3 mafi kyawun littattafai ta mai ban mamaki Pierre Lemaitre

Babban misali na marigayi marubucin sana'a, kuma sabon exponent na jinkirin maceration don ingantaccen adabi. Akwai marubuta kamar Pierre Lemaitre wanda adabi kullum yana tare da shi, watakila ba tare da ya sani ba. Kuma lokacin da adabi ya fashe, lokacin da buƙatar yin rubutu ya zama tilas, ayyuka masu ƙima suna ƙarewa da haifar da alama an rubuta su a cikin lokacin jinkirin marubucin wanda har yanzu bai ɗauki ƙaddararsa ba.

Rayuwa ita ce rubuta littattafai. Gano cewa ku ma kun san yadda ake rubutawa wasu na iya zama lokaci ne kawai. DA Pierre Lemaitre Yana yi da kyau, tsine da kyau. Goyan bayan ɗaya daga cikin waɗancan masu canjin kuɗi (musamman Camille Verhoeven) waɗanda ke hidimar marubucin azaman bel na watsawa don ba da labari da watsa damuwa. Domin littafin tarihin laifuffuka da wannan marubucin ya mayar da hankali a kansa shi ma yana da ma'anar suka na zamantakewa.

Godiya ga wannan cakuda bakar jinsi, tare da makirce -makirce masu kayatarwa da dubaru masu duhu, tare da mahimmancin tabbatar da zaman jama'a. Lemaitre ya ci lambobin yabo da yawa. Bai taɓa zama mafi kyau fiye da na Lemaitre ba, muhimmin abu shine kada ku isa da wuri, amma ku isa akan lokaci. Abu ne mai kyau game da sana'ar rubutu, ba a makara da farawa.

3 litattafan da aka ba da shawarar ta Pierre Lemaitre

babban maciji

Me za ku yi, Ina son eccentric, abin ban mamaki. Kuma wannan labari ya bambanta da abin da Lemaitre ya saba bayarwa. Kuma a cikin wannan baƙon kwatsam akwai kuma sihiri da aka yi a cikin adabi. Ba tare da watsi da sha'awar noir ba, wannan ƙwararren marubuci Bafaranshe ya zare daga hannun rigarsa wani shiri a kan wannan bakin, tsakanin barkwanci da shakku, wanda kawai mawallafa masu iyawa da nufin su fuskanci sabani.

Ya kamata a ko da yaushe a kiyaye da sanye da tufafi masu kyau, manyan mata masu ritaya masu shekaru tare da ƙwararrun ƙwararrun Dalmatian, kamar Mathilde Perrin, gwauruwa mai shekaru sittin da uku, wacce bayyanar da ba ta bayyana ba ta ɓoye bindiga don haya daga sauƙi. jawo da jijiyoyi na karfe.

Kware da ƙwazo wajen sarrafa manyan makamai, da iya zamewa ta wuce ƴan sanda tare da lalatar da masu bin ta, wannan tsohuwar jarumar Resistance ta yi rashin tausayi tana aiwatar da ayyukan wani kwamanda mai ban mamaki lokacin da ba ta kula da lambun ta a wajen Paris ba. Koyaya, rashin kulawa akai-akai da kuma mummunan hali na ɗan kamala Mathilde, wanda ke sa ta ƙara zama mai jujjuyawa da damuwa, ta fara damuwa na sama, a shirye don kawar da ita kafin lokaci ya kure.

Haɗin kai mai wayo da madaidaicin makirci tare da saurin gudu, Babban Maciji shine littafin laifi na farko da Pierre Lemaitre ya rubuta. Al'amarin kisan kai mai sarkakkiya cike da zance mai ban tsoro, al'amuran ban mamaki da manyan abubuwan ban dariya da ban dariya.

babban maciji

Rigar aure

Babban fitaccen nau'in nau'in noir na yanzu shine wanda ke kulawa ya zarce karatu don cimma wani tashin hankali, zafi ko baƙin ciki, na ɓarna na makircin sa. Lemaitre yayi nasara tare da wannan sabon labari mai cike da rudani har ma da bakin hauka.

Domin babu wani abin da ya fi zafi fiye da motsa jiki na ruwa na adabi zuwa zurfin hali. Ma'anar ita ce, in ban da haka, dalilan irin wannan balaguron zuwa zurfin rami mai zurfi na mutum yana aiki don magance ko da rashin sani a matsayin labyrinth inda fitowar take da mahimmanci don sake gina rayuwa gaba ɗaya, lamarin yana ɗaukar girman ƙarfe.

Tabbas yayin da kuke ci gaba ta hanyar labari za ku fara tunanin abin da ke faruwa a duniyar Sophie, wanda shine ke jan igiya da duk abin da ..., amma bayan wannan trompe l'oeil da alama yana da wayo fiye da yunwa a matsayin mai karatu , zaku ƙare jin daɗin yadda kuma me yasa kuma daga baya.

Sophie Duguet ba ta fahimci abin da ke faruwa da ita ba: ta yi asarar abubuwa, ta manta da yanayi, an kama ta a cikin babban kanti don ƙananan sata waɗanda ba ta tuna aikata su. Kuma gawarwakin sun fara taruwa a kusa da shi ...

Tufafin aure, na Pierre Lemaitre

Albarkatun Dan Adam

Farawa marigayi ba daidai yake da iyakancewar shekaru ba, aƙalla a cikin fasahar rubuta almara. Lemaitre yana haɓaka tare da kowane sabon tsari. Labari mai baƙar fata kamar yadda yake da yuwuwar gaske ...

Na gabatar muku da Alain Delambre, tsohon daraktan kula da ma’aikata kuma yanzu ba shi da aikin yi. Sabanin tsarin aiki na yanzu da aka wakilta a cikin wannan hali. A cikin wannan littafin Albarkatun Dan Adam, muna yin ado cikin fatar Alain yana ɗan shekara hamsin da bakwai kuma muna shiga cikin bincikensa na wani ɓangaren tsarin sanya aikin, na wanda ke neman aiki.

Yawan shekarun ku ba shine mafi dacewa don neman sabon aiki ba. Ci gabansa da alama ba shi da mahimmanci, yana da yawa kuma yana da yawan cinikin da ke da alaƙa da ƙwarewarsa. Ba shi da kyau ga arha, injin samari. Binciken aikin ya zama ƙarshen Alain. A farkon labarin ana zubar da digo na barkwanci baƙar fata tsakanin yanayin da ake iya ganewa cikin sauƙi a cikin gaskiyar mu. Amma kadan -kadan makircin yana karkacewa zuwa wani yanayi na bacin rai, inda Alain zai fada cikin yanke kauna.

Ba tare da aiki ba, ba tare da mutunci ba kuma cike da matsananciyar damuwa, Alain yana amfani da duk wata dama don ƙoƙarin dawo da kansa cikin al'umma mai aiki. Amma dama suna zuwa tare da haɗari. Dangin danginsa suna shan wahala kuma yanayin sa gaba ɗaya yana taɓarɓarewa.

Kuma akwai lokacin da a matsayin mai karatu, zaku yi mamakin ganin kanku kuna karanta littafin laifi tare da fasali na gaske. Abin da Alain zai iya yi don dawo da martabarsa ya wuce duk abin da ya zata. Abin da za ku iya ji a cikin ɓacin rai wani abu ne da ya jiƙe ya ​​watsa muku, har ma da ɗigon jini daga tashin hankali.

Neman aiki a matsayin ingantaccen mai ban sha'awa, labari mai cike da shakku, ɗaukar nauyi wanda wani lokacin ba ya da nisa a rayuwarmu ta yau da kullun. Labari mai ban sha'awa wanda ake karantawa da damuwa, amma da zarar kun duba ba za ku iya daina karantawa ba.

rashin mutunta albarkatu-lemaitre

Sauran shawarwarin littattafan Pierre Lemaitre…

fadin duniya

Duniya wani mataki ne na kowane nau'in labaran da ke da alaƙa da ma'anar rayuwa. Ana gani a zahiri game da hakan ne. Daga wannan la'akari, labari mai ban sha'awa irin wannan ya dace daidai, cakuda nau'o'in nau'ikan da aka cire kayan aikin fasaha don cikawa a cikin ɗan adam tare da kyakkyawan ɓangarensa da kuma gefen duhu, tare da godiya ga abin da ya sa mu mutum a cikin mafi kyawun ma'anar kalmar da abin da ya sa mu Yana aikata mafi muni fiye da wasu namun daji, idan ya cancanta ...

Beirut, Paris, Saigon, 1948. Saga mai ban sha'awa na iyali mai cike da sirri, kasada, al'amuran soyayya, yarjejeniyoyin inuwa da laifuka. fadin duniya ya ba da labarin abubuwan da suka faru, abubuwan ban sha'awa, abubuwan ban sha'awa da sirrin Pelletiers, dangin da ke da masana'antar sabulu a Beirut, wani birni da ke ƙarƙashin ikon Faransa, tare da Yaƙin Indochina da Paris bayan yakin Paris da sake ginawa a matsayin baya. Kuma duk tare da taɓawa na ban mamaki da kisan kai da yawa.

Lemaitre ya ba mu labarun soyayya guda uku, jerin gwanon guda biyu, labarin Buddha da Confucius, abubuwan da suka faru na ɗan jarida mai kishi, mutuwa mai ban tsoro, rayuwar Yusufu cat, zalunci da matar da ba ta iya jurewa, cin hanci da rashawa na gwamnati, zuwa ga jahannama. .. Ƙwararren labari, mai haske da duhu a lokaci guda, mai taushi da wuya, cike da juyi, sha'awa, wanda ke wasa da dadi tare da lambobin serial.

fadin duniya

Shiru da fushi

Faɗin duniya na ci gaba da faɗaɗa tare da wannan kashi wanda ya fara da wannan ɗanɗano mai kuzari a cikin salon "Sauti da Fury", ta Faulkner. Kuma ko da yake wahayi na iya zama amsawar nesa, haɗuwa da kalmomi a cikin wannan yanayin ya wuce gaba. Domin akwai bambanci tsakanin shiru da fushi, kamar natsuwar da ke gaban guguwar. Fiye da haka a yanayin halayen da muka riga mun sani sosai ...

Paris, 1952. Bayan sun ƙaura zuwa babban birnin Faransa daga Beirut, ’yan’uwan Pelletier suna fuskantar ƙalubale daga birnin da aka ɗauke su. Lokacin da Hélène ta isa Chevrigny, wani gari a cikin zurfin Faransa, don aiwatar da rahoton da Journal duSoir ya ba da izini, ta shaida wasan kwaikwayo na ɗan adam na waɗanda za a kore su har abada daga gidajensu kuma, a cikin wannan yanayin, rayuwarta za ta juya baya. ba zato ba tsammani.

A halin yanzu, ɗan'uwansa François, ɗan jarida mai ƙudiri na jaridar Paris guda ɗaya, dole ne ya gano wanene Nine da gaske, yayin da Jean, babban ɗan'uwansa, wanda matarsa ​​ta diabolical, Geneviève, ke azabtar da shi, yana fuskantar tashin hankalinsa kuma, sake, yayi ƙoƙari ya gudu. daga adalci.

Shiru da fushi

Rosy & John

Kyakkyawan littafi don tuntuɓar marubucin da halin sa Verhoeben. Wani abu mai sauƙi fiye da abin da aka ambata, amma cike da taɓawar Lemaitre mai duhu da ƙima mai ƙarfi.

Takaitaccen bayani: Jean Garnier saurayi ne mai kadaici wanda ya rasa komai: aikinsa, bayan muguwar mutuwar maigidansa; budurwarsa, a cikin mummunan hatsari, da Rosie, mahaifiyarsa kuma babban mai tallafawa, wanda aka daure.

Don fitar da zafinsa, yana shirin fashe harsasai bakwai, ɗaya a rana, a sassa daban -daban na faɗin ƙasar Faransa. Bayan barkewar cutar ta farko, ya mika kansa ga 'yan sanda. Sharadin sa kawai don gujewa bala'i shine 'yantar da mahaifiyarsa. Kwamishina Verhoeben yana fuskantar babban rudani: shin Jean mahaukaci ne tare da rudanin girma ko kuma babbar barazana ga ƙasar baki ɗaya?

rosy-da-john
4.9 / 5 - (20 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.