Lokacin hunturu na duniya, Ken Follett

Lokacin hunturu na duniya
Danna littafin

Ya kasance shekaru da yawa tun lokacin da na karanta "Faduwar Kattai«, Kashi na farko na trilogy "karni", na Ken follet. Don haka lokacin da na yanke shawarar karanta wannan ɓangaren na biyu: "Lokacin hunturu na duniya", Ina tsammanin zai yi wahala a gare ni in sake canza haruffa da yawa (kun san cewa tsohon tsohon Ken ƙwararre ne wajen ƙirƙirar sararin samaniya na haruffa da yanayi) .

Amma wannan marubuci na Welsh yana da kyawawan halaye, bayan kyautar adabinsa. Follett yana iya gabatar da kowane hali daga mabiyi zuwa gare ku kamar kuna karanta littafin da ya gabata jiya. Rabin tsakanin sihiri da adabi, marubucin ya tayar da wasu tsoffin maɓuɓɓugar ruwa daga labaran da ya gabata waɗanda ko ta yaya ya saka su cikin ƙwaƙwalwar ku.

Don haka, a cikin babi na 16, lokacin da ba zato ba tsammani wani ɗan ƙasar Rasha mai suna Volodia Peshkov ya bayyana, ya gabatar muku da shi yana jan wannan dalla -dalla a cikin ƙwaƙwalwar ku kuma kasancewar sa gaba ɗaya ta kasance a gare ku. Kwatsam sai ku tuna mahaifinsa, abubuwan nadamarsa a duk sashin farko, inda ɗan'uwansa ya tafi Amurka, ya bar budurwarsa da ciki don ya iya ɗaukar duka da kansa.

Cikakken bayani ne kawai, amma yana faruwa a cikin littafin gaba ɗaya. Duk wani nuance yana zama uzuri a gare ku don tunawa da kowane hali daga sashin da ya gabata. Ba kwa buƙatar ɓacewa cikin kwatancen ko ƙarin cikakkun bayanai. Ken Follet ya ƙaddamar da bincikensa a cikin rijiyar ƙwaƙwalwar ajiyar ku kuma ya kawo shafuka na yanzu da ƙarin shafuka da aka karanta jiya ko shekaru 5 da suka gabata.

Ga sauran, labarin labarin yana nuna cewa fasahar da ba ta da kyau ta juyar da kowane babi zuwa sabon labari da kanta. Kowane sabon yanayin yana bayyana mahimman lokutan haruffan da ba a manta da su ba tsakanin shekarun XNUMX da XNUMX. Tare da yakin basasa na Spain, yakin duniya na biyu, tare da rikice -rikicen siyasa na gaba tsakanin kawancen ...

Haruffan da ke cikin labarin suna haɗuwa da gaskiya ta hanyoyi masu ban sha'awa. Ta hanyar su, an san ainihin fannonin tarihi, an haɗa su sosai tare da intraistory na ainihi kamar yadda yake da tsauri da mugunta, wanda yayi daidai da waɗancan shekarun a Turai da aka yi wanka da jini, ƙiyayya da tsoro.

Ba na tsammanin akwai marubuci wanda zai iya ƙirƙirar waɗancan makirce -makirce waɗanda suka yi fice a bayansu kuma aka sauƙaƙa su a cikin tsarin su, don mai karatu ya ji daɗin shiga cikin yanayin tarihi, a cikin ainihin abubuwan haruffa ..., The Babban abin mamaki game da wannan nau'in halittar adabin shine cewa zaren ba ya karyewa, amincin haruffa da al'amuran koyaushe yana tsayawa. Alaƙar da ke ɗaure kowane yanayi, kowane juyi da kowane martani yana da alaƙa da bayanan haruffan.

Don sa ku yi imani da cewa wani saurayi da ke da alaƙa da matasan Nazi a ƙarshen 30s zai iya shiga cikin kwaminisanci bayan yaƙin da aka faɗa kamar haka, m. Sihirin Follet shine cewa komai yana da gaskiya. Abin da ke motsa haruffan zuwa kowane hali ko canji yana da ban mamaki a bara ta hanyar halitta da daidaituwa. (Ainihin hanya ce kawai ta nuna sabani wanda zai iya rayuwa a cikin kowane ɗan adam).

A cikin layin da na saba na sanya buts ko'ina, dole ne in faɗi hakan, tare da fuskantar makirci mai sauri wanda ba za ku iya daina karantawa ba kuma wanda ke buɗewa kuma yana rufe dukkan surori a cikin kansu, ƙarshen yana ƙarewa cikin wasu haske, yanayin duhu. , rabin haske. Wataƙila ƙarshen ƙarshe ne don tsammanin sabon saiti, amma wasu walƙiya sun ɓace, ba tare da wata shakka ba.

Zan fara da "Ƙofar Har abada" ba da daɗewa ba. A wannan lokacin, tare da kwanaki kaɗan na sararin samaniya, zan iya tuna duk cikakkun bayanai, kodayake bisa ga wurin wannan Welshman, ni ma ba na buƙatarsa.

Yanzu zaku iya siyan Lokacin hunturu na Duniya, ɗayan mafi kyawun litattafan Ken Follett, anan:

Lokacin hunturu na duniya
kudin post

1 sharhi kan "The Winter of the World, by Ken Follett"

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.