Idan ba ku san kalmomin ba, hum, na Bianca Marais

Idan ba ku san kalmomin ba, hum, na Bianca Marais
danna littafin

Tun shekarar 1990 Afirka ta Kudu ta fara fitowa daga mulkin wariyar launin fata. An saki Nelson Mandela daga kurkuku kuma jam’iyyun baƙar fata suna da daidaito a majalisar. Duk wannan tasirin wariyar launin fata an aiwatar da shi tare da rashin son fararen fata masu gata da rikice -rikicen da suka biyo baya.

Dole ne a gane cewa soyayyar siyasa ta Shugaba De Klerk shima alama ce ta larura. Bambanci tsakanin alƙaluman alƙaluma da ƙwararrun ma'aikata a fannoni daban -daban na tattalin arziƙi sun auna a duk Afirka ta Kudu. Sannan larura ta zama abin kirki kuma a hankali kaɗan aka sami yanayin daidaiton da ya dace tare da isowar Nelson Mandela zuwa shugaban ƙasa a 1994.

Amma waɗancan shekarun na wariyar launin fata, sun ƙaru har zuwa na baya -bayan nan na jiya kamar baƙon abu a cikin duniyar da aka riga aka haɗa ta gaba ɗaya ba tare da fahimtar jinsi, addinai ko wani fanni ba, sun bar manyan labarai da suka cancanci a ba su labari da tunawa. Wane ne kuma wanda zai iya rubuta wani labari na rayuwarsa, musamman a tsakanin marasa rinjaye baƙar fata.

Ma'anar ita ce, Bianca Marais ta ba da gudummawar ƙwaƙƙwaran yashi don gina ingantaccen tarihin ciki daga almara zuwa duniya baki ɗaya abin da ya faru.

A cikin wannan labari mun haɗu da Robin Conrad, farar yarinya tagari, da Beauty Mbali, na ƙabilar Xhosa, a matsayin Mandela. Muna cikin cikakken wariyar launin fata (1976) yayin da sauran duniya sun riga sun shawo kan wariyar launin fata da aka kafa (wariyar launin fata akan daidaikun mutane koyaushe za a kasance, da rashin alheri).

Bangarorin biyu na madubi na gaskiya guda ɗaya sun fara juyawa cikin tawayen Soweto. A can Robin Conrad ya rasa iyayensa, yana fuskantar fanko daga cikar da yake rayuwa a ciki. Kyakkyawa ba ta yi kyau ba, 'yarta ta bace cikin rikici mai tayar da hankali.

Bala'i haka yake, yana daidaita komai. Ko daga ina ka fito, in kana da arziki ko talaka. Lokacin da masifar ta girgiza matan biyu, kuma a cikin zurfin ciki sun gano cewa duk wani ɓangaren rashin daidaituwa, suna ƙara sanin cewa asarar ta haifar da rashin hankali da suke rayuwa a ciki. Labari mai motsa rai, ɗaya daga cikin waɗanda ke kawo ƙarshen nuna yanayin ɗan adam da akida ta mamaye, a matsayin kawai abin da ke iya yin mummunan duniya.

Yanzu zaku iya siyan novel ɗin Idan ba ku san kalmomin ba, hum, sabon littafin Bianca Marais, a nan. Tare da karamin ragi don samun dama daga wannan blog ɗin, wanda koyaushe ake yabawa:

Idan ba ku san kalmomin ba, hum, na Bianca Marais
kudin post