Mafi kyawun littattafai 3 na Kafka mara nauyi

Wani lokaci wani takamaiman aiki (adabi a cikin wannan yanayin) yana yiwa marubucin É“arna. Yawan wuce kima na Metamorphosis a matsayinta na gwaninta tabbas yana nufin nauyin faranti akan kyawun Franz (wani abu makamancin haka ya faru da Salinger tare da Mai kamawa a cikin hatsin rai, mafi almara fiye da komai).

Ta haka ne, Kafka, da kansa ya ɗauka a matsayin matsakaicin marubuci (ba matsakaici ba), ya ƙare kwanakinsa yana tunanin ba za a taɓa buga yawancin ayyukan da ba a buga ba. Tarihi ya kula da yiwa aikinsa lakabi da "na sirri" ko "daban", da kyau, ba zan zama wanda ke ɗaukar akasin Tarihi ba.

Abin da ba zan musanta ba shi ne na yarda da wannan ra'ayi na tsaka-tsakin abin da Kafka ya rubuta. A yawancin lokuta muna magana, don magana, na wallafe-wallafen da ba su da amfani ko kuma marasa amfani bisa ga ƙa'idodin da masu suka suka tsara da sauran su.

Koyaya, mahimmancin aikin Kafka ya jagoranci masu karatu da yawa a duk faɗin duniya akan hanyar Metamorphosis mara mutuwa da wasu littattafai, waɗanda a ƙarshe, aka buga YES.

Koyaya, idan kun gamsu da ƙimar wannan marubucin, kuma kafin ku tantance matsayina na littattafansa, zaku iya samun duk ayyukansa a cikin kayan alatu don kowane ɗakin karatu mai mutunta kai, yana samuwa a ƙasa:

Duk abin da ya faɗi, a takaice, zan ba da suna waɗancan littattafan Kafka guda uku mafi kyau, ko kuma aƙalla waɗanda suka ba ni ra'ayi mai kyau.

Kafka's (fiye ko lessasa) shawarar littattafan

Tsarin

Sama da Metamorphosis dangane da ɓangaren zamantakewa da siyasa na lokacin da Kafka ya rayu. Tsarin yana daga cikin fewan ayyukan adabi waɗanda suka cimma ƙaddarar da ba a saba gani ba ta yaɗuwar iyakokin yanayinsa a matsayin labari.

Lallai, a cikin wannan labari wanda ya fara da kamawa, wata safiya, na Josef K., wanda ake zargi da aikata laifin da ba zai taɓa sani ba, kuma wanene daga wannan lokacin yana da hannu a cikin ɓarkewar ɓarna wanda ke sarrafa ta hanyar Kowa da kowa da kowa. wanda dalilansa da dalilansa ba za a iya tantance su ba, Franz Kafka ya ƙirƙira wani ƙamus mai ƙarfi don yanayin ɗan adam na zamani. Max Brod, abokin Kafka, edita kuma mai aiwatar da adabi bayan mutuwarsa, ya sami labarin aikin a 1914, yayin da Kafka, bisa al'adarsa, ya karanta masa wasu wurare.

Tun farkon lokacin da labarin ya burge shi, don haka ya dage, kamar sauran lokuta, cewa a buga shi, a kan sabawar marubucin.

Bayan mutuwar Kafka wanda bai mutu ba daga tarin fuka a 1924, kuma duk da cewa marubucin ya bayyana a cikin bayanin burin sa cewa a lalata duk rubuce -rubucen sa ba tare da an karanta su ba, Max Brod ya yanke shawarar bugawa. Tsarin bayan shekaru. Wannan bugu yana tattara cikakken rubutu da tsarin Kafka ba tare da ɓarna da saɓani na bugu na farko na Max Brod ba.

tsarin-kafka

Burrow

A ƙarƙashin sieve na gaskiya wanda ke jagorantar aikin wannan marubucin, sabon keɓancewar dabba (sanda a cikin wannan yanayin) yana kawo hangen nesa na ɗan adam, na tunaninsa mai rikitarwa, abubuwan da ke damunsa, ƙarfin ikon taurin kai duk da dalili, duk wannan ta hanyar nisantawa tare da tarin fassarori.

Wani sabon bugu na Mutanen Espanya yana mai da hankali É—aya daga cikin sabbin rubutun Franz Kafka: tarin fuka ya mamaye shi, a tsakanin hauhawar hauhawa, ya taka rawa Burrow gutsattsarin sabanin sakarci mai hankali, mugun son zuciyarsa, shiru.

Burrow ya Æ™unshi, wataÆ™ila, annabcinsa mafi nisa. An haÉ—a shi cikin Æ™arar posthumous Bayanin fada ta Max Brod, wanda shi ma ya ba shi take. A cikin Mutanen Espanya, an fassara wannan take a matsayin BurrowGinaGidan kwanciya o Aikin.

Babban mai ba da labarin wannan labarin, É—an sanda, shi ne mai gina gine -ginen ramin rami mai rikitarwa wanda ya sadaukar da rayuwarsa da duk damuwar sa.

Gidan sarauta

Kafkaes na pro sun nuna wannan aikin a matsayin fitaccen marubucin Bayahude. Gidan sarauta yana ba da labarin ƙoƙarin da bai yi nasara ba na mai binciken K. don samun dama ga hukumomin gidan, wanda a fili ya nemi ayyukansu, kuma don samun izinin yin aikinsa kuma ta haka ya zauna a ƙauyen inda aka karɓe shi a matsayin baƙo.

Tare da dagewarsa kan neman haƙƙoƙinsa, galibi abubuwan ban dariya na mai binciken K. suna tsara wani misalai da ba za a iya fahimta ba game da yanayin rashin ƙarfi na iko da kuma game da mawuyacin halin mallakar da ke damun mutumin zamani.

En Gidan sarauta, wanda aka rubuta a ƙarshen ƙarshen rayuwar marubucin, lokacin da cutar ta ci gaba tare da matsanancin ƙarfi, ƙarfin Kafka ya kai ƙarfin da ba a saba gani ba, yana ba da shaidar rashin alƙawarin marubucin, ga ƙudurinsa na fuskantar babban ƙalubalen wanzuwar:farmaki kan iyakar duniya ta ƙarshe»Burinsa ya kasance«karshen ko farkon".

Wannan balaga da ƙarfinsa, salon sa na ban mamaki, wanda, kamar yadda ya faɗa Hermann Hesse, sanya Kafka ya zama sarkin ɓoyayyen mas'alar Jamusanci, yi littafin Gidan sarauta wani matashi na adabin duniya, na gargajiya wanda, kamar Tsarin, ya haifar da ɗimbin fassarori da sharhi, ba kawai adabi ba, har ma da falsafa, tiyoloji, tunani, siyasa da zamantakewa, ta haka yana nuna cewa ya taɓa jijiya na zamaninmu.

castle-kafka
4.7 / 5 - (7 kuri'u)

1 comment on "Littattafai 3 mafi kyau na Kafka mara nauyi"

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.