Littattafai 3 mafi kyau na ƙwararrun Azorin

Mai yiyuwa ne mafi daidaitaccen laƙabi a cikin adabin Mutanen Espanya na kowane lokaci. Ina kuskure in faɗi hakan bisa ga sauƙi da kida na AzorinKowa, duk da kazanta a fagen adabi, ya danganta wannan laƙabi da na fitaccen marubuci. Kuma shine haddace José Augusto Trinidad Martínez Ruiz ya ƙunshi wahala cewa marubucin ya san yadda ake ragewa tare da gajeriyar laƙabin laƙabi, yanke shawara mai ƙima na kasuwanci lokacin da har yanzu tallan bai wanzu ba.

Bayan aiwatar da ayyukan da aka rattaba hannu a matsayin José Martínez Ruiz wanda ke yin tsaka -tsaki ko wasu laƙabi irin su Cándido ko Arhimán, ɓoyayyun kalmomin da suka fi dacewa da rubutun ko ga ɗan jarida, marubucin ya yanke shawarar ƙarshe a sa hannu wanda zai ba shi ɗaukaka da duniya kalmomin Mutanen Espanya.

Gabatar da Azorín kuma ba magana game da ƙarni na 98 aiki ne na kuskuren ilimi. Amma idan galibi kuna karanta ni anan, zaku riga kun san cewa alamomi da tsara filin kirkire -kirkire sun zama kamar ba su dace da ni ba, fiye da lamuran tarihi ko ɗakin karatu.

Kamar yadda tarin marubuta ke zama tare da yanayi iri ɗaya, duk yadda mutum yake so yayi ƙoƙarin haɗa marubutan marubuta ta hanyar yanayin zamantakewa da siyasa, ra'ayin kawai na ƙuntatawa yana iyakance abin kirkira kuma ya tsaya kan buƙatar yin lakabi don karatu da bincika.

Marubutan da kansu waɗanda ke ɗaukar nauyin wannan halin yanzu sun dage kan musanta irin wannan yanayin. Amma mai ilimin taurin kai yana da burin ƙirƙirar fannoni da batutuwan karatu.

Ma'anar ita ce Azorín ta ci gaba da abokantaka da Pio Barojatare da Ku sani ko tare da Valle-Inclan. Gaskiyar ita ce, sun taru a cikin gidajen abinci don yin magana game da ɗan adam da allahntaka, don cike da giya idan yana wasa ko tattaunawa kamar garulos na kulab ɗin Goya. Kuma wannan duk game da su ne a ƙungiya, tare da la'akari da ayyukansu musamman kasancewa abin da ya dace.

Kuma a cikin Azorín, tare da tsawon rai mai kyan gani, mun sami babban aiki don jin daɗi ba tare da ƙarin kwaskwarima ba ...

Manyan littattafan shawarar 3 ta Azorín

Nufin

An yi masa lakabi da ɗaya daga cikin ayyukan samar da abubuwa na yanzu na 98 a cikin alƙawarinsa, wannan sabon labari wanda ya fara da jerin abubuwan ban sha'awa na babban tasiri mai mahimmanci a lokutan da Spain ta rayu a wannan lokacin, yana kawo jin daɗin marubucin da aka sadaukar da shi na daidaikun mutane, na tunani don ƙoƙarin fayyace abin da zai iya rage mutunci a cikin mawuyacin yanayi sanye da tinsel.

Daga nihilist, wahayi mai nasara, a cikin La za mu iya ganin wannan kyakkyawa da rashin jin daɗi wanda ya wuce yanayin kawai kuma ya ƙare shiga cikin wanzuwar, a cikin adabi azaman falsafar haruffa, a cikin nazarin bayanan martaba na tunani waɗanda ke motsa makirci ta wani iri na impressionism sanya prose.

Wasiyyar. Bayan shekaru dari

Hanyar Don Quixote

Duk da yanayin tarihin aikin jarida na ƙungiyar, rubutaccen adabi da labarin sa ya sa wannan aikin ya zama mafi ban sha'awa na Azorín.

A ƙarƙashin rinjayar halin Don Quixote na duniya, Azorín ya zama kamar ya hau kan dutsen nasa don sake duba al'amuran da kafa kamanceceniya waɗanda wani lokaci na ban dariya kuma wani lokaci na ban tausayi.

A cikin alfahari game da ilimin gwanin Cervantes da jujjuyawa tare da abubuwan tarihi na ƙasar, Azorín ya sake dawo da kansa cikin ɓacin rai, a cikin tsohon tarihin da jin daɗin lalacewar tunanin ƙasa gabaɗaya, tare da baƙin ciki wanda ke nuna mana manyan abubuwan ɓarna. kasar ta karkata kan tsohuwar daukaka da ba za ta yiwu ba.

Hanyar Don Quixote

Castilla

Azorín ya kasance mai shimfidar yanayin ɗan adam. Rai mai iya kwatanta lokacin da mafi zurfin gaskiyar. Lokacin da muka karanta wannan aikin da ke motsawa tsakanin gaskiya da wani nau'in sihiri na lokaci, muna jin dadin kwarewa na kama lokaci a kan matakin ilimi, kamar ganin zanen da zai iya samun motsi a cikin tunaninmu yayin da ba mu daina yin la'akari da dukan wuri ba. .

Cikakkun bayanai waɗanda ke magance rayuwa mai sauƙi, amma suna ƙare har suna daidaita ainihin ruhin waccan mutane galibi ana amfani da su azaman tushe don juyin juya hali, akidu da sauran ƙungiyoyin da ba za su iya yiwuwa ba ... Ɗaya daga cikin mafi kyawun bayyani na adabi game da abin da muke daga Pyrenees ƙasa. ga duniya.

Castilla
5 / 5 - (6 kuri'u)

1 sharhi akan "Littattafai 3 mafi kyawun na Azorin mai haske"

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.