3 mafi kyawun littattafan John Steinbeck

Halin zamantakewa yana alamta, har ma fiye da haka, marubuci mai kula da motsa jiki, ta wata hanya kuma zuwa babba ko ƙarami, a matsayin mai tarihin zamanin da ya rayu. John Steinbeck A taƙaice dai bai kasance ba a cikin waɗancan shekaru masu wahala na Babban Bala'in da 30s ya fara da musamman waɗanda suka shafi Amurka, mahaifar marubucin.

Y godiya gareshi da yawa abubuwan tarihi na kowane fanni na zamantakewa suna ɗan adam, ta hanyar haƙiƙanin abin da ya canza halin yanzu zuwa sahihiyar baƙar fata, inda tabarbarewar tattalin arziƙin ya fifita baƙin cikin da ke wulaƙanta mutane.

Kuma a tsakiyar wannan koma bayan mafarkin na Amurka da mafarkin duniya ta hanyar faɗaɗawa, wurin kiwo don rikice -rikicen yaƙi na gaba, John Steinbeck ya bayyana sarai cewa abin sa shine ya faɗi abin da ke faruwa daga saiti na musamman. Ya kashe masa nasa, amma a ƙarshe alƙalaminsa mai ƙyalƙyali ya yi tafiya, har lambar yabo ta Nobel ta adabi a 1962 ta tabbatar da cewa bai yi kuskure ba wajen zaɓar sana'ar marubuci mai kayatarwa, mai ban tausayi da ban sha'awa.

3 Littattafan da aka Ba da Shawara Daga John Steinbeck

Inabin Fushi

An bar shekaru goma na 30 a baya. Shekaru na zullumi da rashin jin daɗi da suka ƙare har zuwa yakin duniya na biyu.

A wancan zamani kowa ya tafi neman gwal dinsa. Tafiya da saukowa a sababbin wurare kawai sun taimaka wajen ƙara rashin jin daɗi da kuma nuna rashin tushe da rashin haɗin kai. Mutanen da suka canza rayukansu zuwa ƙarshe suna kiwo cikin wahala da rashin fahimta.

Taƙaice: An bambanta shi da lambar yabo ta Pulitzer a 1940, Inabi na Fushi ya bayyana wasan kwaikwayo na ƙaura daga membobin dangin Joad, waɗanda ƙura da fari suka tilasta su barin ƙasarsu, tare da dubunnan mutane. Mutanen Oklahoma kuma Texas ta nufi “ƙasar alkawari” ta California bayan mummunan tasirin Babban Bala'in da Dust Bowl.

A can, duk da haka, tsammanin wannan runduna ta waÉ—anda aka kora ba za ta cika ba. Daga cikin nau'ikan fim É—in da wannan labari ya sani, wanda ba a manta ba wanda tauraron Henry Fonda kuma John Ford ya jagoranta ya fice.

Inabin Fushi

Na beraye da maza

Ba sa so, Don Quixote ya ba da kansa da yawa don sabbin sabbin shawarwari don haruffan haruffa. Mutanen da ke kan iyaka da balaguron balaguro da tafiya zuwa babu inda suke yaduwa a cikin tarihin adabi ko ma sinima.

Steinbeck ya kuma shiga wannan yanayin na gaya wa duniya ta hanyar haruffa na musamman waɗanda, a ƙarshe, ke ba da hangen nesa na musamman wanda ya ƙare buɗe tunanin mu ga kowa.

Taƙaice: Lennie, mai tabin hankali sosai kamar yadda yake da daɗi, yana yawo kan tituna tare da George mai hazaka. Mutane biyu ne masu yawo a cikin yankunan karkara na Babban Bala'in da ya lalata Arewacin Amurka, koyaushe suna neman duk wani aikin da zai ba su damar tsira.

John Steinbeck, Kyautar Nobel a 1962, wanda aka nuna a yawancin litattafansa duniya marasa galihu waÉ—anda suka yi yawo a yankunan karkara na Amurka a cikin shekarun Damuwa, don neman duk wani aikin da zai ba su damar tsira.

A cikin wannan labari, wanda aka kawo a allon a 1992, Steinbeck ya ba da labarin alaƙar da ke tsakanin Lennie da George: Lennie, mai raunin tunani kamar na farko kamar yadda yake da taushi; George, mai wayo ga ɗan damfara, wanda ke ƙoƙarin kare Lennie daga kansa, kodayake wani lokacin yana dogara da ƙarfinsa don fita daga cikin matsala.

Abotar da ke tsakanin waɗannan mutane biyu da aka mayar da su saniyar ware da fadan da suka yi da al'adun gargajiya da wayewa na masu ƙarfi shine samfurin ɗan adam wanda har yanzu yana da inganci a yau kamar lokacin da aka rubuta wannan labari, sama da shekaru sittin da suka gabata: haɗin kai.

A cikin dajin dare

Me muke nufin yi wa yaro wasiyya? Wani lokaci muna son su zama kamar mu, amma kusan koyaushe muna yin kamar sun fi mu.

Ilimin cikin gida da banbance -banbancen da ke haɓaka yayin da lokaci ke tafiya ta hanyar sanya kowanne a matsayinsa, iyaye a bayan fage da yaran da ke ɗaukar mataki, suna inganta wasan da wataƙila ba za mu taɓa rubutawa ba.

Taƙaice: Joe Saul na iya zama kowa, ɗan acrobat, manomi ko matuƙan jirgin ruwa, wanda tsananin sha'awar ya ba da ɗan gadonsa gaba ɗaya. Kuna iya yi? Kuma don fahimtar menene raunin da yakamata ku shawo kan hanya?

A cikin wannan aiki mai ban mamaki, wanda aka rubuta yana bin tsari iri ɗaya kamar na Mice da Maza da Wata Ya Haska, John Steinbeck yana yin tunani cikin ƙima akan ƙimar jini, gado, girman kai da abokantaka, akan sha'awar mutum ta farko da kuma nutsuwa don fahimtar su.

Kamar yadda marubucin da kansa ya yi nuni a cikin jawabinsa na karɓar lambar yabo ta Nobel ga Adabi a 1962, "dole ne mu bincika cikin kanmu don alhakin da hikimar da addu'o'inmu suka taɓa so sanya wa wani allah."

A cikin Dajin Dare
5 / 5 - (9 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.