3 mafi kyawun littattafan Yesu Carrasco

Koyaushe yana da sauƙin aiwatar da aikin zaɓar littattafan marubuci lokacin da muke cike da ba zata. Saboda Yesu Carrasco shi ne rugujewar marubucin ya tsinke tsawon shekaru kuma a ƙarshe an gano shi a matsayin cikakken mai ba da labari.

Alƙalin Carrasco yana da kyau, a hankali amma mai zurfi lokacin da ya dace, duk da haka yana da daɗi a cikin hotonta mai tursasawa mai wanzuwa. Hoton da ke ceton kuma yana nuna gajeruwar rayuwa a cikin duk saitunansa na waje, wanda ba ya lalacewa kuma yana ƙarƙashin babban canji mai canzawa.

Game da hakan ne, Jesús Carrasco ya rubuta kamar yadda zai yi fenti idan ya san zanen (ban sani ba). Kuma mai zanen mai kyau ya ƙare sanin yadda ake watsawa fiye da bayyanar farko. Domin don wancan mutum yana shirin yin zane ko rubutu, don ƙoƙarin isa gare mu da wasannin launuka, tare da winks, tare da kwatancen da suka zama misalai a tunaninmu.

Mun cika hangen nunin zanen a yanayin Carrasco, yayin da muke tuna cewa marubuci ne, tare da ra'ayin cewa wani abu koyaushe ya kasance don ganowa, kamar yadda kowane marubuci ya gamsu da asirin, abin da ake tuhuma, tashin hankali ko maimaita leitmotif dole ne ya yi har zuwa wakilcinsa na ƙarshe ko karkatarwa.

M don abin da ke akwai kuma a lokaci guda an ja shi zuwa mafi kyawun adabi (daga lokacin da a baya aka rubuta shi don daidaitaccen nuni na tsari da bango), Jesús Carrasco marmaro ne na ruwa amma kuma yanayin ƙasa mai bushe wanda ke sa mu gumi. Yi farin ciki da jin daɗin sa kuma ku rasa kan ku cikin nutsuwa tare da labarun ta ...

Manyan litattafan da Jesús Carrasco ya ba da shawarar

Rashin hankali

Tausayi mai mahimmanci. Yaro mai gujewa wani mugun abu, ga tsoro da ba za a iya kusantarsa ​​ba har ya bar gida ya tafi dutse don neman wata dama, ya shigo hannuna a matsayin kyauta daga abokin kirki. Abokai nagari ba su taɓa kasawa a cikin shawarwarin adabi ba, koda kuwa ba a cikin layin da kuka saba ba...

Kamar yadda na ce, yaro yana guje wa wani abu, ba mu san ainihin abin ba. Duk da fargabar tserewa zuwa wani wuri, ya san tilas ne ya yi hakan, dole ne ya bar garinsa don kubutar da kansa daga abin da muke jin yana lalata shi. An yanke shawarar jaruntaka a gaban idanun mu zuwa cikin buƙata mai sauƙi don rayuwa, kamar dabbar dabbar dabbar da ba ta da kariya.

Duniya mugun banza ce. Yaron da kansa yana iya zama misali ga rai, ga duk wani rai da ke yawo batattu a cikin duniya maƙiya, ya juyo zuwa wannan ƙiyayya ta hanyar da ba zato ba tsammani tun lokacin ƙuruciya maras laifi. A cikin karatun da ake zato marar fahimta, koyaushe kuna iya yin ƙarin fassara. Don shi Jesús Carrasco yana kula da cika yaren prosaic, hotunan tsage -tsage wanda ke wucewa, 'yan layi daga baya, don yin laushi ko girgiza daga rashi ko ƙazanta.

Me yasa yaro yake gudu daga asalin sa? Yadda za a yi wannan tafiya zuwa babu inda? Gudun da kansa ya zama leitmotif wanda ke motsa labarin. Makirci wanda ke ci gaba da sannu a hankali, tare da jinkirin abin da ke faruwa na mummunan sa'o'i, don mai karatu ya ji daÉ—in tsoro, rashin laifi, ra'ayin wani laifi mara kyau don rashin jin kamar inda mutum ya fito. Fiye da komai saboda wurin yana ciwo. Kuma ciwon yana gudu, ko da sun gaya maka cewa yana warkarwa.

Ana iya hango abin da zai faru, abin da zai faru da yaron, kaɗan ko babu kyau. Amma kyawun harshen da aka hadu a cikin sahara, da fatan cewa ƙaddarar da ba za a iya kawar da ita ba ta gama isa ga yaro, yana motsa ku ci gaba da karatu. Labari ne game da hakan, yana ƙara al'amuran da ke tafiya sannu a hankali, waɗanda ke gabatar muku da saitunan lokuta masu sauƙi kamar yadda suke har abada, waɗanda ke rage ku zuwa sararin samaniya na ainihi a gaban wanda kawai kuke tsammanin bugun sihiri. Wannan ɓoyayyen yiwuwar dukkan littattafan da za su iya shawagi a kan sordid, koda kuwa yana cikin karkatacciyar hanya da ba za ta iya rufe irin wannan zaluncin da mutunci da mantuwa ba.

Zai faru ko ba zai faru ba. Fata ce kawai ta kasance mai ƙarfi da ƙarfi na tsohon makiyayi wanda ba shi da abin faɗi kuma ya san kaɗan, bayan sararin sararin samaniyarsa wanda ke rufe gaskiya daga ƙafafunsa har zuwa sararin samaniya. Makiyayi a matsayin kawai bege, kasancewar ya manta da duk abin da baƙon garkensa, kuma tabbas yana iya barin yaro kamar tamkar rago mai rauni sosai. Wane ɗan adam ne zai kasance lokacin rufe littafin?
Rashin hankali

Ƙasar da muke takawa

A cikin rawness na shimfidar wurare, a cikin haruffa folded a kansu, a cikin kalmomin ko da yaushe ya zama dole don bayyana tare da tushen ko shaci tare da lightness. A cikin duk abin da Carrasco ya rubuta akwai wani bakon ramuwa, tabbas an riga an tsara shi zuwa ga masu son zuciya, zuwa ga tatsuniya. , na saitin har ma da tattaunawa.

Mun gane komai a matsayin gaskiya ne kuma ana iya ganewa amma duk da haka ana jagorantar mu a hankali zuwa ga dabarar ma'abocin tunani.

Babu abin da zai taɓa kasancewa kamar yadda aka gabatar mana, amma za mu gamsu da shi saboda baƙon abu ne na dabi'a kuma muhawara ta ƙare har ta tsara kyakkyawan labari inda komai ke da wurinsa, daga ƙyallen hasashe zuwa nauyin sane manyan matsaloli na wanzuwar, rayuwa kanta da mutuwa.

A farkon karni na XNUMX, an hade Spain zuwa babbar daular da Turai ta taba sani. Bayan kwantar da hankulan, manyan sojojin sun zabi wani karamin gari a Extremadura a matsayin lada ga kwamandojin da ke kula da aikin.

Eva Holman, matar ɗayansu, tana rayuwa cikin jajircewa mara kyau cikin kwanciyar hankali da lamiri har sai ta sami ziyarar ba zata daga mutumin da zai fara mamaye dukiyarta kuma daga ƙarshe ya mamaye duk rayuwarta.

Ƙasar da muke takawa yana magana game da yadda muke danganta ƙasa; tare da wurin da aka haife mu amma kuma da duniyar da ke raya mu. Siffofin da suka fito daga muguwar kasuwancin da ke amfani da iko zuwa tausayawar mutumin da ke noma a inuwar itacen oak.

Kuma tsakanin waÉ—annan tsattsauran ra'ayi guda biyu, gwagwarmayar mace don nemo ainihin rayuwarta wanda daga ita karatun nata ya karkatar da ita. 

Tare da wadata da madaidaiciyar madaidaicin abin da ya rubuta Weathering, Jesús Carrasco yayi bincike a cikin wannan sabon labari iyawar da ba ta da iyaka na ƙarfin juriya na ɗan adam, tsananin tausayawa yayin da ɗayan ya daina zama baƙo ga idanun mu da yanayin soyayya mafi girma fiye da mu. Karatu mai kayatarwa; littafin da zai iya canza ku.
Ƙasar da muke takawa

Dauke ni gida

Da'awar wadanda suka ji rauni a fagen fama ko kuma bataccen yaro. Buƙatar komawa gida ita ce matsananciyar yunƙurin dawo da wannan aljannar tsaro, na rayuwa mai kyau, na soyayya da shafawa. A cikin ɓarna na al'ada na tsiraicin rayuwa wanda Carrasco ya zana sosaiA wannan lokacin, mun sami kiran neman taimako daga musamman zuwa sautin melancholic akan wannan duniyar tamu a halin yanzu an ƙaddara don buɗewa azaman gidan mu.

Juan ya sami nasarar zama mai zaman kansa mai nisa daga ƙasarsa lokacin da aka tilasta masa komawa ƙaramin garinsu saboda mutuwar mahaifinsa. Nufinsa, bayan jana'izar, shine ya sake komawa rayuwarsa a Edinburgh da wuri, amma 'yar uwarsa tana ba shi labarai da ke canza tsare -tsarensa har abada. Don haka, ba tare da niyya ba, zai tsinci kansa a daidai wurin da ya yanke shawarar tserewa, a cikin kulawar mahaifiyar da da wuya ya sani kuma wanda yake jin yana da abu guda ɗaya kawai: tsohon Renault 4 na dangi .

“Daga cikin dukkan nauyin da dan Adam ke dauka, samun‘ ya’ya tabbas shine mafi girma kuma mafi yanke hukunci. Ba wa wani rai da kuma sa ya bunƙasa abu ne da ya shafi ɗan adam gaba ɗaya. Maimakon haka, ba kasafai ake tattauna alhakin zama yara ba. Dauke ni gida yana ma'amala da wannan alhakin da sakamakon ɗaukar shi », Jesús Carrasco.

Wannan labari ne na dangi wanda ke nuna tsananin tashin hankali na tsararraki biyu, wanda yayi gwagwarmaya don ci gaba don barin gado da na yaransu, waɗanda ke buƙatar ƙaura don neman matsayin su a duniya. A cikin wannan labarin ilmantarwa mai tausayawa, Jesús Carrasco ya sake bin diddigin manyan haruffa waɗanda aka yanke hukunci masu mahimmanci lokacin da rayuwa ta sanya su akan igiya.

Dauke ni gida
5 / 5 - (13 kuri'u)

5 sharhi akan "Littattafai 3 mafi kyau na Jesús Carrasco"

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.