Mafi kyawun littattafai 3 na Gaston Leroux

Abin da ke Gaston Leroux tare da wallafe-wallafen kamar gamuwa ce mai ban sha'awa, kusan sadaukarwa. Babban dalilinsa na rayuwa shine ya karkata zuwa aikin jarida, ba da rahoto na zamantakewa, yin Allah wadai da neman ɓatacce ta hanyar aikin ɗan jarida wanda ya ratsa shi cikin ƙasashe daban-daban.

Ga kowane abu, wataƙila don fuskantar fargabar kansa game da balaguron balaguronsa, rahotanni da korafi, Gastón Leroux ya rubuta litattafai da labarai na asiri ko na ta'addanci. Kuma idan aka ba da wannan tsinkayar a cikin mafi yawan tatsuniyoyin almara, wanda ya ƙare har ya haifar da 'ya'ya a cikin littattafai sama da 40, hakan na nufin cewa da gaske wallafe -wallafen sun zama bawul ɗin tserewa.

Marubucin sanannen labari na gothic The Phantom of the Opera, Leroux ya bazu cikin ayyukansa hasashe na cikakkun bayanai, ba shakka wasan kwaikwayo, tarihi a cikin tunaninsu na gefen duhu na ruhin ɗan adam da fargaba azaman ƙaramin abu na phobias. fiye da ainihin duniyar kanta.

A cikin wannan niyya ta zahiri, cike da hotuna da alamomi, Leroux ya gabatar da mu ga waɗancan wuraren ta'addanci na gothic don ɓatar da mu tsakanin dabaru da dabaru, a ƙarshe yana ba mu mamaki da gaskiya mai rikitarwa, wanda galibi muke gano cewa kawai dodanni suna girma daga cikin abubuwan da muke gani. .

Litattafan ban tsoro amma kuma wasu 'yan sanda suna aiki da su wanda ya ba da É—anÉ—anon dandano ga wannan nau'in wanda a farkonsa koyaushe yana gabatar da bincike tsakanin abubuwan ban tsoro ...

3 mafi kyawun littattafai daga Gastón Leroux:

Fatalwar Opera

Saboda tasirinsa, zai dace a ambaci wannan labari a matsayin babban aikin marubucin. Amma cikakken daidaita alamar wasan kwaikwayo azaman sararin hasashe kuma a lokaci guda kusa, na zahiri, shima yana da alaƙa da shi.

A cikin waÉ—ancan fassarorin kiÉ—a na sihiri waÉ—anda operas ne, mun kusanci abin ban tausayi da ban dariya daga dukkan hankali. Cikakkar kyau da kamanni na kallon fatalwa mai haifar da tsoro. Christine, sabon diva wanda ke jan hankalin duk masu kallo, ya kusanci duniyar duhun fatalwa, a cikin catacombs na Opera na Paris.

Kuma a can Christine ta gano cewa a bayan ɓataccen fuskar fatalwa haziƙi ne mai iya ƙirƙirar kiɗan madaukaki. Kuna iya son wannan waƙar mai jan hankali, amma Christine tana son saurayinta Raoul.

A cikin wannan ƙaƙƙarfan soyayya a kowane ɓangaren kiɗan, yana yayyafa al'amarin tare da sha'awar sha'awa da sadaukarwa, wannan labarin yana motsawa wanda ya ƙare a matsayin wasan kwaikwayo wanda koyaushe yake son zama.

Fatalwar Opera

Sirrin dakin rawaya

HaÉ—arin Leroux a cikin nau'in jami'in bincike ya kai kololuwa a cikin wannan labari. Mathilde Stangerson, 'yar shahararriyar likita ta yi ritaya don yin bacci a cikin É—akinta a cikin sobro castle, daren rashin sa'a wanda komai ke faruwa.

An kulle ƙofarsa, wanda ke hana taimako mafi sauri daga kururuwa da harbe -harben da aka ji a tsakiyar dare. Lokacin da likita da mataimakansa suka sami nasarar shigar da budurwar tana a ƙasa tana mutuwa, wanda ba ya cikin ɗakin ya kai masa hari.

Matsalar ita ce ƙofar, kamar yadda muka faɗa, a kulle take kuma tagar ba ta da ƙyalli. Jimlar alamu masu ban mamaki gaba ɗaya suna girgiza mazauna gida da baƙi.

Yarinyar tana murmurewa amma shaidarta tana motsawa cikin rashin fahimta wanda baya kawo ƙarshen ba da gudummawar komai, a kowane hali mafi rikitarwa.

Masu bincike da yawa suna fuskantar matsalar daga bangarori daban -daban amma Rouletabille kawai, matashi ɗan jarida yana ɗaure ƙarshen lamarin, hujja mai rikitarwa cewa har zuwa ranar shari'ar ba zai iya bayyanawa cikakke ba, idan ya yi nasara ...

Sirrin dakin rawaya

Turaren uwargidan a baki

Kashi na biyu na Asirin ɗakin Yellow ya zama ƙalubale ga marubucin, tunda ɓangaren farko ya riga ya sami isasshen abubuwan da za su iya gabatar da matsaloli yayin haɗa wani mabiyi.

Amma Leroux mai kyau zai sami isasshen haƙuri da madaidaicin makircin don ci gaba a cikin wannan ci gaba ya mai da hankali sosai kan matasa da sagacious Rouletabille.

Don samun damar gudanar da wannan karatun, koma -baya ga aikin farko yana da mahimmanci, wani abu da a yau ba ya gabatar da babbar matsala, tunda galibi ana yin bugu tare.

Abokin hulɗa tsakanin mai karatu da Rouletabille shine Sainclair, wanda ke ba da kyakkyawan labari game da duk abin da ya faru da wannan matar cikin baƙar fata da cikakkun bayanai waɗanda dole ne mu mai da hankali sosai a ƙarshe don buɗe babban sirrin wannan matar, da na mai kisan kai wanda ke zagaye da haruffan ...

Turaren Uwargida a Baki
5 / 5 - (6 kuri'u)