3 mafi kyawun littattafai na Elvira Lindo

Wani lokaci kuma mai kyau ma yana manne. Domin Elvira kyakkyawa raba rayuwa da tebur tare da babban Antonio Munoz Molina yana iya zama azumi don haɓaka wannan labarin labarin. Kuma cikin bangaskiya cewa ta ƙare gano ta, har sai ta zama marubucin marubuci na nau'in jarirai da na yara kuma ana gudanar da shi tare da kawaici a cikin sauran nau'ikan manya.

Yakamata a fahimci (a cikin yanayin masu saukin kai) cewa yin nuni ga koyo ba la'akari da macho bane. Hasashe na kawai ya samo asali ne daga haƙiƙanin abin da Antonio Muñoz Molina ya fara buga litattafai tun kafin Elvira Lindo.

Wani hasashe mai yuwuwar zai kasance itace na marubutan da aka raba tsakanin duka ya ƙare sauƙaƙe wurin taro da aka ƙara ƙauna ... wa ya sani?

Ma'anar ita ce sana'ar Elvira Lindo tana gudana koyaushe tare da hanya mai zaman kanta kuma ta bambanta, ta sami nasarori na gaske a cikin almara na matasa yayin da kuma ta sami nasarar yin ƙaƙƙarfan labarai na ban dariya. Marubuci mai faɗin ƙasa wanda koyaushe zaka iya samun littafi mai kyau wanda za a ba kowane nau'in masu karatu.

Manyan litattafan da aka ba da shawarar 3 ta Elvira Lindo

cikin ramin zaki

Kerkeci a kullum yana bibiyar ’yar karamar Riding Hood a matsayin mizani na butulci na kuruciya ta fuskar hadarin dajin. Shi ya sa dajin shine misalin ganowa. Musamman tun da tatsuniyoyi da tatsuniyoyi game da fargabar da a ko da yaushe suka kasance sun samo asali ne daga wannan tunanin kakanni na gandun daji masu ganye tare da tatsuniyoyinsu. Daga nan kowa ya ƙare yana fitar da tsoro da ɓoye sirrinsa tsakanin ƴan ƴan ƴan hanyoyi na tunani.

Julieta da mahaifiyarta sun isa La Sabina don yin hutu. Tana da shekara goma sha ɗaya, ƙauyen da ya ɓace yana ganin Juliet shine wuri mafi kyau don barin matsalolin da ba ta san yadda ake saka suna ba. Wannan rani na har abada mai cike da lokuta na farko, zai gano cewa tushen garin na sirri ne da abubuwan tunawa; gefuna na gandun daji, na tatsuniyoyi da almara; da kuma zukatan mutane na tsoro, ƙiyayya, ƙauna da bege, ji guda huɗu waɗanda ke ciyar da mafarkinsu da kuma mafi munin mafarkinsu.

A cikin Wolf's Den ya taso ne daga mahangar marubucin da ta sadaukar da wani babban ɓangare na aikinta don lura da ƙuruciyarta a cikin duk wadatarta, ɗabi'a da rauninta, kuma ya nuna cewa labaran da muke rabawa, da waɗanda muke gaya wa juna, za su iya karya. la'anar gado mai guba.

Elvira Lindo ta dawo cikin almara mai tsabta ta ƙirƙirar yankin adabin kanta, Sabina da ba a zaune da kuma gandun daji, yanayin da gaskiya da tatsuniyoyi ke tafiya tare, kamar yadda yake cikin tatsuniyoyi. Mai karatu da ya zurfafa a cikinsa, zai nutsu a cikin wani littafi mai ban sha’awa, mai qarfin gaske, wanda a gabansa asirinsa ne kawai za su iya mayar da martani cikin mamaki da jin daɗi.

cikin ramin zaki

Manolito tabarau

Mu sanya adabin yara da matasa a wurin da ya cancanta. A matsayin kusanci ga duniyar karatu, babu abin da ya fi kyau fiye da cikakken littafin tausayi ga yara.

Kasada, ji da motsin rai irin na abin mamaki, duniya mai ban mamaki kuma a lokaci guda yana kusa da gaskiyar maƙwabcin mu har yana sarrafa kowane nau'in masu karatu.

Tun bayan dawowarsa a 1994, sabbin abubuwan da suka faru sun kai mu cikin unguwar Carabanchel tare da Manolito da Orejones López da ba za a iya raba shi ba a wannan gwagwarmayar na kowane irin kasada tsakanin nagarta da mugunta fiye da haka, a matakin titi fiye da kowane lokaci.

Kashi na farko ya kasance fashewar bam, amma duk wani sabon salo na ci gaba da wannan ƙwaƙƙwaran labarin da ke kusa da duniyar yara, tare da maƙarƙashiya da tabbatar da ƙuruciya akai -akai akan titi.

Manolito tabarau

Kalma daga gare ku

A ganina, rubuta litattafai na yara ko matasa shine mafi wahala ga babba. Don haka lokacin da kuka gano Elvira Lindo tana bayyana a cikin danyen hali, tausayawa da kuma haɓakar ɗan adam, ba ku da wani zaɓi sai dai ku ɗauki shaidar kan cancantar marubuci wanda ke da ikon motsawa cikin fannoni daban -daban guda biyu tare da kaɗaici iri ɗaya.

A cikin wannan littafin labaru biyu, rayuka biyu, na Rosario da Milagros sun taru. Dukansu masu sharar titi ne kuma a cikin ayyukansu na birni suna raba mafarkansu da mafarkai, abin takaici da fatansu. Tsakanin su biyun ana zana yanayin mafi girman motsin rai yayin da suke kwance rigunansu a cikin gaskiyar da ke nisanta da juna, amma, É—an adam ya mamaye komai.

Matsala ɗaya ce kawai, jituwa ta rayuka biyu tana ba da sanarwar fashewa lokacin da ɗayan matan ta yanke shawarar ɗaukar sabbin ƙalubalen rayuwa, wanda bugun fata ya fi so ...

Kalma daga gare ku

Abin da na bari in rayu

Idan akwai wani bangare wanda ya shahara a cikin labarin Elvira Lindo, wannan shine mahimmanci. Halayen Elvira Lindo, farawa daga Manolito Gafotas da ƙarewa da kowane ɗayan litattafansa masu rarrafe, suna ba da wannan ƙanshin mai mahimmanci, wannan jin daɗin taka ƙasan yanzu tare da tsananin abin da baya son tserewa, duk da cewa ya riga yana jin cewa nan gaba ya ƙare yana share komai tare da ruwan sama na lokaci.

Madrid na shekarun tamanin da Elvira Lindo ya sani sosai ya zama saitin wannan labari. Halin Antonia, a farkon shekarun ta ashirin, ba shi da alaƙa da sanannen wurin Madrid. Juyowar ta ita ce kula da ɗanta a cikin kadaici, tare da kamun kai wanda ke buƙatar ƙarfi don kada ya fid da rai.

Labarin Antonia ya kasance abun ƙyama gabaɗaya don matakin da ba ta dace ba. Garin yana tafiya a wani yanayi na daban, dama baya daina zuwa kuma rauni yana bayyana kowane daƙiƙa.

Sannan akwai shi, halittarsa ​​ta kasance baƙon abu ga komai, mai iya cetonta a cikin lokutan da baƙin ciki mara iyaka ya sake bayyana a rayuwarsa.

Abin da na bari in rayu
5 / 5 - (7 kuri'u)