikin wannan sabon kuma dole haske na tarihin tarihi a cikin mafi tsanani da cikakken hangen nesa.

Manyan littattafai 3 da Manuel Chaves Nogales ya ba da shawarar

A cikin jini da wuta: Jarumai, dabbobi da shahidai na Spain

Ba daidai ba ne a rubuta litattafai game da yakin basasa a kwanakin nan fiye da sake kirkirar su daga gogewa kai tsaye. Kuma ba wai marubuci na yanzu ba zai iya sarrafa isar da waɗancan ranakun ba, ra'ayi ne na mai karatu wanda ya san cewa abin da aka ruwaito ana kawo shi kai tsaye daga waɗancan kwanakin azaman mummunan labari.

Labarai tara da suka ƙunshi wannan littafin mutane da yawa suna ɗaukar su mafi kyawun abin da aka rubuta a Spain game da yakin basasar mu. An tsara shi tsakanin 1936 zuwa 1937 kuma an buga shi a Chile a 1937, suna baje kolin abubuwa daban -daban na yaƙin da Chaves Nogales ya sani kai tsaye: “Kowane ɗayan ɓangarorinsa an fitar da su cikin aminci daga abin da ya faru na gaskiya; kowanne daga cikin jarumansa yana da wanzuwa ta ainihi da sahihin mutumci ”, zai faɗi a cikin gabatarwar.

"Ƙananan bourgeois masu sassaucin ra'ayi, ɗan ƙasa na jamhuriyyar dimokuraɗiyya da majalisar dokoki," Chaves ya kasance ɗaya daga cikin mahimman marubutan Mutanen Espanya da 'yan jarida na farkon rabin karni na ashirin. A matsayin editan jaridar Yanzu Ya ci gaba da zama a Madrid daga farkon yaƙin har zuwa ƙarshen 1936, lokacin da gwamnatin Jamhuriyar ta koma Valencia kuma ya yanke shawarar tafiya gudun hijira.

Hadin kai da tausayawa ga waɗanda ke fama da azaba da yaƙe -yaƙe sun ba Chaves damar lura da abubuwan da suka faru na yaƙin tare da daidaiton daidaituwa da wadatar hankali. Zuwa jini da wuta Babu shakka yana ɗaya daga cikin mafi hazaka kuma cike da labaran rayuwa na duk abin da aka rubuta game da wannan lokacin; haƙiƙa classic na adabin Mutanen Espanya.

Zuwa jini da wuta. Jarumai, dabbõbi da shahidai na Spain

Juan Belmonte, mai shanu

Bullfighting yes ko bullfighting no. Abin da babu shakku shi ne cewa duniyar fada da bijimai ta zama wani wuri na musamman a tarihin Spain. Art ga wasu, wani abu mai ban tsoro ga wasu. Ba tare da wata shakka ba, wani aiki ya wadata da yarensa, tare da waƙoƙin da mawaƙa da marubuta da yawa suka fahimta. Kuma sama da duk haruffa da abubuwan da za a ba da labari da fahimta da yawa daga cikin abubuwan da suka faru na Mutanen Espanya na shekarun baya.

A ƙarshen 1935, Manuel Chaves Nogales (1897-1944) ya ba da sifa mai ƙyalli da dindindin a cikin "Juan Belmonte, matador de toros", don tunawa da haziƙan Trianero wanda ya canza fasalin fasahar fasaha ta shanu shekaru ashirin da suka gabata. An haife shi a cikin 1892, ƙuruciyar ɗan bijimin alama ce ta yanayin sanannun unguwannin Seville, da ƙuruciyarsa, ta burin burin shahara da manufar kwaikwayon abubuwan Frascuelo da Espartero.

Ana iya gano sirrin yaƙin bijimin a cikin mawuyacin shekarunsa na koyo, a cikin dare da ɓoyayyen ɓoyayyiya ta hanyar shingaye da wuraren kiwo. Daga 1913 - kwanan wata na madadin sa - kuma har zuwa 1920 - lokacin da Joselito ya mutu daga gorin Talavera- tarihin rayuwarsa ya kasance cikin nutsuwa a cikin mafi girman kishiya a cikin tarihin cin duri: duk ƙasar Spain ko dai gallista ce ko belmontista. Ya yi ritaya a 1936, Juan Belmonte, wanda duk ƙwararrun masana suka yi annabcin mutuwarsa a cikin yashi, ya mutu yana da shekaru 70, maigidan kansa.

Juan Belmonte, mai shanu

Jagora Juan Martínez wanda yake can

Chaves Nogales yana da wannan ido na asibiti don tarihin rayuwar da zai iya zama labari tsakanin almara da mai wanzuwa. Wannan labari shine mafi shaharar fassararsa tun daga tarihin rayuwa zuwa duniya.

Bayan cin nasara a cikin cabarets na rabin Turai, dan wasan flamenco Juan Martínez, da abokin aikinsa, Sole, sun yi mamakin a Rasha ta abubuwan juyin juya hali na Fabrairu 1917. Ba tare da samun damar barin ƙasar ba, a Saint Petersburg, Moscow da Kiev suka ya sha wahalar da Juyin Juya Halin Oktoba da yakin basasar da ya biyo baya ya haifar.

Babban ɗan jaridar Sevillian Manuel Chaves Nogales ya sadu da Martínez a Paris kuma, cikin mamakin abubuwan da ya faɗa masa, ya yanke shawarar tattara su a cikin littafi. Jagora Juan Martínez wancan wurin yana kiyaye ƙarfi, wadata da ɗan adam wanda labarin da ya burge Chaves yakamata ya kasance.

Haƙiƙa, labari ne wanda ke ba da labarin irin nasarorin da aka yi wa masu fafutukar sa da yadda suka sami nasarar tsira. Ta cikin shafuka masu zane -zane, manyan sarakunan Rasha, 'yan leƙen asirin Jamusawa, masu kisa da masu hasashe iri -iri.

Abokin ƙarni na Camba, Ruano ko Pla, Chaves yana cikin kyakkyawan layin 'yan jaridu waɗanda, a cikin 30s, sun yi balaguro zuwa ƙasashen waje, suna ba da wasu mafi kyawun shafuka na aikin jarida na Spain na kowane lokaci.

5 / 5 - (10 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.