Gadar, ta Gay Talese

Gadar, ta Gay Talese
Danna littafin

Kwanan nan nake kula da littafin Babban cocin sama, ta Michel Moutot, labari game da tarihin cikin gida, na rayuwar waɗanda ke kula da juya New York zuwa babban birni na farko na sama. Gaskiya mai banƙyama da wani lamari na tatsuniyoyi, littafin yana koya mana yadda babban mananza ya zama alamar cewa ita ce.

Yanzu dole ne mu magance tarihin gadar Verrazano-Narrowks, wanda iri ɗaya ce, sanannen hanyar haɗin tsakanin Brookyl da tsibirin Staten. Wataƙila ba za ta shahara ba kamar gadar Brooklyn tare da Manhattan da kanta, amma aikinta, haɓakawa, kammalawa da wucewar lokaci da rayuwa a kusa da shi, ya cancanci wannan labarin a tsaka -tsaki tsakanin labarin da haƙiƙanin abin da ya mallaka.

Idan har a yau, tare da sama da mita 4.000 na rataye, cikin sabawa nauyi na yau da kullun, yana ci gaba da kula da ƙimar gine -ginen ta a matsayin ɗaya daga cikin mafi tsayi a cikin duk abin dogaro a duniya, muna iya tunanin abin da take nufi a baya a 1964, lokacin da ya kammala.

Gay Talese yana aiki a cikin wannan littafin a matsayin mai ba da labari, tare da taɓa almara, tare da kusan gudummawar almara daga shaidu daban -daban. Ƙananan abubuwa da manyan matsalolin da suka taso yayin fahimtar wannan gadar yanzu sun bayyana tare da wannan ɗanɗano mafi kusa, kusan tarihi na zahiri, na maza da mata waɗanda suka shiga wannan tunanin kakanni wanda shine haɗe gangara biyu don haɗa kan nahiyoyi, kasashe., birane, unguwanni da mutane ...

El Gadar Verrazano-Narrowks Ya yi fice a yanzu a matsayin babban aikin injiniya amma tun da aka tsara shi ya gamu da matsaloli dubu da ɗaya, daga abin da ya haɗa da tattara mutanen da suka mamaye wuraren da ya zama dole a dasa, zuwa bala'i, ayyukan da aka aiwatar a baya. ta maza masu hatsari inda a yanzu komai na sarrafa shi.

Ba tare da wata shakka ba, yana da kyau a faɗi ba tare da barin komai a baya ba, tare da wannan haske na tunanin da ke ɗaukaka, tsakanin abin ƙyama da gamsuwa, duk abin da ɗan adam ke da ikon aiwatarwa ...

Kuna iya siyan littafin A gada, daga Gay Talese, anan:

Gadar, ta Gay Talese
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.