Kasa da Andrew Sean Greer

Kasa da Andrew Sean Greer
Akwai shi anan

Pulitzer na Adabi yana da ɗabi'a mai kyau na gane ayyuka bisa ƙa'ida ba tare da buƙatun kasuwanci na farko ba. Kuma tabbas wannan shine yadda suka ƙare gano manyan ayyuka akan manyan sunaye. A cikin tarihin kyaututtukan wannan babbar kyauta, muna samun ayyukan marubuta waɗanda da wuya su rubuta kafin da bayan wannan labari ko muƙamin duk abin da aka bayar a kowane lokaci. Babu wani abin da zai yi tare da wasu lambobin yabo waɗanda ke zama abin amincewa don dalilan kasuwanci (kuma ban faɗi sunaye ba ...)

Batun shine a cikin 2018 wanda aka zaɓa shine a Andrew Sean Greer ne adam wata a cikin wanda aka sami jakar adabinsa cewa sadaukar da kai ga adabi a matsayin kayan aiki mai wanzuwa wanda ke cike da alamar cike da waƙoƙin kiɗa. Babu shakka compendium, daidaituwa ga yaren da baya watsi da kusan ƙwarewar falsafa na mãkirci amma an haɗa shi da haske da ƙarfi na laxical kira don ƙoƙarin isa ga kowane mai karatu.

A cikin Kadan zamu shiga cikin wannan tunanin da mahimmancin ginin mai kirkirar wanda bai kai ɗaukakar da ake so ba don ra'ayoyin sa da manufofin sa. Arthur Less shine marubucin da ƙanshin mai asara, kawai ba tare da nasarar da yake ƙoƙarin cikawa da ɓacin rai na manyan masu ba da labari ba.

Kuma abubuwa na iya yin muni ma ...

Ya wuce tsaka -tsakin shekarun da marubuci ke jin cewa ya kamata ya riga ya kai matsayinsa mafi girma, Arthur ya fuskanci abin da ya gabata a cikin gayyatar bikin aure. Lokacin da wani tsohon ya rubuto muku don bi ta cikin wannan muhimmin matakin, akwai yuwuwar son rai ko rashin jin daɗi, da fatan wani zai ɗaga hannunsu lokacin da jami'in ya tambaya idan wani yana da abin da zai fallasa ko, kawai, na tunawa na ƙarshe .

Jadawalin Arthur Less yana cike da abubuwan da yake jin dole ne ya je don samun kansa a daidai lokacin. Kuma bikin auren tsohuwar budurwar sa na iya samun matsayi a cikin fa'ida ta mutum wanda a wasu lokuta yana kallon ɗaukakar Dante kuma wanda a wasu lokutan yakan juya zuwa Ignatius reilly.

Amma manyan kalmomin Greer da na ambata a baya shine abin da ke sarrafa farkawa ƙugiya. Daga qarshe, tunanin neman farin ciki ya fi komai. Garuruwa daban -daban, abubuwan da ba a sani ba, ƙaunatattun da ke zuwa da tafiya, koyaushe suna yin sumba, kamar bankwana ...

Yayin da muke ci gaba ta hanyar tafiya ta Ƙananan, labarin yana ɗaukar fasali mai zurfi. Dole ne ya kasance na ɗabi'ar da aka fitar daga mahallinsa kuma ya fuskanci sabbin abubuwa game da ainihin abin da yake. Abin da ya fara a matsayin kusan labari mai ban dariya game da yanayin girman kan ɗan adam, ya ƙare ɗaukar manyan jirage masu yawa akan ra'ayin kowane zamani da aka ɗauka azaman juyawa zuwa lalata. Saboda koyaushe akwai lokacin jin daɗin guntun dawwama da muke barin kowane lokaci, da zarar an kubutar da mu daga nauyin sani game da abin da dole ne mu zama ...

Yanzu zaku iya siyan littafin Kadan, wanda ya lashe lambar yabo ta Pulitzer ta 2018 don Adabi, daga Andrew Sean Greer, anan:

Kasa da Andrew Sean Greer
Akwai shi anan
5 / 5 - (9 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.