3 mafi kyawun littattafai daga Patrick Süskind

Wasu marubuta, masu fasaha, mawaƙa, ko duk abin da wasu masu yin halitta suke da arziki, arziki, ko kaddara don ƙirƙirar ƙwararrun ƙirƙira ba tare da komai ba. A wajen ma’abocin rubutu mai daraja. Patrick Süskind A gare ni yana daya daga cikin wadanda sa'a ko Allah ya taba.

Ban da haka, na tabbata cewa littafinsa mai suna Turare (bita a nan) an rubuta lokaci guda. Ba zai iya zama wata hanya ba. Cikakken kamala (babu abin da za a yi da inuwarsa ko ƙoƙarin banza) bai dace da horo ba amma don sa'a, ga madaidaiciya. Cikakke kyakkyawa lamari ne na bugu, ravings, babu abin da ya shafi mai hankali.

Wani ko wani abu da gaske ya mallaki hannun marubucin don kawo ƙarshen rubuta irin wannan kyakkyawan aiki. A cikin shahararren labari Turare, ma'ana: ƙanshin, yana ɗaukar ƙarfin sa na gaskiya, wanda ake so ta zamani, ta gani da ji. Shin ba ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa ce mafi ƙarfi fiye da kowane lokacin da aka haɗa shi da wari?

Abin baƙin ciki yana zuwa daga baya. A matsayin ku na mahalicci kun san cewa ba za ku sake yin hakan ba, domin ba kai ne ba, hannayen ku sun mallaki wasu, mallakar wasu.

Shin ba haka bane, aboki Patrick? Wannan shine dalilin da yasa kuka kasance marubuci a cikin inuwa. Ba tare da nuna rayuwar jama'a takaicin ku da sanin ɗaukakar tsarin halitta ba.

Koyaya, akwai cancantar ci gaba da ƙoƙari. Don haka, an ƙarfafa ni in nuna waɗancan wasu litattafan biyu masu kyau waɗanda za su iya biyowa daga ƙasa, daga yin tunani, ɗaya daga cikin ayyukan ayyukan kaɗan.

3 Littattafan Shawarar da Patrick Süskind ya bayar

Turare

Karatun da ake buƙata ga kowa da kowa tare da amfani da hankali, ko ba tare da wani dalili ba, saboda zaku iya dawo da shi ta shakar waɗannan shafuka.

Tsaya: Sake gano duniya a ƙarƙashin hancin Jean-Baptiste Grenouille da alama yana da mahimmanci don fahimtar daidaituwa tsakanin nagarta da mugunta a cikin ilimin mu.

Neman jigogi tare da gatan jin daɗinsa, Grenouille mara sa'a kuma wanda aka kore shi yana jin yana iya haɗawa da alchemynsa mai ban sha'awa na ƙamshin Allah da kansa. Yana mafarkin cewa wata rana wadanda suka yi watsi da shi a yau za su yi masa sujada.

Farashin da za a biya don nemo jigon Mahalicci wanda ba zai iya jurewa ba, wanda ke zaune a cikin kowace kyakkyawar mace, a cikin mahaifarsu inda rayuwa ke tsiro, na iya zama da tsada ko kaɗan, dangane da tasirin ƙanshin da aka samu ...

Turare

Kurciya

An buga shi jim kaɗan bayan turare, mafi ƙarancin Patrick Süskind da zai iya fata shine sukar da ba ta da tushe. Aƙalla bai nace a sake maimaita dabarun nasara ba. Girmama aikinku yana da mahimmanci don sanya ku zama marasa mutuwa, lalata shi da sassa na biyu lokacin babu, yana da mutuwa.

Idan an sanya wa wannan labari suna bayan wani mahalicci, wataƙila ya ɗauki manyan jirage. Ya fi yuwuwar cewa wannan niyya mai tayar da hankali daga mai kama da mafarki ko abin da ya fi ƙarfin ma ya fi La Kafka metamorphosis, amma kafin turare, ya ci gaba da kasancewa labari mai kyau, don bushewa.

Tsaya: Kurciya labarin wani lamari ne da ya faru a birnin Paris. Misali na rayuwar yau da kullun da ba a saba gani ba wanda ke fadada har sai ya sami girman mafarki mai ban tsoro. Wani hali guda ɗaya wata rana ya gano ba zato ba tsammani na kurciya a gaban ɗakin da yake zaune.

Wannan ɓarna da ba a sani ba kuma ƙaramin rauni yana ɗaukar raɗaɗi mai ban tsoro a cikin zuciyar jarumar, yana jujjuyawa zuwa mummunan tsoro mai ban tsoro a lokaci guda tafiyar rayuwarsa, wanda mai karatu zai shaida.

S Masterskind Master of allusion and the obsessive, Süskind ya sake bayyana kyautarsa ​​ta gini, akan bayyananniyar ɓarna ko baƙon abu, mai bayyana ɗabi'ar ɗabi'a don asalin kasancewar ɗan adam.

kurciya mai taushi

Labarin Mr. Sommer

Me zai faru idan muka kalli wani mutum mai ban mamaki? Menene yake jawo mu zuwa ga ban mamaki? A lokuta da yawa muna son sanin abin da wannan mutumin mai bacin rai yake yi, waccan macen da ta ɓace ko kuma wannan yaron da gaisuwa ta ɗan lokaci. Mista Somme na iya zama mai magana. Shi mutum ne mai ban mamaki, amma yana da abubuwa da yawa da zai fada ...

Tsaya: Labarin Mista Sommer ya ba da labarin ɗan ƙaramin ɗan garin da ke da maƙwabcin maƙwabci, wanda babu wanda ya san sunansa, don haka suka sa masa suna Mista Sommer. Baƙon mai tafiya mai iya yin, da kyau, tafiya, tafiya da tafiya har sai ya zama kamar ba zai iya yin hakan ba, sannan ya ci gaba da tafiya.

Haka kwanakin su ke tafiya. Labarin Mista Sommer wani ɗan gajeren labari ne da Patrick Süskind ya rubuta kuma Jean-Jacques Sempéen ya kwatanta shi a 1991. Salon da Suskind da Sempé suka yi amfani da su suna ba da tatsuniyar bayyanar yara da wayo.

Duk da wannan, ya wuce labarin ƙuruciya, tun da jarumin ya yi la’akari da abubuwan da suka yi zurfi sosai ga ɗan shekarunsa, kuma an nuna baƙin cikin da abin da Mista Sommer ke rayuwa a ciki.

An ba da labarin a cikin mutum na farko ta hanyar mai ba da labarin littafin, wanda ba a san sunansa ba, kuma wanda a matsayinsa na babba yana tunawa da abubuwan ƙuruciyarsa da abubuwan tunawa da Mista Sommer.

labarin mr sommer
5 / 5 - (8 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.