3 mafi kyawun littattafai na Miguel de Unamuno

Na falsafa kamar Miguel de Unamuno tuba zuwa marubuci na iya hango zurfin shawarwarin labarinsa. Idan muka ƙara wa wannan tunanin ɓarna da haƙiƙanin mahallin tarihin tarihi, za mu ƙarasa marubuta marubucin a matsayin marubuci a tsakiyar bala’o’in tarihi, ƙaddarar rayuwa da kuma ƙuntata ƙuntatawa.

Kuma duk da cewa wani lokacin yakan kai ga mutuwa, Unamuno ya yi tsayayya da corsets, har ma ya kai ga ayyana litattafansa a matsayin nivola, wani ilimin neologism wanda ya bambanta, ba tare da sarcasm ba, gaskiyar cewa litattafansa, idan sun kasance daidai da tsarin da aka saita. , sai su zama wani abu dabam: nivolas.

Wannan shine yadda falsafar da Unamuno ke ƙauna ke kaiwa ga haruffan ta. Kowannensu shine abin da yake magana. Kuma gano haruffan “nivolas” na Unamuno yana ƙara haske. Falsafa kuma na iya zama tunanin cewa kowa yana amfani da duniyar sa ta asali kuma saitin ra'ayoyi shine irin falsafancin gama gari wanda ke haifar da ɓarna.

Idan don iyawarsa ta ba da tunani mai wuce gona da iri ga kowane hali, za mu ƙara nufin marubucin ya karya tare da tsauraran matakan da suka gabata a cikin jigogi da na al'ada tare da ɗanɗanon sa ga intraistory tsakanin mara daɗi da sahihancin gajiyawa da cin nasara a Spain a cikin mafakarsa ta ƙarshe. ƙawa, mun ƙare bayyana ɗaya daga cikin ainihin marubutan wannan lakabin na marubutan ƙarni na 98 inda koyaushe zai kasance tare da shi, a ganina, a matsayin mafi mashahuri, Pio Baroja.

An dawo da shi don godiya ta yanzu ga fim ɗin Aminabar «Yayin da yaƙin yake”, ba zai yi zafi komawa ɗaya daga cikin manyan abubuwan namu na al'adu ba.

3 littattafan da aka ba da shawarar ta Miguel de Unamuno

Fogi

Babu wani abu da ya fi sauƙi fiye da labarin soyayya a ƙarƙashin alƙalamin Unamuno ya zama tsarin rai. Don gaya mana cewa Augusto Pérez yana jin daɗin kyakkyawar ƙauna don kawo ƙarshen wahala daga baƙin ciki, marubucin ya lalata gaskiyar da ke kewaye da shi. Labari ne game da ɗaga hazo na sihiri a wasu lokutan mika wuya kuma a wasu lokutan kamar mafarki.

Hatta karen abokin Augusto ya ƙare magana game da nagarta da mugunta don kammala jerin abubuwan da ba za a iya mantawa da su ba. Muryoyin haruffan suna da alama sun kai matakin ji, kamar wanda ya kuskura ya gaya muku labarin rayuwarsu.

Ƙarshen littafin ya ba da ɗanɗano mai ban tausayi da ɗanɗano mai daɗi daidai gwargwado. Littafin da ke ba da gudummawa mai yawa ga mai karatu a cikin jimlar abubuwan ban sha'awa a cikin karatu daban -daban.

Niebla, ta Unamuno

Saint Manuel Good, Shahid

Ta wata hanya dole ne a fahimce shi azaman aikin marubucin da ya fi so. Fiye da sau ɗaya, Unamuno ya gane yadda ya ɓata kansa cikin ta.

Kuma lokacin da marubuci mai mahimmanci kamar Unamuno ya ba da kansa a cikin littafi, za ku iya tabbata cewa za ku sami wanzuwar rayuwa, amma kuma ra'ayoyi daban-daban a cikin mosaic mai ban mamaki game da rayuwa da lokutan da suka rayu. Ángela Carballino ya dage kan rubutawa, kamar yadda yake sauti, rayuwa gaba ɗaya, kamar jimillar kalmomi.

An yarda da kyakkyawar niyyarsa yayin da yake gaya mana wanene Don Manuel Bueno. Saboda Don Manuel, firist na Ikklesiya ya zo ya furta cewa ya daina yin imani da Allah. Abu ne kamar tashi daga kiran. Kuma dalilan firist suna da daɗi kamar yadda suke faɗakar da kowa.

Saint Manuel Bueno, shahidi

Ina Tula

Zai kasance saboda kida na take. Gaskiyar ita ce, wannan labari yana ɗaya daga cikin waɗanda kowa ya fara sa muku suna. Ba zan musanta cewa littafi ne mai kyau ba, amma ba sama da sauran biyun ba. Labarin yana nuna tashin hankali wanda da alama yana bayyana a cikin dukkan ayyukanta abin da wata mace 'yar Spain a farkon karni na ashirin ta kasance.

Bawan ɗabi'un ɗabi'a kuma ya ƙuduri niyyar soke kanta don fa'ida ga dangi a lokaci guda kamar yadda wanda abin ya shafa ya kulle tsakanin kashin ta da ruhin ta. Ba tare da ya zama labari mai da'awar mata ba, da alama yana shimfiɗa fikafikansa zuwa ga 'yancin kan kowane mutum.

Ƙin yarda da kai yana da kyau ga shahidai, waliyyai, da sauran su, amma ganewa da zato na sha’awoyin cikin gida ana ɗaukarsu azaman daidaiton da ya dace. Unamuno ya yi kamar yana tunanin cewa da yawa daga cikin matan da aka nuna a cikin ƙaramin inna Tula za su so yanayi mafi kyau fiye da na waɗannan.

Ina Tula
5 / 5 - (5 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.