Hasken Duhu na Tsakar dare ta Cecilia Ekbäck

littafin-duhun-duhu-hasken-tsakar dare

Kowanne mai rai yana cikin yanayin kade-kade, wanda aka kafa ta sa'o'in haske da duhun dare. Duk da haka, dabbobin da ke zaune a yankunan da ke kusa da sanduna, inda tasirin tsakar dare ke faruwa, sun san yadda za su dace da wannan musamman ...

Ci gaba karatu

Daren da Bai Daina Damina ba, na Laura Castañón

littafin-dare-da-bai-tsaya-ruwan sama ba

Laifi shine kyautar da mutane suke barin Aljanna da ita. Tun muna yara muke koyan yin laifi akan abubuwa da yawa, har sai mun sanya ta zama abokiyar rayuwa mara rabuwa. Wataƙila yakamata duk mu karɓi wasiƙa kamar wacce Valeria Santaclara, marubuciyar wannan littafin ta karɓa. Tare da…

Ci gaba karatu

Teku, daga Petros Markaris

littafin-offshore

Duniya tana wucewa zuwa yanayin wani babban labari na manyan laifuka. Hannu da hannu tare da dunkulewar duniya, yanayin duhu wanda ba da daɗewa ba marubutan litattafan laifuffuka ke kula da canzawa zuwa almara, sun ɗauki tsalle mai inganci. Duniya ita ce kasuwa da mafi yawan za su lalata. The…

Ci gaba karatu

Turai, ta Cristina Cerrada

littafin-turai-cristina-a rufe

Lokacin da kuka dandana yaƙi, ba koyaushe kuke tserewa daga gare ta ta barin yankin rikici ba. A cikin la'akari da wannan kalma ta ƙarshe, wasu ra'ayoyin sun wanzu kafin, kamar: gida, ƙuruciya, gida ko rayuwa ... Heda ta bar gidanta ko yankin rikici tare da iyalinta. Alkawarin ...

Ci gaba karatu

Gemu na annabi, na Eduardo Mendoza

littafin-gemu-na-annabi

Yana da ban sha'awa mu yi tunanin hanyoyin farko na Littafi Mai -Tsarki tun muna ƙanana. A hakikanin gaskiya har yanzu ana kan aiwatarwa kuma ana sarrafa shi galibi ta tunanin yara, al'amuran da ke cikin Littafi Mai -Tsarki an ɗauka su zama gaskiya, ba tare da wata ma'ana ba, kuma ba lallai bane. ...

Ci gaba karatu

Zan jira ku a kusurwar ƙarshe ta kaka, ta Casilda Sánchez

Ina jiran-ku-a-kusurwar-karshen-faduwar

Labaran soyayya, azaman makirci don labari, na iya ba da kansu da yawa fiye da yanayin ruwan hoda. A zahiri, suna iya zama zaren gama gari mai ban sha'awa don gabatar da mu ga haruffan da ke rayuwa da ji da ƙarfi, amma kuma waɗanda ke fuskantar inuwarsu, ɓangarorin duhu waɗanda suke ...

Ci gaba karatu

Sumbatar burodin, daga Almudena Grandes

littafin-sumba-kan-bread

Rikicin tattalin arziki da rikice -rikicen rikice -rikicen da ba za a iya musantawa ba tuni labari ne na mawaka. Microcosm na muryoyin da aka yi shiru a tsakanin kididdigar sanyi. Bayanai da ƙarin bayanai masu dacewa an dafa su don alfahari da fa'idodin tattalin arziƙi da masu ruɗar siyasa iri iri. Kiss a cikin ...

Ci gaba karatu

Sauran ɓangaren duniya, na Juan Trejo

littafin-wani-sashi-na-duniya

Zabi. 'Yanci yakamata ya zama hakan. Sakamakon ya zo daga baya. Babu wani abu da ya fi nauyi fiye da 'yanci don zaɓar ƙaddarar ku. Mario, jarumin wannan labarin ya zaɓi zaɓin sa. Haɓaka sana'a ko ƙauna koyaushe kyakkyawan uzuri ne don ba da zaɓi mai mahimmanci a gefe ɗaya ko ...

Ci gaba karatu

Tigress da acrobat, na Susanna Tamaro

littafin-The-tigress-and-the-acrobat

A koyaushe ina son tatsuniya. Dukkanmu mun fara sanin su tun suna ƙanana kuma mu sake gano su a cikin balaga. Wannan yiwuwar karatun sau biyu ya zama kyakkyawa ne kawai. Daga Ƙananan Yarima zuwa Tawaye a Farm zuwa masu siyarwa kamar Rayuwar Pi. Labaran labarai masu sauƙi a cikin tunanin ku ...

Ci gaba karatu

Za su tuna da sunanka, na Lorenzo Silva

littafin-zai-tuna-sunanku

Kwanan nan na yi magana game da littafin Javier Cercas, "The monarch of Shadows", wanda a cikinsa aka gaya mana ta'aziyyar wani matashi soja mai suna Manuel Mena. The thematic daidaituwa tare da wannan sabon aikin ta Lorenzo Silva ya bayyana a fili wasiyyar marubutan su kawo haske...

Ci gaba karatu

Lokaci. Komai. Locura, na Mónica Carrillo

littafin-lokaci-duk-hauka

Littafin Singular ta sanannen mai gabatarwa Mónica Carrillo. Rabin tsakanin micro-story, aphorism da aya ɗaya. Wani irin waƙoƙin birane da ke haskakawa daga abin da aka tsara na farko. Domin gabaɗaya cakuda ce mai daɗi wacce ke haɗa hotuna da abubuwan jin daɗi, waɗanda ke tayar da bankwana ko kusantar juna, baƙin ciki ko ...

Ci gaba karatu