Mafi kyawun littattafai 3 na Pío Baroja

Lokacin da na karanta Itacen Ilimi Ina jin daɗin samun dalilan da ke sa wani ya so zama likita. Pio Baroja ya kasance, kafin ya juyar da rayuwarsa zuwa haruffa. Kuma a cikin wannan, a cikin waƙoƙin sa, akwai cikakkiyar tarayya tare da ruhin sa mai mahimmanci, wanda ke neman rarrabuwar jiki, har zuwa inda adabi ne kaɗai zai iya samun abin da ya rage bayan kwayoyin halitta da na zahiri.

Kuma abin da na samu a ciki Itacen kimiyya yana ci gaba a yawancin litattafansa. Muhimmin daidaiton Baroja tare da mummunan yanayin ƙasa, tare da asarar ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan masarautar, ya kasance tare da yawancin litattafansa, kamar yadda ya faru da abokan aikinsa da yawa daga ƙarni na 98.

Gaskiya ne ban taɓa zama mai mutunta lakabin hukuma ba. Amma kaddara a cikin labarin kusan dukkan mutanen zamanin nan sun bayyana.

Y Masu asara, shan kashi a matsayin muhimmin tushe koyaushe yana ƙare da manyan labarai na sirri. Lokacin da komai ya jiƙe a cikin wannan tunanin abin takaici kamar rashin tushe don rayuwa, jigogi na yau da kullun game da ƙauna, ɓacin zuciya, laifi, rashi da rashi sun zama abin ƙyama, a matsayin wani abu na masu karatu.

Mafi kyawun duka, irin wannan adabin shima yana ɗan fansa, yana sauƙaƙawa, kamar wuribo don mai karatu wanda ke sane da raunin da wucewar lokaci ya ƙunsa. Dorewa a cikin misalin da aka ruwaito, rashin gaskiyar gaske don morewa har zuwa mafi girman farin cikin ƙananan abubuwan da aka yi na ƙetare ...

3 littattafan da aka ba da shawarar Pio Baroja

Itacen kimiyya

Duniya tana adawa da Andrés Hurtado. Duk abin da ke faruwa ya fi karfin ku. Shi, wanda ke ɗokin samun amsoshin kakanni a cikin karatun likitancin sa, ya ƙare kawai ya sami komai, fanko.

Cike da takaici da rashin jin daɗi, Andrés yana yawo cikin duniya, tare da karyewar wasiyya da bege mara tabbas na samun kansa, da aka ba shi kamar yadda yake cikin hukuncin nihilism.

Hasken idanun mace, wanda rashin laifi da bege suke gani yana gudana daga ƙarshe, ya zama kawai madubin ta wanda zai nuna hangen nesa da abin da Andrés yake so ya kasance.

Taƙaitawa: Aikin da dabarun labari na marubucin, ya mai da hankali kan jerin abubuwan da ba a katse ba, yalwar haruffa na sakandare, ƙwaƙƙwaran fasaha na mawuyacin yanayi, burgewar sifa, saurin bin diddigin halaye, ya kai mafi girman fa'idarsa.

Kazalika wanda a cikin kalmomin Azorín, ana samun ruhun Baroja "mafi kyau fiye da kowane littafi." Littafin labari ne na uku a cikin tarihin La Raza. Yana ba da labarin rayuwar Andrés Hurtado daga farkon karatun likitanci.

Ƙananan alamar farin ciki yana bayyana a cikin mummunan rayuwarsa: ɗanyen ilimi, dangi mara ƙauna, da abokai marasa kirki. Sana'arsa ta taimaka masa ya fi ƙin maza, kuma tare da Lulú, yarinya mai tausayi da jin kai, Andrés ya sami ɗan farin ciki.

Itacen kimiyya

Dare na kyakkyawan ritaya

Wani ɗan bohemian da ya gaji yana wucewa ta wannan aikin, abin ƙyama ga lokutan ƙuruciya wanda aka narkar da shi tsakanin taɗi na gwangwani tsakanin canteens da titunan Madrid a ƙarshen karni na XNUMX.

Daren Madrid, wata madaidaiciyar duniya a cikin hasken rana da manyan tarurruka, inda duk abin da ya saba wa juna ya ƙare zuwa neman inuwarsu da aljannunsu.

Taƙaitawa: Wani babban tashin hankali, mai ban sha'awa amma ba abin mamaki ba, na Madrid a ƙarshen karni, birnin ƙuruciyarsa. Ta cikin ƙananan lambuna iri ɗaya, inda mazauna daga Madrid ke taruwa don yin tafiya, hira da sauraron kiɗa, salon motley iri iri ya wuce: 'yan siyasa, marubuta, masu wasan barkwanci,' yan kasuwa, firistoci, masu cin riba, mabarata, mata masu daraja. , yaran bourgeoisie, matan mugun rayuwa, mutanen lahira ...

Daga cikinsu akwai jarumi, Jaime Thierry (musanya girman Pío Baroja da kansa, da na Maeztu matashi), ɗan ƙasar Spain na jinin ƙasashen waje, mai zafin hali, wanda ke burin yin suna a kotu. Dole ne Thierry ya yi gwagwarmaya ba kawai da barazanar duniyar adabi da aikin jarida ba, har ma da manyan tarurrukan zamantakewa, wanda, a tsakanin sauran abubuwa, ya hana shi samun alaƙa mai gamsarwa da mata.

A cikin karamci da soyayyar burinsa, Baroja yana jinjinawa matasa da kuma birnin wancan lokacin da fuskokinsa da yawa.

Dare na kyakkyawan ritaya

Labyrinth na mermaids

Labari na biyu a cikin shirin sa na El mar. Baya ga jigoginsa na ɗan azabtarwa game da wanzuwar, Pío Baroja ya kuma ba da kansa a lokuta don ƙarin trams masu ƙarfi dangane da jigogi waɗanda ke haɗa kai don ƙarfafa tsarin labarin.

Babu wani abin da ya fi wannan fiye da tserewa ƙuntatattun adabi na ƙasar don buɗewa zuwa wasu wurare da sauran wahayi, girmama, i, musamman yawan haruffansa masu ban mamaki kamar yadda suke da arziƙi a cikin ingancin ɗan adam.

Taƙaitawa: A cikin Naples na tashin hankali na farkon karni na XNUMX, Kyaftin Andía ya sadu da tsohuwar Marioness na Roccanera, wata mace 'yar Neapolitan wacce abin da ya gabata ya ɓoye tunanin baƙin ciki; Andía kuma ya gano tarihin rayuwar ɗan wasan Basque Juan Galardi, inda yake ba da labarin yadda, bayan fama da mummunan bacin rai, ya fara aiki a matsayin mai kula da gona mallakar Marquise de Roccanera, wurin da labyrinthine nooks da crannies suke don haka ya dace da al'amuran soyayya mai kauri.kamar labaran fatalwa da fatalwa.

Labyrinth na mermaids
5 / 5 - (4 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.