Manyan litattafai 3 na Sally Rooney

Ƙarfi da ƙima na ɗimbin adabi na Sally rooney tare da mutanensa na al'ada«, Sanya shi a matakin abin da shima ya yi daidai da kwanan nan Joel Duka. Kuma nuna wariya game da matasa a gefe, dukkan marubutan da alama sun zo su zauna. Asali saboda don samun rubuta littafin da ya gamsar da mutane da yawa kafin su kai shekaru talatin, yana nuna hazaƙar labari.

Game da wannan Irish marubuci abu yana ɗaukar hanyoyi daban -daban zuwa na Dicker. Amma akwai kamanceceniya mai ban sha'awa a duka biyun. Domin kowa yana ba da labarinsa koyaushe tare da hangen nesa, tare da hangen nesa da aka tsawaita tsawon shekaru. Don haka bin diddigin muhawara wacce ta ƙunshi kusan rayuwa, cikakken canji, sakamakon bayan zaɓe tare da duk abubuwan da suka haifar.

Wataƙila wannan shine dabarar mafi kyawun siyarwa a yanzu. Za mu iya samun mafi kyawun labarin amma idan ba za mu iya aiwatar da shi ba na dogon lokaci wanda zai ba shi wannan mahimmancin, gazawar ta bayyana a matsayin mafi girman yuwuwar a cikin mawuyacin niyyar zama mai siyarwa.

Ma'anar ita ce Sally ta riga ta fara ba mu labarinta na soyayya da raunin zuciya a matsayin ma'auni ga yanayin ɗan adam. Kuma a cikin ƙuruciyarsa mun ƙaddara cewa an manta da hikimar a cikin shekaru da yawa, kaurin sha’awar da ba a riga an shawo kan ta ba, ta al’adu da sauran lamuran.

Manyan litattafan da aka ba da shawarar Sally Rooney

Mutanen al'ada

Al'adar al'ada na iya zama abin so-na banbanci wanda dukkan mu muke ɗauka. A cikin wannan sarari kamar yadda ba za a iya isa ga abu na yau da kullun ba, halittun da ba mu taɓa kasancewa ba da sifofin kamala waɗanda ba za mu iya zama ƙarshen zama ba. Duk sauran abubuwa shine wannan ƙa'idar da Rooney ke ƙoƙarin sa mu fahimta a matsayin nasa a farashin jawo mu cikin halayen Marianne da Connell.

Marianne da Connell abokan ajin sakandare ne amma ba sa magana. Yana É—aya daga cikin mashahuran mutane kuma ita yarinya ce mai kadaici wacce ta koyi nisantar sauran mutane.

Kowa ya san cewa Marianne tana zaune a cikin babban gida kuma mahaifiyar Connell tana kula da tsabtace ta, amma babu wanda ke tunanin cewa kowace rana matasa biyu suna haɗuwa. Ofaya daga cikin waɗannan ranakun, zance mara daɗi zai fara alaƙar da za ta iya canza rayuwarsu.

Mutanen al'ada labari ne na sha’awar juna, abokantaka da soyayya tsakanin mutane biyu da ba za su iya samun junansu ba, tunani ne kan wahalar canza su wanene mu.

Littafin labari na biyu na Sally Rooney ya kasance tare da hadaddun abubuwa guda biyu masu rikitarwa da magnetic na shekaru, matasa biyu waɗanda muke fahimtar su har ma a cikin sanannun sabani da kuma rashin fahimtar su. Wannan labari ne mai daci wanda ke nuna yadda jima'i da iko ke siffanta mu, sha'awar cutar da cutarwa, so da kauna. Alaƙarmu taɗi ce akan lokaci. Shirun mu, me ke bayyana su.

Mutanen al'ada

Ina kuke, duniya kyakkyawa

Babu shakka, dole ne a nemi kyakkyawa. Domin akwai shi. Domin a hamayya da firgicin da a lokuta da yawa ke nuna alamun lokutan mu, dole ne akwai kyakkyawa da ke haifar da farin ciki ta hanyar tunani da gogewa kawai ... Duk muna cikin wannan, muna farautar wannan walƙiya da ta bayyana a matsayin cikakkiyar kyakkyawa don haka mai saurin wucewa amma cikakke farin ciki.

Abokai biyu suna gab da cika shekaru talatin a garuruwa daban -daban kuma tare da hanyoyin rayuwa mai nisa. Alice, marubuciya ce, ta sadu da Felix, wanda ke aiki a cikin sito, kuma ta nemi ya yi tafiya tare da ita zuwa Rome. Eileen, babban abokinta, yana ƙoƙarin shawo kan rabuwa a Dublin ta hanyar yin kwarkwasa da Simon, abokin ƙuruciya.

Yayin da lokacin bazara ke gabatowa, suna musayar e-mail game da abokantakarsu, fasaha, adabi, duniyar da ke kewaye da su, hadaddun labaran soyayyarsu da sauyawa zuwa rayuwar manyan da ke jiransu kusa da kusurwa. Sun ce suna son ganin juna ba da daɗewa ba, amma menene zai faru idan suka yi? Alice, Felix, Eileen, da Simon har yanzu suna ƙanana, amma ba da daɗewa ba za su fita daga ciki. Suna haduwa suna rabuwa, suna son juna kuma suna yiwa juna karya. Suna yin jima'i, suna shan wahala saboda abokantakarsu da kuma duniyar da suke rayuwa. Shin suna cikin ɗaki na ƙarshe da aka kunna kafin duhu? Shin za su sami hanyar yin imani da kyakkyawar duniya?

Ina kuke, duniya kyakkyawa

Tattaunawa tsakanin abokai

Abin mamakin Sally Rooney ya zo da wannan labari wanda ya bayyana a matsayin kyakkyawan labari na soyayya irin na mai ba da labari na matasa amma hakan ya ƙare kamar na Decameron na zamani, wanda ya haifar da rashin tabbas ɗan marubuci ɗan shekaru ashirin amma ya tsawaita zuwa duk tashoshin da ke ƙauna zai iya ɗauka lokacin da ruwanta ya sauko da zafin rai.

Bayan karanta wakokin su a wani maraice na adabi a Dublin, Frances da Bobbi sun sadu da Melissa, marubuci mai jan hankali wanda ke son buga rahoto game da su. Waɗannan ɗaliban jami'a guda biyu waɗanda suka kasance ma'aurata a baya za su ja hankalin ta da maigidanta Nick: ma'aurata masu kuɗi waɗanda ke kusa da keɓewarsu kuma da ita za su ƙare ƙirƙirar hadaddun. kusan kashi ɗaya.

An kafa shi a cikin ilimin bohemianism na Irish, wannan tatsuniyar ƙauna ta kyauta da alaƙar shubuha tana ba da hoto na gaskiya na tsararraki waɗanda ke ƙin laƙabin da aka sanya.

Tsakanin ƙaddamar da littafi, wasan kwaikwayo na farko da bukukuwa a Brittany, hirar haruffan sun mai da Sally Rooney halarta ta farko a cikin wani labari na ra'ayoyin da ke tattare da tattaunawa mai ma'ana da walwala. Marubucin yayi bincike akan munanan zaluncin ma'amalar ɗan adam a cikin aiki mai hankali akan abokantaka, so da kishi.

Kamar yadda halayensa suka gano ikon da suke da shi akan wasu, Rooney yana ba da labarin jaraba game da yadda rashin laifi ke aiki, tasirin kafirci, da ƙazantar zaɓin zaɓi.

Tattaunawa Tsakanin Abokai ya kafa Rooney a matsayin ɗaya daga cikin mafi kyawun muryoyin ƙarni. Aiki mai kaifi da bayyanawa wanda a lokaci guda labari ne na farawa, wasan kwaikwayo game da soyayya da roƙon mata.

Tattaunawa tsakanin abokai
5 / 5 - (8 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.