Mafi kyawun littattafai 3 na Octavio Paz

con Octavio Sun cikakken alwatika na adabin Mexico na ƙarni na ashirin ya rufe, saboda a kusa da shi muke samunsa Juan Rulfo riga Carlos Fuentes. A lokuta da yawa yana faruwa cewa adabi yana haifar da wani nau'in haɗin gwiwa na ƙarni. Daga daidaituwa na tarihi mara misaltuwa a cikin rayuwar Cervantes y Shakespeare, abin da ya faru a wannan zamani ya kasance gaskiya ne da aka maimaita a lokuta daban-daban.

Kuma yayin da misalin manyan hazikan Turai guda biyu ke wakiltar babban taron wannan haɗin gwiwar haruffa, alwatika na ɗan lokaci ya yi daidai da kusurwoyinsa tsakanin Rulfo, Paz da Fuentes suma suna da abubuwan sa. Domin duk ukun suna wakiltar kololuwar adabi iri ɗaya daga Mexico don saitin Hispanic da haruffan duniya na ƙarni na ashirin. An san bambance -bambancen zamantakewa da siyasa tsakanin Carlos Fuentes da Octavio Paz, amma waɗannan cikakkun bayanai ne waɗanda ba su rufe ikon ƙirƙirar duka biyun da wadatarwa ta ƙarshe na adabi.

Amma yana mai da hankali kan Octavio Paz, wanda ya fi kowa daraja a cikin ukun, da zaran an gama gane shi da lambar yabo ta Nobel don Adabi a 1990, ƙarfin ƙirƙirar sa ya ƙunshi shayari da yin magana tare da wannan kaɗaici, yabon yabo da samun masu karatu iri ɗaya. godiya ga daidaituwarsa tsakanin kayan ado da asali.

Manyan littattafai 3 mafi kyau daga Octavio Paz

Labarin Kadaici

Zamanin zamani, wanda manufa ta taso tun daga ƙarni na ashirin, yana gina sigogi amma a lokaci guda yana iya lalata mafi kusantar sassan ɗan adam. Babu shakka ɓarna ta ɓarna tsakanin abin da ake nufi da ci gaba da abin da zai iya nufin jin matsuguni, fakin, ware.

Bayyana wannan zamani ta hanyar wallafe -wallafe yana daidai da wannan jin daÉ—in juyin halitta daga ciki, daga ainihin É—an adam. Kuma ta haka ne ake haifar da suka, daidaituwa.

Adadin kasidu tare da juzu'i na wani labari mai mahimmanci, tare da hotunan da ke kubutar da tunanin Mekziko duk abin da ke É—auke da ra'ayin shan kashi na mutum tare da uzurin yanayin.

Littafin da yayi niyyar tattara yanayin rashin mutunci na Meksiko amma ya ƙare ya zama muƙamin ilimin zamantakewa akan duk abin da ɗan adam ke nunawa a cikin asalin asalin marubucin.

Labarin Kadaici

Wuta biyu

Marubuci koyaushe yana da littafin da ke jiran, rubutun da ake so amma bai taɓa aikatawa ba. Kuma wataƙila saboda lokacin da za a rubuta shi ne lokacin da aka rufe hanya.

Littafin soyayya da aka rubuta jim kaÉ—an kafin mutuwarsa, lokacin da ake sake gina ra'ayi shine motsa jiki na kwarewa da tunani, nesa da sha'awar matasa. Menene ya fara zuwa, jima'i, batsa ko soyayya? Menene rabe ko rashin ganuwa a cikin wannan triumvirate na motsin zuciyarmu? Tushen farko shine jima'i, babu shakka, a matsayin yanayin da ke neman ci gaba.

Dalili yana ƙawata jima'i da lalata, amma wataƙila ba ƙasa da wasu nau'in dabbobin a cikin kawance na ilmantarwa. Ƙauna ita ce abin da ya rage, abin da zai iya ko ba zai haifar ba, abin da ke sa wannan harshen ya canza launi zuwa buƙata ko ji.

Wuta biyu

Bakan da garaya

Bari mu yi magana game da waka, mu yi tir da za mu yi ƙoƙari mu fahimci mafi hazaƙan bayyanar da kalmar ke bayarwa: waƙa. Ga wadanda ba su da yawa daga cikin wakoki zai iya zama babban abin jin daɗi idan aka sami wannan maƙala ta ƙwararren marubuci mai fasalin waƙa ba ƙaramin haske ba.

Mawallafin waƙoƙi a lokuta da yawa suna ƙoƙarin nemo Neruda, Loca ko Baudelaire karatun ɗanɗano na waƙoƙi da waƙoƙi, amma wataƙila ana buƙatar ƙarin zurfin zurfafa bincike, samun dama ga madaidaicin inda ake samun wannan ɗaukaka ta ciki na abin da aka cimma. waƙa.

Makullin na iya kasancewa a cikin wannan littafin da ke nazarin waƙoƙi, wanda ke kusantar da mu zuwa tafarkin wahayi na waƙa, wanda ke bayanin yadda taƙaitaccen kalmomin da suka fi dacewa na iya cika hankali da ruhin kowane mutum.

Bakan da garaya
5 / 5 - (5 kuri'u)

1 sharhi akan "Littattafai 3 mafi kyau na Octavio Paz"

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.