Zuciyar Triana, ta Pajtim Statovci

Abu game da mashahuri kuma har ma da unguwar Triana ba ta tafiya. Kodayake taken yana nuni ga wani abu makamancin haka. A gaskiya, da kyau na Pakhtim Statovci watakila ma bai yi la'akari da irin wannan kwatsam ba. Zuciyar Triana tana nuni da wani abu daban, zuwa gaɓoɓin mutun, ga wani abin da, a Dorian Grey, yana ƙoƙarin sake juyawa cikin sabon zane a kowane lokaci, daga kowace tafiya da aka yi.

Zuciya koyaushe tana bugun sautin da kowannensu yake yi mata alama, fiye da ilimin zahiri. Don Bujar canzawa shine sake haifuwa, don neman sabbin dama da mantawa daga cikin adadin abubuwan da suka gabata kamar hazo kamar yadda ya zama dole a cikin rashin haske ...

Bayan mutuwar Enver Hoxha da rashin mahaifinsa, Bujar ya girma a cikin kango na Albania na gurguzu da danginsa. Yayin da Albania ta fada cikin rudani, Bujar, matashi mai kadaici, ya yanke shawarar bin abokinsa, Agim mara tsoro, akan hanyar gudun hijira. Shine farkon doguwar tafiya, daga Tirana zuwa Helsinki, ta ratsa Rome, Madrid, Berlin da New York, amma kuma na odyssey na ciki, jirgi don neman ainihin ainihi. Yadda ake jin daɗi, duka ƙasashen waje da cikin jikin ku?

Bujar ya ci gaba da ƙirƙira kansa, wani lokacin namiji ne wani lokacin kuma mace. An gina shi kamar wuyar warwarewa daga gutsuttsuran da kuke sata wa wasu, daga mutanen da kuka ƙaunace su da sunayensu, saboda zaku iya zaɓar wanda kuke so ku zama, jinsi da garinku na haihuwa kawai ta hanyar buɗe bakinku , gamsu da cewa babu wanda ya zama tilas ya zama mutumin da aka haife su.

Pajtim Statovci, ɗalibin digiri na uku a cikin Adabin Kwatancen a Jami'ar Helsinki, matashi ne ɗan marubuci ɗan ƙasar Finnish wanda asalin asalin Kosovar ne wanda aka ba shi kyaututtukan adabi mafi girma a ƙasarsa. An fassara litattafansa cikin harsuna sama da goma sha biyar.

Yanzu zaku iya siyan littafin "Zuciyar Tirana", na Pajtim Statovci, anan:

Zuciyar Tirana
LITTAFIN CLICK
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.