3 mafi kyawun littattafai na Paloma Sanchez-Garnica

Aikin adabi na Paloma Sánchez- Garnika Ya riga ya zama littafin tarihin da ya cancanci isa ƙasan da sifar ɗakin ɗakin karatu na kansa, mai arziki da iri -iri. Daga marubuciya ta farko ta ƙuduri aniyar gabatar mana da asirai waɗanda ke da alaƙa da horarwarta na tarihi (aikin da ta sami kwatancen ko da Umberto), muna ci gaba zuwa wasu nau'ikan asirai waɗanda ke fitowa da yawa daga ciki, daga zurfin haruffan da ke fuskantar ƙaddararsu kamar wannan babban hasashe tsakanin ƙaddara da mulkin so a cikin tsananin yanayin zamanin da ba haka ba.

Wani abu kamar a Maria Dueñas sadaukar da kai ga wannan mata na rayuwa na karni na XNUMX mai ban sha'awa, amma wannan, godiya ga ƙananan labarai kamar waɗannan waɗanda aka canza zuwa kusan tatsuniyoyin zahiri, sun canza makomar mata a ƙarni na XNUMX.

Kuma tuni akwai kwatancen guda biyu ... Amma Paloma yana da wuyar gaske idan ana batun samun daidaituwa. Kuma babu abin da ya fi kyau tserewa daga lakabi don samun wadata, bincika sabbin zaɓuɓɓukan labari, a ƙarshe masu karatu masu ban mamaki a duniya.

Kayan al'adu, waɗanda aka ƙulla tare da tunanin marubuci kamar Paloma, yana ba ta damar haɗuwa mafi ban sha'awa, waɗanda ke sa ku buɗe sabon littafi ba tare da sanin abin da za ku dogara da shi ba amma sanin cewa dole ne ku riƙe sosai don jin daɗin ƙwarewar ƙwarewa.

Manyan littattafan da aka ba da shawarar 3 ta Paloma Sanchez-Garnica

Kwanaki na ƙarshe a Berlin

Zamanin yaƙe-yaƙe yana gab da kaiwa matuƙar halaka da mutuwa. 1939 ya kasance kan iyaka da ba a tsammani ga ɗimbin mutane waɗanda hauka na Naziism za su girgiza daga tsakiyar Turai. Amma akwai sauran ƴan shekaru da suka rage don haka, kuma, abin mamaki, matattu sun natsu tun lokacin da Hitler ya karɓi mulki a Jamus zai iya ƙara muni ta rashin zato da ya yi.

Lokacin da Yuri Santacruz ya halarci nadin Adolf Hitler a matsayin shugaban gwamnati, bai iya tunanin yadda rayuwarsa za ta canza a Berlin ba. Ya isa can ne a 'yan watannin da suka gabata, ya gudu, tare da wani ɓangare na iyalinsa, daga Saint Petersburg, wani juyin juya halin da ya bar su da kome. Yuri ya kuma hana mahaifiyarsa da ƙanensa, waɗanda hukumomin Rasha suka hana su fita daga ƙasar.

Tuni a birnin Berlin, fahimtarsa ​​na adalci za ta sa shi ya kare wani matashin kwaminisanci da maharan Hitler suka kai wa hari. A wannan rana, ban da haka, zai sadu da ƙauna mai girma, Claudia. Rayuwarsa za ta ɗauki yanayin da ba zato ba tsammani, kuma abin da har sai lokacin ya kasance mafi girman fifikonsa, neman mahaifiyarsa da ɗan'uwansa, za a maye gurbinsa da wani ƙarin gaggawa a cikin waɗannan lokuta masu wahala: ya zauna da rai.

Kwanaki na ƙarshe a Berlin

Raunukan guda uku

Hotunan sepia na gaskiya, waɗanda ke samun launi na lalacewa, lalata da kuma shuru na lokaci, suna ba da ɗanɗano bayan wani abin mamaki. Abin da rayuwa ta ba da protagonists, abin da ya bayyana mamakin haske na hotuna a gaban meccano wanda ya kusa dawwama da image ... fiye da arziki nuances ga marubuci kamar Ernesto Santamaría da za a sihiri da wannan lokacin.

Har ma da sanin cewa idanu hudu na matasan ma'auratan da suke kallonsa daga wancan gefe suna fuskantar kwanakin farko na yakin basasa. Kuma a, a cikin wannan sanyin lokacin Ernesto ya san cewa yana da sabon labari da zai ba da labari, wanda zai iya gina shi ga nasarar da kowane mai ba da labari ke nema, fiye da komai domin idan hoton mai sauƙi yana iya burge shi, menene zai iya faruwa. a ce daga nan ya kai almara.

Jimlar tazarar da ke tsakanin wancan jiya da yau ta ƙunshi shekaru 74, kamar yadda mai ba da shaida kai tsaye, Teresa Cifuentes, kawar matar da aka kwatanta, za ta ba da shaida ga Ernesto. Sai dai wani lokaci, idan mutum ya shiga cikin rijiyar da ta gabata don tsara wani shiri, zai iya shiga cikin duhun duhu tsakanin zullumi, da jini da kuma ramuwar gayya.

Rijiyar da kawai haske da aka gano a saman yana fitowa daga begen ƙauna, daga tsananin buƙatar ɗan adam don bayyana cewa abin da kawai zai iya jagorantar shi ta rayuwa tare da zaren bege wanda zai iya ɗaga shi. daga abu mafi duhu shine soyayya.

Raunukan guda uku

Tuhumar Sofia

A cikin wannan sabon labari wanda marubucin ya riga ya sake dawo da kansa a cikin kasuwancin, an gayyace mu zuwa wani labari mai ban sha'awa tsakanin nau'ikan sirrin da hakikanin gaskiya, manyan sauye -sauye don babban labari da aka saita a cikin Turai mai ban mamaki, tare da mulkin kama -karya a kudu da bango a ciki. gabas, yayin da birane irin su Paris ke ta hargitsi da sabbin 'yanci da mutane ke fata.

Kuma a cikin waccan tukunyar narkar da ƙasa muna tafiya tare da Daniel Sandoval zuwa sanin sirrin wanzuwar da ke tattare da yanayin sa, sihirin da ba za a iya raba shi ga duk wanda ke cikin irin wannan yanayi.

A kwatankwacin wannan Turai don neman sahihiyar suttura wacce da alama ba za a iya cimma ta ba tare da rushe ganuwar jiki da ta hankali ba, asalin Daniyel ma yana girgiza ta hanyar mummunan sabani wanda ke nuna cewa babu wani abu a rayuwarsa da ke da ma'ana kuma idan ɗayan ginshiƙanta, Mahaifiyarsa, Sagrario, wacce da alama ba ta kasance haka ba.

Mahaifin Daniel bai gama fayyace komai ba game da wannan binciken. Amma son sanin asalin mutum koyaushe yana ƙarewa tawaye a matsayin bukatar sanin ko wanene mu. Tafiya zuwa Paris za ta jagoranci Daniel da matarsa, Sofia, su sake dawowa cikin wannan duniyar da ba ta da kwanciyar hankali, inda komai ya ƙare har zuwa ƙarshe da aka dinka tare da kyakkyawan ƙwarewar marubucin.

Tuhumar Sofia

Sauran littattafai masu ban sha'awa ta Paloma Sánchez Garnika...

Sonata na shiru

Ofaya daga cikin manyan bambance -bambancen da ke cikin juyin halittar wayewar mu wataƙila tasirin banza ne akan adadi da halayen mata har kusan ƙarshen karni na XNUMX.

Yayin da duniya ke fuskantar canje -canjen siyasa, zamantakewa, É—abi'a, likita, masana'antu da canje -canje na kimiyya, koyaushe mata suna komawa zuwa waccan matsayin mara kyau, kamar an yi mana hukunci da sifar Hauwa'u wacce ta É—auki laifin É—an adam wanda ba za a iya gujewa ba.

Wannan shine dalilin da ya sa marubuta kamar Paloma, ban da wasu da yawa, koyaushe suna samun kyakkyawan labari don magance wannan ƙalubalen na haɓaka kai da mata suka yi a matsayin mafi haɗari na tafiye-tafiye zuwa daidaito.

Marta Ribas da Antonio sun yi aure mai kyau da wadata. Har sai mutuwa ta kama su, wani bangare saboda ayyukansu da kuma wani laifi mai yawa ga kaddara mara dadi. Kuma dole ne Marta ta ɗauki wannan hanyar don tsira daga ɓacin ran wasu, gami da sauran matan da ke cikin halin da ake ciki na daidaita su zuwa ƙarancin matsayinsu.

Sai kawai Marta dole ne ta ci gaba da kanta amma kuma, da farko, don 'yarta. A cikin kadaita yakin neman hakkin mutum ne aka gano mafi girman bukatar wannan daidaito. A cikin duniyar da take cike da wayo mai ƙarancin ƙarfi, ɗabi'a biyu akan igiyar imani da ɗabi'a, bala'in bala'in Marta zai lalata duk motsin zuciyarmu.

Sonata na shiru

5 / 5 - (9 kuri'u)

6 sharhi kan «3 mafi kyawun littattafai na Paloma Sanchez-Garnica»

  1. Ban san yadda na kai ga Mawallafin nan ba, Ina son yadda take rubutawa, tun daga farkon littafin ta sa ku cikin wani labari mai ban mamaki da za ku iya tunanin, da kuma gaskiyar tarihin Cira, abubuwan da ke cikin littafinta La. Sospecha de Sofia ba za a iya mantawa da su ba. An ba da shawarar littafin sosai.
    Yanzu bansan wanne daga cikin litattafansa zan yanke shawara ba.

    amsar
  2. Na gode da kyawawan litattafan ku, tare da labari mai ban sha'awa wanda ya kama ku daga shafukan farko. Ya cim ma ƙarshen abubuwan ban mamaki waɗanda marubuta ba koyaushe suke cimma ba.

    amsar
  3. Littafin labari na farko da wannan marubucin ya karanta shi ne El alma de las Piedras. Na saya bayan sauraron hira da marubucin akan hanyar sadarwar SER kuma na sha'awar. Labari ne mai kyau wanda na karanta sau biyu. Ya tuna min da Tushen Duniya a cikin Follet. Tun daga lokacin na bi ta kuma na karanta kusan dukkan littattafanta ciki har da sabon aikinta na "Karshen Kwanakin Berlin" wanda nake ƙauna. Amma daga cikin su, ina tsammanin wanda na fi so shi ne "Tabbatar Sofia." Ina matukar son wannan marubucin saboda littattafanta ba kawai suna da labarai masu jan hankali ba amma sun dogara ne akan muhimman abubuwan tarihi na tarihi kuma dukkansu suna da rubuce-rubuce sosai.

    amsar

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.