A cikin Otal ɗin Malmo, na Marie Bennett

Otal a Malmo, ta Marie Bennett
danna littafin

Ya saba kamar yadda muke (wataƙila ba a saba da shi ba) don haɗa litattafan Nordic tare da nau'in noir, ba ya cutar da yin balaguron yawon shakatawa na wasu nau'ikan nau'ikan da aka haɓaka tare da nasara da alƙaluma masu kyau a cikin ɗayan waɗannan ƙasashen Scandinavia.

Marie Bennett kyakkyawan misali ne na marubuci wanda ba shi da halin yanzu wanda ke noma (aƙalla na ɗan lokaci) jigon daban. Daukewa daga garinsu, kudancin Malmo na Sweden, Marie ta jagorance mu zuwa 1940.

A cikin wannan ƙaramin gari yana rayuwa a lokacin Georg da Kerstin, har zuwa lokacin hunturu na 1940 da yawa daga cikin matasa an ɗauko su don kare ƙasar daga sansanin Soviet wanda, a ƙarƙashin kariyar tashin hankalin da aka yi a farkon Yaƙin Duniya na Biyu, ya ɗauki hakan kai farmaki Finland zai ba ta matsayi na gata da manyan albarkatu da za ta ƙarfafa kanta a cikin shekaru masu zuwa.

Yaƙin ya ɗauki kwanaki 105, Finland ta ɓace wani ɓangare na albarkatun ta ga Rasha kuma Sweden ta sami nasarar kare iyakar ta. Amma Georg da sauran abokan wasan sa ba sa jin cewa rabin nasara ta su ce. An hukunta su bayan sun ƙi yin biyayya ga umarninsu na son zuciya da rashin aiki, sun shafe lokaci mai tsawo a sansanin aiki.

Georg ba ɗaya bane lokacin da ya koma Malmo bayan shekaru uku. Kerstin ta ji tsananin tsananin hunturu a jikinta tare da duk nauyin da ke kanta. Amma kuma wani gagarumin sauyi ya mayar da ita sabuwar mace, mai 'yanci, cikakkiyar mace daban.

Komawa hannun Georg yana nufin barin mafi kyawun farin cikin sa. Kuma ƙarshen wannan farin cikin yana sa ya ji duniya ta faɗi a bayansa.

Shekaru uku lokaci ne mai tsawo… A ƙarshen 1943 Kerstin ya ga Georg ya dawo. Ya san cewa ya sha mummunan lokaci kuma yana buƙatar mafaka da ƙauna fiye da kowane lokaci. Amma ba ita ce macen da za ta rungume shi sosai ranar da ta fita ...

Yanzu zaku iya siyan novel ɗin A cikin otal a Malmo, Labarin ban mamaki na farko na Marie Bennet, anan:

Otal a Malmo, ta Marie Bennett
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.