Manyan littattafai 3 na Joyce Carol Oates

Malamin adabi koyaushe yana ɓoye ƙwararren marubuci. Idan batun haruffan yana da ƙwarewa sosai, kowane mai son waɗannan ya ƙare yana ƙoƙarin yin kwaikwayon marubutan da suka fi so, waɗanda ayyukansu suke ƙoƙarin cusawa ɗalibai. Dangane da Joyce carol tayi, Ba zai yiwu ba kawai a nuna aikinta a matsayinta na malamar Harshe da Adabi. Haka kuma ya kamata a sani cewa ita ma tana da digiri, digirgir da kuma Babbar Jagora a kan yaren harshe da kuma sake fasahar sa (Adabi).

Don haka da kyau, da tsari da aiki muna samun hakan Joyce ta yi rubutu tare da cikakken ilimin abubuwan. Amma tabbas, idan asalin baya son sa, ba zai taɓa kaiwa ga inda yake ba, kasancewar sanannen marubuci a duk duniya. Kasancewa na iya yin riya a gaban irin wannan dodo na haruffa, zan yi farin ciki da ingantattun littattafansa guda uku (koyaushe zan sami uzurin cewa ra'ayina ne gaba ɗaya).

Manyan Littattafan Nasiha 3 Na Joyce Carol Oates

Babysitter

Gano mai ban sha'awa a wajen duk tasirin lokutan fasaha na yanzu yana da fa'idodi da yawa. Da fari dai, mun dawo da wannan tunanin na nesa da masu kisan gilla suka tafi da kyau a waje da tsarin tsarin yau da kullun wanda kowane ɗan ƙasa ke ƙarƙashinsa, ba tare da takamaiman izini ba. Don haka ba abu ne mai sauƙi ba ka kare kanka ba tare da saka sunansa ba a matsayin mai laifi. Amma kuma, a cikin makirci irin wannan, komai yana da ma'ana ta hanyar komawa zuwa wani lokaci mai nisa da ba haka ba, inda azzalumai za su iya samun arziƙi a cikin wasu nau'ikan zamantakewa. Wannan shine yadda wannan labarin ke haɗa baki don duba wani yanayi mai tada hankali ga shirin kansa da kuma mahallin mahallin.

Shekarar ita ce 1977 kuma Hannnah da Wes Jarrett, ɗan kasuwa mai daraja kuma memba na ɗaya daga cikin iyalai mafi ƙarfi a Detroit, suna zaune cikin farin ciki tare da ƴaƴansu masu shekaru biyar da takwas a gidansu na bayan gari. Ismelda yar aikinta, tana sa komai na gida ya fi dacewa. Amma rayuwarsa da ta makwabtansa ta girgiza saboda kasancewar wani mai kisan gilla da kafafen yada labarai suka yi wa renon jarirai: ya riga ya yi garkuwa da yara shidda ya azabtar da su ya bar gawarwakinsu a kan hanya a zahiri, kamar sun yi barci.

A wani liyafa na taimakon iyali na Jarrett, Hannah ta hadu da Mr. R., wani baƙon mutum mai tsananin kwarjini wanda ta fara wani al'amari mai haɗari da shi. A halin da ake ciki, mai kisan gilla, wanda da alama yana cikin jiga-jigan Detroit, na ci gaba da tattara wadanda abin ya shafa tare da fitar da birnin cikin yanke kauna.

Mai kula da jarirai bincike ne na hankali na mafi duhun kusurwoyi na ruhin ɗan adam da mummunar sukar wariyar launin fata, cin zarafi na jima'i, ƙiyayya da ƙiyayya.

aljan

A tarihi an yi la'akari da littafin koyaushe Mai kamawa a cikin hatsin rai a matsayin babban labari wanda ke shigar da mu cikin shugaban yaro mai matsala da nihilistic, ya rabu da duk manyan tarurrukan zamantakewa kuma tare da ma'anar psychopathic wanda ke bayyane a kowane fage. Amma a gaskiya, wannan sauran littafin Zombie da gaske yana buɗe mana zuwa cikakken bayanin halin rashin hankali a cikin waɗannan mawuyacin matakan ƙuruciya.

Iyaka tsakanin rarrabuwa, tumɓukewa, ƙin duk ƙima da martabar ilimin psychopathic na iya zama kaɗan a cikin waɗannan shekarun ci gaba… Kuma a wannan ɓangaren wannan labari ya fi zurfi fiye da sanannen aikin Salinger. A kowane hali, yana da ban sha'awa yadda waɗannan marubutan Amurka guda biyu suka bayyana ra'ayin wani matashin Ba'amurke wanda wani lokacin yana fuskantar tsauraran matakai tsakanin almara da gaskiya.

Taƙaice: Haɗu da Quentin P., ciwon kai ga mahaifinsa farfesa da uwa mai ƙauna. Kalubale ga ƙwararren masanin ilimin tabin hankali. Wani saurayi mai daɗi da taushi ga kakansa mara sharaɗi. Kuma mafi aminci da ban tsoro psychopath jima'i wanda aka kirkira a cikin almara. A shekaru talatin da daya da haihuwa, kuma a lokacin gwaji don cin zarafin launin fata akan ƙaramin yaro, Quentin P. yana da abubuwa biyu: na farko, don hana wani shiga cikin ransa.

aljan

Littafin Shahidan Amurka

Rubutu game da ƙananan haruffa ko iyakance yanayi / kusanci ko tushen rikici ƙwarewa ce ta wannan marubucin. Ma'auni biyu sakamakon ƙarfin tunani ne don bayyana gaskiya don dacewa da mabukaci. A wasu kalmomi, rayuwa a cikin babban sabani ko a cikin ƙaƙƙarfan rashin ɓarna. Amurka ƙasa ce mai wakiltar ƙasa mai ma'auni biyu, wacce aka kafa a tsakanin yawan jama'arta a matsayin mafi girman fasaha.

Ba'amurke yana son tsarin zamantakewar ɗan jari hujja don ɗokin samun ci gaba a cikin sa, amma kuma yana ƙyamar ta kuma yana la'anta tushen ta da ƙarfi daidai lokacin da kowane dare ya gano cewa ya gaza hawa iota ɗaya.

Misali ne kawai, amma yana da mahimmanci a fahimci abin da Ba'amurke zai iya yi dangane da lamirinsa da kuma damar sa ta gaskiya. Tabbas, ba kowa bane ke motsawa a ƙarƙashin wannan motsi. A zahiri, babban ɓangaren jama'ar ƙasa, cikin zurfin ƙasa, dole ne ya kasance mai hankali, mai mahimmanci da daidaitaccen isa don gano wannan sabani mai banƙyama, aƙalla cikin mawuyacin fassarar sa.

Batun zubar da ciki da ke fuskantar hukuncin kisa cikakken tsari ne, ko da yake ba haka bane, idan aka samu nasara da zarar sabon shari'ar ta wuce. Lamirin da ke da ikon É—aukar tunanin zubar da ciki a matsayin kisan kai wanda kuma biyun ya yarda da hukuncin kisa a matsayin hukuncin tsarin shari'a, ya faÉ—a cikin mafi yawan sabani.

Luther Dunphy ya kashe likitan zubar da ciki: Augustus Voorhees. Luther ya biya duk wanda ya fahimci yana tozarta mutuwa. Adalci na cikin gida wanda wannan mizani biyu ya kawo. Koyaya, wannan labarin yana ƙara motsawa akan yanayin sakamakon jinginar sakamakon manyan lamura biyu.

Domin nan take muna kara kusantar rayuwar 'ya'yan Luther da Augustus. Dawn Dunphy ya zama mashahurin É—an dambe yayin da Naomi Voorhees ke neman sararin ta a matsayin darektan fim. Dukansu suna aiki da nauyi mai nauyi na gadon iyayensu. Manufa za ta kasance tunanin tunanin sulhu, wani nau'in gamuwa da sulhu. Amma tun da farko, dukkan matan biyu na ci gaba da nuna nesa nesa ba kusa ba, duk da cewa rayuwa ta dage kan dasa su fuska da fuska.

Daga irin wannan gamuwa yanayin da ba a zata ba zai iya tasowa. Rikice -rikice na cikin gida, zato na laifi, son ramuwar gayya ..., da yuwuwar canjin duk abin da ke tattare da ji da ji da gani zuwa cikin bege na bege wanda zai iya haskaka rikicin zamantakewa, wataƙila ba za a iya shawo kan shi ba a wannan yanki na kwarewar rayuwa. .

Littafin Shahidan Amurka

Sauran littattafan da Joyce Carol Oates ta ba da shawarar ...

Maraice. Mafarki. Mutuwa Taurari

Abubuwan ciki na iyali suna É“oye mafi girman bala'o'in da suka cancanci a ba da labari. Domin a cikin bakon juyin halitta na zamani wanda ke nisantar da kowa daga abin da yake gidansu, 'yan uwantaka na iya zama narkewa inda za a gauraya ayyukan banza, buri da tsohuwa. Oates yana motsawa a kan wannan matakin tare da ikonsa mara misaltuwa don sake kirga hanyar halaka da bala'i a matsayin wani nau'in la'antar É—an adam.

John Earle McLaren, "Whitey", wani mutum mai shekaru sittin da bakwai da haihuwa wanda ya taba zama mashahuran magajin garin Hammond, ya shaida wani rikici tsakanin 'yan sanda da wani matashi mai duhun fata wanda aka kama ba tare da wani dalili ba. Bayan an tilasta musu su shiga tsakani, jami'an biyu sun kai masa hari da irin wannan karfin da ba a yarda da shi ba har Whitey ya mutu sakamakon bugun zuciya.

Wannan aikin jarumta na ƙarshe yana buɗe ƙofar zuwa ga gaskiya mai duhu a cikin dangin McLaren, waɗanda 'ya'yansu biyar za su fuskanci duel suna bayyana ra'ayinsu, ɓacin rai da rashin tsaro: daga wariyar launin fata ga sabon abokin uwa zuwa dabarun sneaky don samun mafi yawan gado. A ƙarƙashin facade na mutuntawa suna ɓoye ruɓaɓɓen tushe, wanda zai iya haifar da rugujewar gidan iyali.

Maraice. Mafarki. Mutuwa Taurari

Mai Sanarwa

Dystopia ba sarari bane amma gaskiya ne. Amma ba batun batun ba da labari ba ne a matsayin gardama ta gaba-gaba a cikin shirin almara na kimiyya, ko kuma buÉ—e uchronies zuwa ga mafi kusancin ko kusa da wannan duniyar, tare da tafarkinsa mai ban tsoro a layi É—aya da ke É“oye don shiga tsakanin mu.

Lokacin da Joyce Carol Oates ta rubuta ta ba mu wannan hangen nesa don haka kada ta kasance a kowane mataki., ko da a cikin saba. Abin da ba mu so ya faru a kan abin da ba a so. Mafi aljanna ta sirri, utopia daga ganewa…, kishiyar wannan sararin samaniyar yana manne da fata kamar dystopia na sokewa, nisantawa, da zato na cin nasara wanda ke sa mu wuce matsayin 'yan ƙasa masu hidima. Koyaushe zuwa sautin ƙaƙƙarfan ƙa'idodin ninki biyu da hasashe na gaba ɗaya, har ma daga cikin namu gidan ...

Menene yakamata ya kasance: amincin iyali ko biyayya ga gaskiya? Shin kuskure ne a faɗi gaskiya, akwai lokacin da yin ƙarya ga iyali ya dace? Shin za ku iya yin abin da ya dace kuma ku yi nadama a duk rayuwar ku?

Mai Sanarwa Ta yi tauraron Violet Rue Kerrigan, wata matashiya wacce ta tuna rayuwarta bayan, tana É—an shekara goma sha biyu, ta ba da shaidar kisan wariyar launin fata da manyan 'yan uwanta suka yi wa Ba'amurken Ba'amurke kuma suka raba ta da dangin ta.

A cikin jerin abubuwan da aka tuna da su ta kusan kusan bayyananniyar hanya, Violet tana nazarin yanayin rayuwarta a matsayin ƙarami daga cikin 'yan uwanta bakwai, yarinya a cikin lokacin ƙaunarta, wanda ba da sani ba "ya ci amanar"' yan uwanta, wanda ya kai ga kama su, tofin su. ga nesanta kansa.

Wannan labari mai motsi yana nuna rayuwar gudun hijira dangane da iyaye, 'yan uwan ​​juna, da Cocin da ke tilastawa Violet sake gina asalin nata, ta karya sihirin iyali. Doguwar gudun hijira a matsayin "mai ba da labari" don isa rayuwar da aka canza.

Mai Sanarwa

Mai sihiri, baƙin ciki, wanda ba zai iya yiwuwa ba

Wannan marubucin kuma babban magini ne. Saitunan duhu har zuwa rai.

Taƙaice: Mai yanke hukunci, mai tayar da hankali, abin mamaki a cikin yanayin su, labarun Magico, somber, wanda ba za a iya jurewa ba yana bayyana babban ƙarfin ikon Joyce carol tayi don sanya gilashin ƙara girma a kan ta'addanci, zafi da rashin tabbas na ƙauna waɗanda ke barazanar iyakokin rayuwar da aka saba.

Hanyoyin batsa da ke tasowa daga firgici da godiya, raunin mace yana tsoron mijinta yana ɓacewa daga rayuwarta, haihuwar da ke kawo ƙarshen dangantaka, ko labari mai rikitarwa wanda ya ba littafin taken, inda The mawaki mai tsufa Robert Frost ya ziyarci wata budurwa mai tayar da hankali wacce ta san fiye da yadda ya kamata.

Mai sihiri, mai raɗaɗi, wanda ba za a iya mantawa da shi ba yana nuna mai zane a ƙwanƙolin ƙarfin ƙirarsa, yana fallasa duhun da ke zaune a cikin ruhin ɗan adam a cikin labarai masu ban sha'awa goma sha uku.

Mai sihiri, baƙin ciki, wanda ba zai iya yiwuwa ba
5 / 5 - (11 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.