Idan Cats sun ɓace daga Duniya, ta Genki Kawamura

littafin-if-cats-bace

Musamman lokuta masu ban tsoro suna ɗan kama da haka. Jin rashin gaskiya yana haifar da wani irin bayyana. Nunin a gaban fashewar madubi na gaskiya. Yana da sauƙin fahimta, to, hasashen da wannan littafin ya ɗauke mu idan kuliyoyi sun ɓace daga duniya. Yana iya faruwa ...

Ci gaba karatu

Masu tunani mara hankali, na Mark Lilla

m-masu tunani-littafi

Manufa da aikace -aikacen gaske. Manyan masu tunani sun rikide zuwa masu akida masu kayatarwa wanda hanyoyin su suka ƙare ciyar da mulkin kama karya da mulkin kama karya. Ta yaya kasashe daban -daban suka ciyar da manyan tunani don canza su zuwa nakasa na siyasa? Mark Lilla ya gabatar da manufar: filotiranía. Wani irin maganadisun da ke ƙarewa yana jan hankalin ...

Ci gaba karatu

Lambun Sonoko, na David Crespo

littafin-lambun-sonoko

Akwai litattafan soyayya da na soyayya. Kuma ko da yake iri ɗaya ce, ana nuna alamar ta zurfin makircin. Ba na so in nisanta daga litattafan wannan nau'in da suka sadaukar da kansu don gaya mana rayuwa da aikin masoya biyu ta fuskar soyayya mai yuwuwa (saboda dubban yanayi), da yawa ...

Ci gaba karatu

Babu Yarda, daga Lisa Gardner

littafi-ba tare da sadaukarwa ba

Babu shakka, Tessa Leoni tana ɗaya daga cikin manyan masu binciken alaƙa na shigar da mata cikin rawar litattafan laifuka. Kuma shari'ar da aka gabatar mana a cikin wannan sabon kashi -kashi: Sin Compromiso yana kawo sabon fassarar nau'in a matsayin haɗarin fashewar ɗan wasa, ɗan sanda da baƙi. ...

Ci gaba karatu

Jarumi: David Bowie, na Lesley-Ann Jones

littafin-jarumi-david-bowie

Don faɗi cewa David Bowie ya kasance mawaƙin hawainiya wani abu ne da aka yi hauka sosai. Amma dole ne ku fara da wani abu don ayyana masu hazaka. Ci gaba da wannan zanen farko, bari muyi la'akari da ɗan adam kansa. Kasancewar Bowie wani abu ne mai sanyi a kanta. Fitowar sa a fina -finai ...

Ci gaba karatu

Lokacin da Ruwan Zuma Ya Mutu, na Hanni Münzer

littafin-lokacin-zuma-ya mutu

Iyali na iya zama sararin da ke cike da sirrin da ba a iya faɗi da ke ɓoye tsakanin al'ada, na yau da kullun da wucewar lokaci. Felicity, wacce ta kammala karatun digiri a fannin likitanci, tana gab da karkatar da aikinta na kiwon lafiya zuwa ayyukan jin kai. Ita matashiya ce kuma mai saurin motsa jiki, kuma tana kula da kyakkyawar manufa ta taimaka wa wasu, ...

Ci gaba karatu

Downwind, na Jim Lynch

littafin-saukar-iska

Ga marubuci Jim Lynch, amsar tana cikin iska. Lokacin da lokacin ya zo don yin tambaya, lokacin da kasancewar duk membobin dangin Johannssen ya doshi zuwa balaguron da ba a zata ba, ana gabatar musu da regatta a cikin ruwan Seattle a matsayin amsar duk…

Ci gaba karatu

Kyaftin, na Sam Walker

masu kula da littattafai

Babu shakka cewa lambobi da ƙididdiga sune farkon abin don auna mafi kyawun ƙungiyoyin wasanni a cikin kowane horo. Mafi kyawun kowane wasa shine ƙididdiga bisa rahamar aikin ɗan adam. Kuma daidai wannan aikin ɗan adam na ƙungiyar shine abin da ke haifar da komai don cimma ...

Ci gaba karatu

A cikin Gidan Iblis, na Romano de Marco

littafin-cikin-gidan-shaidan

Lokacin da aka gabatar mana da wani labari mai ban mamaki tare da juzu'in mai ban sha'awa daga yanayin yau da kullun, muna ƙara nutsar da kanmu a cikin takamaiman shirin da aka gabatar mana. Abin da ke faruwa ke nan a cikin littafin A Gidan Iblis. Giulio Terenzi mutum ne na yau da kullun tare da rayuwa ta yau da kullun, ...

Ci gaba karatu

Fasahar fasa komai, ta Mónica Vázquez

littafin-fasaha-na-karya-komai

A cikin waɗannan lokutan ba koyaushe kuke sanin lokacin da kuke daidai ba a siyasance ko a'a. Baƙon abu ne, amma a cikin al'ummomin zamani da buɗewa da alama koyaushe kuna magana kuna cizon harshe, kuna neman sautin da ya dace maimakon kalmar da ta dace. A takaice, dauke shi da takarda sigari don kada a birkice shi ...

Ci gaba karatu

Bala'i, na Pablo Simonetti

littafin-bala'i-bala'i

Akwai banbanci tsakanin wasu iyaye da yara waɗanda suke tunanin gangarawa marasa isa ta inda soyayya ke fadowa, ko akasin haka, waɗanda ba za a iya samun su ba a haɓaka ta. Mafi munin abu shine samun kanku a cikin tsaka -tsakin yanki, ba tare da sanin ko kuna hawa ko ƙasa ba, tare da haɗarin faduwa a kowane lokaci, ...

Ci gaba karatu

Purgatory: rasa rayuka, na Javier Beristain Labaca

littafin-purgatory-batattu-rayuka

Babban dalilin duk tsoro shine mutuwa. Gaskiyar sanin cewa mu masu mutuwa ne, muna iya ciyarwa, ba su da zamani suna kai mu ta hanyar hankali da sani ga duk tsoron da za mu iya ɗauka ko haɓakawa. Kuma tare da wannan Javier Beristain yana wasa a cikin kwatancen mutuwar kowa, ...

Ci gaba karatu