Mafi kyawun Littattafai 3 na Ryūnosuke Akutagawa

Adabin Jafananci yana da ra’ayoyi biyu daban. Daga waje muna samun ciki murakami ga tambarinsa kuma mun gane magabata Kawabata o Kenzaburo Oe. Koyaya, a cikin tunanin sa na labari, tatsuniyoyin marasa lafiya Mishima o Akutagawa har ma sun fi waɗanda aka ambata a sama ƙarfi. Kuma cewa waɗannan biyun na ƙarshe ana ƙara ƙimarsu tare da ɗimbin adabinsu wani lokacin don masu karatu na Yammacin Turai.

Ba tare da shakka ba, nasarar kasa da kasa, tare da manyan lambobin yabo, ba dole ba ne ya dace da wannan amincewa a cikin ƙasarsa, ko da yaushe yana ƙarƙashin nau'o'i daban-daban saboda mafi girman kusanci ga hali a cikin mafi kusa. Bacewa a cikin 1927 yana da shekaru talatin, Akutagawa ya fi haɓaka nau'ikan gajerun labarai. Gajerun labarai masu tushe mai ƙarfi a cikin shahararrun wanda ya kawo musu jigon adabin Jafananci baki ɗaya.

Hasken hangen nesan sa yana ba da baƙin ciki, ƙaddara ƙaddarar halayensa. Kuma shine cewa an canza yanayi na musamman na marubucin zuwa aikinsa a matsayin kwafi na Edgar Allan Poe Bangaren duniya. Marubuci ya sha bamban sosai, a sashi saboda rashin daidaituwarsa ta hankali, har ya ba da shawarar avant-garde makircin makirci wanda har ya kai ga silima ta hanyar labari mai ban sha'awa kamar Rashomon.

Manyan Littattafan Shawarar 3 na Akutagawa

KAIKI. Tatsuniyoyin tsoro da hauka

Har zuwa gabatar da shirye -shiryen akidun China a karni na XNUMX, Jafananci yaren baka ne wanda ba shi da rubutu. Tabbas, ita ce ƙasar da ke da mafi yawan al'adun baka mafi tsufa. Monogataru shine aikin ba da labari da baki kuma a tsakanin su duka, fifiko na Jafananci, waɗanda suka ƙetare kan iyakokin su, sune abubuwan tarihin allahntaka da ban tsoro.

A cikin wannan tattarawa, mai karatu zai ji daɗin zaɓin labaran sanyi, labaran da za su ja mu zuwa ƙasar da ke cike da tatsuniyoyi, tsoffin tatsuniyoyi da camfe -camfe. Wuri mai nisa kuma mai ban mamaki inda mazaunanta ke zaune tare da imani mai zurfi cewa akwai nau'ikan dodanni da yawa, na hasashe da na gaske, a ɓoye a cikin mu.

Daga gandun daji masu ban mamaki waɗanda ke adana kawunan waɗanda abin ya shafa ga matasa waɗanda ƙaddara ke yiwa alama waɗanda ke ba da sanarwar ƙarshe ga jiragen ruwan da suke shiga, waɗannan tatsuniyoyin za su motsa cikin ƙaramin shinge wanda ya raba ainihin duniya daga na almara. Daga cikin shafuka, zamu iya ganin mahimmancin teku a cikin camfin ƙasar da ta ƙunshi tsibirai sama da dubu uku ko duhun da sabbin ci gaba kamar fina -finai suka ɓoye.

Koyaushe ba tare da mantawa da sarkakiyar tunanin Jafananci ba, wanda sha'awar sa zata iya zama abin tsoro da gaske. Shirya don jin daɗin labaran tatsuniyoyi goma sha biyu waɗanda za su sa gashin ku ya ƙare. Karatu mai mahimmanci ga duk masu sha'awar litattafan gothic da tsoro.

KAIKI. Tatsuniyoyin tsoro da hauka

Rayuwar wawa da sauran furuci

Daga gurbatacciyar fahimta game da asalin Akutagawa, wannan littafin ya haifar da cewa ji na ikirari ya juye a cikin adabi a matsayin maganin da ba zai yiwu ba, kamar yadda sanin shan kashi a gaban wata cuta da aka É—auka azaman kaddara ce kawai.

"Ba ni da ƙarfin sake rubutawa. Rayuwa da wannan jin zafi ne mara misaltuwa. Shin babu wanda zai yi mini ni'imar zuwa kuma ya yi min sannu a hankali yayin da nake barci? "

Wadannan kalamai masu ratsa zuciya sun fito ne daga alkalami na mutum wanda ake azabtar da shi, yana fuskantar kuncin rayuwa da ta daina yin ma'ana. A cikin shekarun rayuwarsa na ƙarshe. Akutagawa Ryūnosuke ya sha wahala daga hasashe, ba zai iya jure hasken rana ba, kuma ba ya iya bacci ba tare da taimakon magungunan bacci ba. Rayuwar wawa da sauran furuci shine mabuɗin tunanin marubucin «Rashomon». Ta hanyar labarun da aka haɗa a cikin wannan littafin yana yiwuwa a bi matakan gajeriyar rayuwarsa amma mai tsananin ƙarfi: burbushin tarihin rayuwar mutum, sirrin 'yanci, yaudarar Zen, abubuwan ban sha'awa ...

Rayuwar wawa da sauran furuci

Rashomon da sauran asusun tarihi

Kusan dukkan marubutan Jafan a wasu lokuta suna kallon wannan hangen nesa na tarihi wanda ke da alaƙa da babban tunanin Jafananci, wanda yawancin al'adu da ɗabi'u suka jingina ga duk ɗabi'ar zamantakewar wannan jama'a. Gano sabbin hanyoyin da za a danganta wannan ɗabi'a na halin yanzu, wanda ke da bashi ga al'adun gargajiya da aka tara tsawon ƙarni, yana farkar da mu zuwa jin tausayi mai cike da alamomin cewa, a, Akutagawa yana da alhakin nakasa har ya mutu.

Labarun da ba a buga ba 5. "Rashomon" yana kai mu zuwa ƙarni na XNUMX na Japan, ƙasar da yaƙi, yunwa da yanke ƙauna suka lalata ta, cikakkiyar salo inda ake nuna wa mai karatu rikitattun rikice -rikicen rayuwar ɗan adam tare da mugunta ba tare da kyakkyawa ba.

Akutagawa ya ƙetare iyakokin lokaci da sararin samaniya kuma ya kafa kansa a cikin nasa a tarihin adabin duniya a matsayin ɗaya daga cikin manyan mashahuran labarin. Kwarewar labarinsa mai kayatarwa, salon sa mai kayatarwa da salo, matsanancin azanci da ikonsa na warware mafi duhu kuma mafi rikitarwa na yanayin ɗan adam ya sa ayyukansa su zama jauhari mara iyaka da ɗaga darajar marubucinsa zuwa rukunin gwanayen haruffa.

Rashomon: da sauran bayanan tarihi
5 / 5 - (13 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.