Mafi kyawun littattafan Hernán Díaz

Alkawari ya zo gaskiya. Abu game da Hernán Díaz tare da nasa Kyautar Pulitzer don Novels 2023, exaequo tare da Barbara Kingslover, kai tsaye hari ne a kan koli na wallafe-wallafen duniya. Don wannan sai kawai ya shirya kansa da litattafai guda biyu (manyan litattafai, a) waɗanda a halin yanzu ya ɗauke mu zuwa ga rarrabuwa da al'amuran da suka gabata a cikin Amurka waɗanda wataƙila tare sun haɗa cikakkiyar gabatarwar Amurka ta yanzu.

Haɗuwa da ra'ayi mai mahimmanci, wanda ya cimma mafi girman niyya, tare da sha'awar zamantakewar zamantakewar al'umma, duk abin da ke faruwa a cikin ayyukan Hernán Díaz yana gudanar da ba da kanta a gare mu a matsayin cikakkiyar haɗuwa, hadaddiyar giyar labari mai iya gamsar da palates na waɗanda suka yi. Nemo sha'awar ɗan adam daga wurin labarin almara da kuma waɗanda ke neman labarun halaye a cikin mafi saurin tafiyar almara na wanzuwa.

A wata hanyar da ba za a iya rarrabawa ba fiye da saukowa a cikin wani zamani ko wani, watakila saboda aikinsa ya riga ya tashi kuma har yanzu ba mu da duka, hangen nesa tare da hangen nesa. A halin yanzu, kowane labari da muka gano zai kama mu kamar cikakken bayanin abubuwan da ke cikin babban mosaic. Domin hasashe na marubuci kamar Hernán Díaz ya ƙare ya bayyana tare da kyawawan dalla-dalla, tare da ɗanɗanon buroshi. Mawallafi don yin la'akari.

Manyan litattafan da aka ba da shawarar Hernán Díaz

Fortuna

Duk neman wurin da za a yi nisa shine jujjuyawar dabarar arziki. So da sha'awa, niyya da dama. Duk abin da ke faruwa, har ma fiye da haka a cikin duniyar da ke fashe da abubuwan banza, kamar fare tsakanin buri, mafarkai, hassada, laifi ... waɗancan abubuwan jin daɗin ɗan adam waɗanda kuma suka haɗa da sabani don hawa. Har ma a lokacin da duniyar halittar adabi da kanta ta buɗe mana a matsayin wasan haske da inuwa, na madubai masu kamanceceniya ko karkatar da hoto, dangane da yadda za a iya tunkarar gaskiya tare da ƙarin ko žasa.

A cikin shekaru ashirin na nasara, Benjamin Rask da matarsa ​​Helen suna mulkin New York: shi, babban mai kudi wanda ya tara dukiya; ita, 'yar wasu masu fada aji. Amma yayin da shekaru goma ke kusantowa, kuma abubuwan da ya wuce gona da iri sun nuna wani bangare mai duhu, zato ya fara kewaye Rask ...

Wannan shi ne mafarin Wajaba, labari mai kayatarwa daga 1937 wanda kowa da kowa a New York da alama ya karanta kuma yana ba da labarin da za a iya ba da shi ta wasu hanyoyi. A cikin Fortuna, Hernán Díaz ya tsara ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun adabi: jimlar muryoyi, na fuskantar juzu'i waɗanda suka dace, cancanta da saba wa juna, kuma, ta yin hakan, sanya mai karatu a gaban iyakoki da iyaka tsakanin gaskiya da almara, tsakanin gaskiya. –watakila ba zai yiwu a samu ba – da sigar sarrafa ta.

Fortuna ta binciko abubuwan da ke tattare da tsarin jari-hujja na Amurka, karfin kudi, sha'awa da cin amana da ke tafiyar da dangantakar mutum, da kuma burin da ke lalata komai.

Ga wani labari wanda, yayin da yake tafiya a cikin karni na XNUMX, yana kama mai karatu a shafi na farko kuma ba ya bari ya tafi har zuwa karshe, yana mai da su cikin tashin hankali na dindindin godiya ga wasan adabi mai ban sha'awa da ya gabatar, mai cike da ban mamaki da rashin tsammani. karkatarwa.

Fortune, ta Hernán Díaz

A nesa

Yana da kyau koyaushe ku sadu da marubuta masu ƙarfin hali, masu iya ɗaukar aikin ba da labarai daban -daban, nesa da lakabin hacking kamar "mai kawo cikas" ko "bidi'a." Hernan Diaz ne adam wata yana gabatar da wannan sabon labari tare da sabon yanayin wanda ba zai iya musantawa ba wanda ya rubuta wani abu saboda kawai, tare da niyyar wuce gona da iri cikin sifa da sifa, yana daidaita sihiri cikin lokutan ban mamaki da muke rayuwa a ciki.

A cikin mãkirci, Díaz yana ɗaukar hanya tsakanin ban mamaki da almara amma koyaushe yana haɗe da haƙiƙanin gaskiya wanda ke nuna yanayin yanayin yammarsa, tafiya ta baya daga bakin tekun zuwa gabar Amurka a matsayin uzuri don kasada mai cike da alamomi.

Ga alama a gare ni cikin salo ga ɗalibin adabin Mutanen Espanya na kwanan nan Yesu Carrasco. Saitin wadatacce an fifita shi ta hanyar jin daɗin cikakkun bayanai da jimlar kusan abubuwan gani na zahiri. Kawai sai kowannensu ya ƙare yin rubutu tare da wannan ɗanɗano mai daɗi na sabbin masu ba da labari waɗanda aka ƙaddara don yin tarihin kowane lokaci, suna aro ƙamshi mai ƙima na lokutan mu.

Håkan Söderström, wanda aka fi sani da "Falcon", wani matashi ɗan asalin Sweden wanda ya isa California a tsakiyar Gold Rush, yana yin aikin hajjin da ba zai yiwu ba a cikin New York, ba tare da yaren yare ba, don neman ɗan'uwansa Linus, wanda ya rasa lokacin da ya shiga Turai.

A cikin tafiyarsa mai ban mamaki, Håkan ya gamu da wani mahaukaci mai neman zinare na Irish da mace marar haƙora waɗanda ke sanya shi cikin rigar karammiski da ƙyallen takalmi. Za ku sadu da masanin halitta mai hangen nesa kuma ku riƙe doki mai suna Pingo.

Wani sheriff mai bakin ciki da wasu mayaƙan sojan yaƙin basasa za su kore shi. Zai kama dabbobi ya nemo abinci a cikin jeji, a ƙarshe ya zama haram. Zai ƙare ya yi ritaya zuwa tsaunuka don ya rayu tsawon shekaru a matsayin mai tarko, a cikin yanayi mara kyau, ba tare da ganin kowa ko magana ba, a cikin wani nau'i na halakar da aka shirya wato, a lokaci guda, sake haifuwa. Amma tatsuniyarsa za ta yi girma kuma abin da ake tsammani zai sa ya zama almara.

A can nesa, Hernán Díaz
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.