Mafi kyawun littattafai 3 na Rudyard Kipling

Daga tsakiyar karni na XNUMX zuwa farkon XNUMX, marubuta sun fuskanci duniya mai sauyawa. Kowane ya fuskanci wannan alƙawarin da adabi koyaushe yake da shi zuwa mafi girma ko ƙarami, ya kasance na zamantakewa, siyasa, ruhaniya, wanzuwar, ko kuma dangane da tarihin zamanin da ya rayu.

Amma kamar yadda na ce, marubutan waɗancan lokutan juyin juya halin masana'antu, rikice -rikicen yaƙi, mulkin mallaka, gwagwarmayar zamantakewa, kimiyya har ma da ci gaban fasaha, suna da abubuwa da yawa da za su zaɓa daga ƙarshe don ba da labari fiye da ƙasa da alaƙa da bangarorin ɗan adam na canzawa. duniya ..

Rudyard Kipling an gano shi azaman mai ba da labari mai ban mamaki wanda koda a cikin tatsuniya, kasada ko almara koyaushe yana nuna niyya, wasiyya don tayar da É—an adam a matsayin mahimmancin ma'auni da sanin yakamata tare da yanayin yanayi.

Hankalin wanda shi ma mashahurin mawaƙi ne an gano shi a yawancin litattafansa, asalin ƙasar Indiya da ruhinsa na balaguro suna ba wa labarunsa ko tatsuniyoyi da basirar lura, da ceton ra'ayoyin litattafai kan abubuwan da suka wuce gona da iri a cikin yau da kullun, yana ƙare har ya tsara wani tunani. aiki mai iya isa ga kowane nau'in masu karatu masu nauyin adabi ɗaya, daga ƙarami zuwa babba.

Manyan Littattafan Nasiha 3 na Rudyard Kipling

Littafin Jungle

Sabuntawa na yanzu na wannan babban labari na iya ba da haske maras muhimmanci ga ainihin labarin. Ba tare da ɓata niyya ta kai ƙarami tare da halayen Mowgli ba, dole ne a kubutar da shawarar asali ta yadda ta ƙare ta sami cikakkiyar darajarta.

Ba kawai game da ba shi mahallin tarihi ba (wanda kuma), amma gaskiyar ita ce ruwan 'ya'yan wannan labari ya kai ga fahimtar mutane a muhallin su.

Saboda wayewar mu ta ƙunshi birane, fiye ko relationshipsasa dangantakar da aka riga aka kafa, matsayi da cibiyoyi, amma da gaske muna manta cewa yanayin mu na daban ya bambanta, cewa wucewar mu ta wannan duniyar yana da alaƙa da wannan yanayin da ke ƙara haɓaka.

Kuma a nan ne Mowgli ya sami mahimmanci na musamman a matsayin matashi, har yanzu yana iya sake koyan abubuwa da yawa da aka manta game da wannan, duniyarmu ...

Littafin Jungle

Mutumin da zai iya mulki

Buga na yanzu yawanci yana taƙaita wannan ɗan gajeren labari da sauran labaran da aka buga a cikin ɗab'i daban -daban na lokacin marubucin.

Amma gaskiyar ita ce, wannan aikin da ke tsakanin labarin da labari koyaushe yana ƙarewa don tsayawa don niyyarsa biyu tsakanin kasada da siyasa. Masu ba da labari na labarin sun ɗauki hoton su daga James Brooke, wanda ya zama Rajah na tsohuwar daular Borneo (wata masarautar da aka “ɗaga” zuwa daular Spain, amma wannan wani labari ne ...) da Josiah Harlan.

Ta hanyar waÉ—annan haruffan muna gano labarin abubuwan da suka faru na mulkin mallaka wanda a ciki aka gano sha'awar Kipling ga wannan nau'in tsarin mulkin mallaka na Ingilishi da yawa, musamman a yankunan Asiya.

Amma karfin labari na Kipling ya ƙare yana gabatar mana da wani labari wanda aka mayar da siyasa zuwa bango don son ɗan adam, na kasada, da alaƙar al'adu, da haɓaka ɓarna da kuma fa'idodi masu fa'ida waɗanda ke kawo ƙarshen motsa makircin.

Mutumin da zai iya mulki

Kim daga Indiya

Idan akwai hali a cikin littafin tarihin Kipling wanda ya ƙare ƙetare iyakar aikin, Kimball O'Hara ne. A cikin yaro maraya muna gano cin nasara, walƙiya na sa'a kamar 'ya'yan son rai don shawo kan duk ƙaddara.

Domin lokacin da Kim ya gano lama da niyyar neman kogi mai tsarki, shi, wanda ba shi da komai a hannunsa, shi ma ya yi rajista don kasada.

Kuma binciken kogin ya ƙare har ya haɗa wani kasada na carat wanda a cikin abin da ke tsakanin haruffa yana haɓakawa a duk yanayin da ya kamata su shiga. Bugu da ƙari, abubuwan mamaki game da shirin su ma sun ƙare sun bar mai karatu ya yi shiru ...

Kim daga Indiya
5 / 5 - (7 kuri'u)

Sharhi 2 akan "Littattafai 3 mafi kyau na Rudyard Kipling"

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.