Mockingbird, ta Walter Tevis

Makomar jaraba ce ga duk wani mai ba da labari da ya yi alfahari da kan sa kan binciken tudun mun tsira. Domin almara na tarihi ya rufe labarin intrahistorical tare da ƙarin chicha game da abin da muka kasance. Sauran nau'ikan marubuta an bar su da aikin magance abin da za mu kasance. Walter Tevis ya ɗauki gauntlet a cikin wannan littafi na 1980 wanda, tabbas, ya sami sabon wuri a kan ɗakunan sabon abu tare da sake fitowar vitola, godiya ga Netflix da idyll tare da wani aikinsa: «Gambito de Dama».

Ko ta yaya, maraba ku kasance daidai ko sa'a don leƙa cikin dystopia mai ban sha'awa tare da abubuwan da suka haifar da kai bayan-apocalyptic. Ko daga bangaskiyarmu da sadaukarwarmu ga fasaha, basirar wucin gadi, Intanet na abubuwa ko na'ura mai kwakwalwa.

Daruruwan shekaru sun shude kuma duniya ta zama duniyar duhu da dystopian inda robots ke aiki kuma ɗan adam zai iya yin rauni kawai, jin daɗin lantarki da farin ciki na narcotic. A cikin irin wannan duniyar da ba ta da fasaha, ba tare da karatu ba kuma ba tare da yara ba, mutane sun zaɓi su ƙone kansu da rai don kada su kasance da gaskiya.

Kuma a cikin wannan yanayin ne Spofforth, mafi kyawun injin da aka taɓa ƙirƙira, na'urar android mara iyaka wacce ta rayu tsawon ƙarni kuma a halin yanzu shugaban jami'ar New York, yana mutunta babban burinsa: ya sami damar mutuwa.

Matsala ɗaya kawai shine shirye-shiryensa sun hana shi kashe kansa. Har sai da haruffa guda biyu sun haɗu a rayuwarsa: Paul Bentley, ɗan adam wanda ya koyi karatu bayan ya gano tarin tsoffin fina-finai na shiru; da Mary Lou, 'yar tawayen da babbar sha'awarta ita ce yin sa'o'i da sa'o'i a gidan Zoo na Brooklyn suna sha'awar macizai masu sarrafa kansu. Ba da daɗewa ba Bulus da Maryamu, kamar Adamu da Hauwa'u biyu na Littafi Mai Tsarki na zamani, za su halicci nasu aljanna a tsakiyar kufai.

Yanzu zaku iya siyan littafin Mockingbird, na Walter Tevis, anan:

Mockingbird, ta Walter Tevis
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.