3 mafi kyawun littattafai daga Rafael Chirbes

Marubucin Valencian Hoton wurin ɗaukar Rafael Chirbes Ya kasance ɗaya daga cikin marubutan da suka yi nasara a fagen adabin Mutanen Espanya. Kuma hakan yana da yawa saboda aikin adabinsa na hakikanin gaskiya. Rubutun almararsa, labaransa ko kasidunsa koyaushe suna tsara amintaccen abin da ya faru. Tarihinsa koyaushe yana farawa ne daga abin da aka makala da kuma tabbataccen tabbaci na yin tarihin har abada game da abin da aka rayu. A bashi zato daga sosai Perez Galdos wanda ba shakka ya kasance abin ƙarfafawa ga Chirbes a wani lokaci.

Amma lokacin da Chirbes ya rubuta labari, tabbas yana almara kamar ba kowa ba. Domin hakikanin gaskiya bai yi karo da fasahar kirkirar bayar da labarai iri daya ko wata ba. Haɗin da ake buƙata don litattafan marubucin don wucewa zuwa wancan ɓangaren ɗan adam na manyan ayyukan yana faruwa yayin da muke ninka abubuwan da ke cikin haruffansa.

A cikin aiki kuma a cikin maganganu, a cikin kwatancen daga waje a ciki, zuwa ga psyche na protagonist na kowane yanayi, muna ƙarewa ana ɗaukar mu ta wani gefen ra'ayi na alkalami ya motsa kamar goga, mai iya watsawa daga haruffan sa cakuda mai ƙarfi na launi daban -daban. Labari ne game da watsa muhimman abubuwan sha'awa, motsin rai da yadudduka waɗanda ke tsara gaskiya a cikin mafi rikitarwa kuma mai ban sha'awa ga dalilin mai karatu.

Manyan litattafan da aka ba da shawarar 3 daga Rafael Chirbes

A bakin teku

Lokacin da mutuwa ta bayyana a wurin da zaran wani labari na yanzu ya fara, nan da nan muke hanzarin shiga cikin bincike mai cike da rudani, asirin da ba a iya ganewa a kasan tunanin mai laifi ko shirin Machiavellian tare da ƙarshen mummunan yanayi.

Anan mutuwa wani abu ne daban. A gaskiya, m sakamako iya faruwa. Mutuwa na iya rasa sha'awa. Gawa ce kawai da miliyoyin ƙwayoyin cuta ke cinyewa daga fadamar Olba. Kuma fadama na iya zama sanadin wucewar lokaci, inda muke barin gawarwakin mu kaɗan kowace rana. Babban mai ba da labarin, Manuel ya zama kowane mai karatu saboda ruhinsa yana tattara komai, mafi kyau da mafi munin. Kuma duk wani sauyi yana iya sarrafawa, fahimta.

Domin kowane juyi, kowane canji na hanya, komai taɓarɓarewa, yana ƙarewa nemo dalilan da ba za a iya musantawa ba cewa muna cin nasara tsakanin tsananin, baƙin ciki, ƙauna da abin takaici. Ƙa'idar Chirbes ta sami wannan sautin waƙar, wanda ba za a iya tunanin sa a cikin littafin ba, yana yiwuwa ne kawai a cikin ƙwararrun sifofin da ke ƙarewa zuwa sama ko nutsewa zuwa kasan mafi duhu. Kuma a cikin waɗannan bambance -bambancen ne ɗan adam ke haskakawa kamar lu'u -lu'u a tsakiyar labarin da ya fara da mutuwa a cikin duhun rayuwar gandun mangrove na al'ummar mu.

A bakin teku

Crematorium

Duality da aka ambata na ayyukan Chirbes suma suna da wani ƙarin nagarta, mai daɗi a cikin wannan labari. Labari ne game da karatun mahallin ko karatu mai sauƙi azaman labarin gogewar haruffansa.

Taron kida koyaushe yana yin kyau godiya ga ɗabi'ar marubuci wanda ya san yadda ake samun mafi kyawun kowane kayan aikin harshe zuwa mafi daidaiton ra'ayin ko niyyar ƙarshe don watsawa. Amma komai koyaushe yana hannun mawaƙa ... Halayen Chirbes suna da wannan rayuwar mai jan hankalin mazaunan mafi kyawun rayuwa kuma kusa da fatarmu. Kuma wannan yana kama da ƙarin ƙari ga ƙirƙirar labari. Domin manyan labaran su ne waɗanda masu fafutukar su ke aiki da ƙarfin wanda ya san suna raye, wanda ya yi imanin cewa ƙaddara fiye da abin da marubuci a bakin aiki zai iya sassaƙa.

Crematorio yana da kyau labari kamar "On the Shore" amma tare da ƙarin yanayin zamantakewa wanda wataƙila a wani lokaci ya ɗauke ni daga wasu haruffa waɗanda nake so in ci gaba da labarin. Amma sha'awar marubuci a cikin ɓarna da ɓarna na zamantakewa koyaushe yana ƙarewa zuwa cikin kowane makirci zuwa ƙarami ko mafi girma. Kuma akwai kawai game da ɗanɗano ... Ma'anar ita ce tun mutuwar Matías, ɗan'uwansa Rubén ya karkasa makircin tare da danginsa da jerin abubuwan da ke haifar da saƙar wannan ivy na rayuwa da wadata, sabo, zamantakewa mai haske tarihin, mai kauri da duhu a cikin zurfinsa

Crematorium

Kyakkyawan rubutun hannu

Inganci mafi kyau. An mai da hankali gaba ɗaya zuwa ga ƙarami, a cikin inuwar juyin halittar zamantakewa wanda ke tafiya tare kawai azaman sararin samaniya mai shiru a kusa da Duniya yana juyawa a kusa da rana.

A wannan duniyar kawai Ana da ɗanta ne, tunanin mahaifiya da duk bayani, gaskatawa, tsoffin buri, gazawa, laifi ... Rayuwar mahaifiyar ta yi amai daga ruhi don magance kwanakin launin toka na zamanin bayan, a ƙarshen kowane zamani bayan da aka sake tsara tsarin ɗabi'a a matsayin addini na asali wanda aka kafa don zuriya, na tsawon rayuwa a cikin zamantakewar aure tare da tashin hankali na yau da kullun, raini, wulaƙanci da tsallake kowane irin murya.

Kyawun labarin Chirbes, layin sa na melancholic, yana ba da gudummawa cewa koyaushe mahimmancin ɓangaren ɗan adam ya zama cikin juyin halitta a bayyane koyaushe. Kuma da alama idan kawai hanyar raba “ɗan adam” a cikin ma’anarta da ma’anarta mafi ma’ana ita ce ɗora kalmomi masu hikima da Ana ta gano don fallasa ɗanta inuwa da ƙananan walƙiyar haske da duniya ke rabawa.

Kyakkyawan rubutun hannu
5 / 5 - (12 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.