Mafi kyawun littattafai 3 na Reyes Calderón

A cikin yanayin adabin Mutanen Espanya, asiri, shakku ko nau'ikan 'yan sanda suna jin daɗin shekarun zinariya godiya ga marubuta kamar Matilde Asensi, Eva Garcia Saenz, Dolores Redondo ko Reyes Calderón kanta da na kawo a nan yau.

Marubuta duk tare da kyautar shakku da falalar tashin hankali na labari zuwa ga wannan makircin mafi kyawun masu siyarwa na yanzu. Domin kodayake ba É—aya bane don karanta labari mai ban mamaki a matsayin labari mai bincike wanda ya fi kula da noir, gaskiya ne cewa babban tasirin kama mai karatu yayi kama.

Abin da ke Reyes Calderon Fiye da shekaru goma da suka gabata, lokacin da ya buga Hawayen Hemmingway da binciken da aka yi game da kisan da aka ɓoye a cikin tashin hankali da tashin hankali na San Fermines.Tun daga nan Reyes ya yi farin ciki da sabbin litattafan labarai tare da fitina ta musamman ta alkalinsa Lola MacHor. , protagonist da ƙugiya mai mahimmanci don cimma taken marubucin mahimmanci.

Manyan litattafan da aka ba da shawarar 3 ta Reyes Calderón

Cikakken Wasan Laifuka

Littafin tarihin rayuwarmu ya sanya noir ya fi damuwa da zuwan coronavirus, cewa zoonosis ya juya roulette na Rasha wanda ya tayar da komai. Lokacin da wallafe-wallafe, fiye da na kimiyya ko littattafan rubutu, ke da alhakin ceton wannan gaskiyar ta yanzu, ba abin da ya fi dacewa da shi a cikin mummunan jin daÉ—in mutuwa a matsayin damar da ke kama mu kamar kwayar cuta, kusan ganuwa ...

Gidan kankara na Madrid, wanda aka ba shi azaman gawarwaki na wucin gadi yayin bala'in, ba zai iya rufe ƙofofinsa ya koma aikinsa ba saboda akwatin gawar tsohuwar tsohuwar da ba a ɗauka ba ta hana shi. Sufeto Salado da mataimakinsa Jaso ne suka raka alkali mai camfi Calvo zuwa duban farko, wanda ya ba su mamaki: a ciki akwai wani mutum sanye da rigar riga da Rolex na zinariya a wuyansa.

Abin da ke kama da rikicewar rarrabawa ya gabatar da su kadan kadan a cikin wasan macabre: jerin mutuwar, kowannensu ya fi dacewa, wanda ke da sa hannun gama gari, a kan takardar shaidar mutuwa, na Dokta Paloma Padierna, wani matashi mai shiga tsakani a cikin Gregorio Marañón. .

Doctor Padierna, wanda ya manta da lamarin kuma ya gaji bayan watanni masu wahala na aiki a asibiti, kawai yana tunanin hutun ta. Amma wanda ya kashe cikakken laifuka yana da wasu tsare-tsare a gare ta.

Harba wata

Haƙiƙa saƙa da almara koyaushe yana haifar da haɗari yayin fuskantar sukar aikin na gaba. Bayyanar ƙungiyar ta'addar ETA ta danganta duk wani shawarwari na labari da ainihin gaskiya. Duk da haka, a gare ni ya kasance cikakkiyar nasara.

Ta wata hanya, ana mamakin yadda sauran ƙasashe kamar Amurka ke amfani da almara don fitar da fatalwa na baya-bayan nan kuma a nan, duk da haka, ana kallon komai a ƙarƙashin gilashin ɗaukaka na Allah ya san abin da niyya aka danganta ga marubucin. Littafin ya zama kashi na shida na alkali Lola MacHor kuma ya jagoranci mu cikin kwanaki 6 masu ban tsoro na neman Inspector Iturri da kansa.

Sautin da littafin ya samo yana ɗauka daga farko, ci gabansa ya cika da halin alƙali. Tare da wannan sabon labari kuna rayuwa ƙarƙashin fata na Lola MacHor, kuna ɗaukar iyawar ta don murƙushe baƙin ciki ko ma baƙar fata a kowane yanayi.

A kashi na gaba, zai zama dole a duba idan abin da ke tsakanin Iturri da ita kawai ƙwararriyar ƙungiya ce ko wataƙila wani abu dabam (tsoro mai ƙima da sanin cewa alƙali ya yi aure "cikin farin ciki").

Harba wata

Babban Laifin Laifuka

Wannan yana ɗaya daga cikin lakabin da a kan lokaci ya zama mai alaƙa da marubucin da nasarar da ta samu. Tare da ainihin tushen maƙarƙashiyar Katolika, alkali MacHor dole ne ya gano abin da ba komai ba kuma ba komai bane illa abbot da babban limamin Pamplona ya mutu a wani wuri mai nisa, ƙarƙashin sirrin ɗan ƙaramin ɗan Navarrese. Tare da matattu, kudi mai yawa da kuma kusan gabatar da mutuwa ta liturgical.

Babu shakka akwati mai ban sha'awa wanda muke jin daɗin yin nazari da neman ma'anar, har sai Reyes ya ƙare yayyafa wurin da haske da ba da ma'ana ga irin wannan ƙudurin macabre.

manyan laifuka

Sauran shawarwarin littattafan Reyes Calderón ...

Lambar juri 10

Littafin labari wanda zai iya sa hannu da kansa John Grisham. A cikin wannan labari mun gano marubuciyar da ta fi kowa armashi a duk aikinta na adabi. Ofishin Efrén Porcina, babban lauya, da abokin aikinsa Salomé ba zato ba tsammani sun nutse cikin shari'ar da ta mamaye su a kowane bangare. Babbar matsalar da ke tattare da ita ita ce, lamarin na barazanar yaduwa idan ba su yi tafiya a kan kwai ba.

Tare da ƴan hanyoyin da suke da ita, dole ne su ɗauka don amfanin kansu don warware matsalar da ba za su iya zama jam'iyya kaɗai ba. A karshe dai Adalci zai kasance wanda zai iya aminta da gaskiyarsa, sai dai shari’ar ta shafi alkalai masu farin jini da rashin iya tantance duk wani lamari da ba na shari’a ba. A ƙarshe, juri lamba 10 na iya samun kalmar ƙarshe…

Lambar juri 10
5 / 5 - (8 kuri'u)