3 mafi kyawun littattafai daga Patricia Highsmith

Nau'in 'yan sanda koyaushe zai zama abin magana ɗaya Patricia Maɗaukaki. Wannan marubucin Ba’amurke ya ƙirƙira ofaya daga cikin mafi kyawun hoto, mugunta da haruffa masu tausayawa a cikin duk nau'ikan nau'ikan: Tom Ripley. Kuma duk da haka ba a cikin mahaifiyarsa ce inda aka fi samun halin da ake tambaya ba.

Ta wata hanya, marubucin ya ɗaga yawancin ayyukanta fiye da yadda aka saba tare da ƙarin batutuwan Turawa, mafi kusantar yin izgili da satire da aka gabatar a cikin dukkan nau'ikan, gami da 'yan sanda, duk da cewa yana da tsabta. Kuma Turai ta ƙare da maraba da shi da hannu biyu.

Kodayake wannan nasarar ma tana da alaƙa da sakin wasu laƙabin Amurka wanda har zuwa wani lokaci ya la'anci mummunan ɓacin rai amma marubucin madigo, mai saurin shaye -shaye, yana da ikon magance jigogi ɗan luwaɗi a cikin littafanta duk da cewa da farko yana ƙarƙashin suna. ., Kuma wannan a Amurka a tsakiyar karni na ashirin ba a yarda da shi gaba ɗaya ba.

Duk da mai da hankali kan babban aikin sa akan Tom Ripley, babu buƙatar raina yawancin litattafan sa waɗanda musamman Tom ba hali bane. A zahiri, litattafansa na farko ba tare da shi ba sun yi kama sosai, ba tare da wannan jigon ba wanda kowane sarkar litattafai tare da jaruma ɗaya ke samun.

3 Littattafan Shawarar Da Patricia Highsmith ta Bada

Baƙi a cikin jirgin ƙasa

A cikin tarihin adabi koyaushe akwai manyan labarai waɗanda aka haifa daga ra'ayoyi masu mahimmanci kamar yadda suke burgewa. An ba da salo iri -iri ga wannan ɗabi'a zuwa labarin zagaye wanda ya danganci tashin hankali da mamakin ƙarshe. Kuma wannan littafin tushe ne wanda ya burge har ma sosai Alfred Hitchcock, wanda ya goge aikin a wasu fannoni don rage shi, yadda ake faɗi ... amoral.

Taƙaice: Makircin wannan sabon labari ya ginu ne akan ra'ayin aikata laifi ba tare da dalilai ba, cikakken laifi: baƙi biyu sun yarda su kashe maƙiyan juna, don haka suna ba da alibi mara lalacewa.

Bruno: mashayi ne tare da matsalolin oedipal, ɗan luwaɗi mai ɓoyewa, yana tafiya akan jirgin ƙasa guda ɗaya kamar Guy: babban buri, aiki tukuru, dacewa. Ya fara magana kuma Bruno, cikin aljanu, ya tilasta wa ɗayan yin magana, don gano rauninsa, tsagwaron rayuwarsa cikin tsari: Guy yana son samun 'yanci daga matarsa, wanda ya ci amanarsa kuma wanda a yanzu zai iya hana makomar sa mai kyau.

Bruno ya ba shi wata yarjejeniya: zai kashe matar kuma Guy, zai kashe mahaifin Bruno, wanda ya ƙi. Guy ya ƙi irin wannan shirin mara hankali kuma ya manta da shi, amma ba Bruno ba, wanda, da zarar an gama aikinsa, yana buƙatar Guy mai firgitarwa ya yi nasa ɓangaren ...

Carol

Yadda za a ƙirƙiri wani labari mai cike da shakku daga dabarun soyayya? Wannan shine ɗayan manyan kadarorin wannan marubucin. Da alama muna ganin hangen nesa wanda babu makawa zai kai mu ga ci gaba kuma a ƙarshe muna tafiya akan hanyoyin da ba a iya faɗi ba ...

Taƙaice: Carol soyayya ce tsakanin mata, na sani. tana karantawa tare da jan hankali irin na littatafan marubucin marubucin ta. Therese, wani matashi mai ƙera kayan sawa yana aiki a matsayin mai siyar da siyarwa, kuma Carol, mace kyakkyawa kuma ƙwararre, wacce aka saki kwanan nan, ta shigo don siyan 'yarta yar tsana kuma ta canza rayuwar rayuwar' yar kasuwa har abada.

An gina shi kamar wani labari mai cike da rudani, cike yake da shafuka na kwanciyar hankali da fashewar ƙararrawa, kuma waɗannan sun fi yawa kuma sun fi ban sha'awa fiye da littattafan binciken Patricia Highsmith.

Carol Shi ne labari na farko a kan jigon ɗan luwaɗi wanda bai ƙare da bala'i ba, amma ƙarancin farin ciki ƙaramin jigo ne wanda ya mamaye shafukan littafin; don Mawaki, ra'ayin farin ciki yana da alaƙa da abin haɗari.

HaÉ—in Mister Ripley

Ripley na iya zama mafi kyawun mai bincike, mafi kyawun mai bincike, bulldog wanda ke motsawa kamar kowa ta hanyar ƙazantar zamantakewa don cimma burin da aka biya shi. Amma yana da matsala: yana son laka, yana da sha'awar mika kai ga wannan duniyar kuma yana iya zama ɗan leƙen asirin duk dalilai.

Taƙaice: Mun sadu a cikin wannan labari mai ban tsoro da amo Tom Ripley, wani adadi na ƙirar nau'in da Patricia Highsmith ya ƙirƙira, wanda ke tsakanin littafin mai binciken da labarin laifi, tsakanin Graham Greene da Raymond Chandler, inda aka haɗa mafi yawan shakku. tare da wani m psychological bincike.

Mista Greenleaf, hamshaƙin attajirin Amurka, ya nemi Tom Ripley da ya yi ƙoƙarin gamsar da ɗansa Dickie cewa yana zaune a bohemian na zinariya a Italiya don komawa gida. Tom ya karɓi odar, kuma ba zato ba tsammani ya sanya matsalolin 'yan sanda, kuma ya sadu da Dickie da abokinsa Marge, wanda ya kafa dangantaka mai cike da rudani.

5 / 5 - (7 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.