Mafi kyawun littattafai guda 3 na Andrea Bajani

Tsakanin tsararraki ba wani cikas ba ne don kafa wasu nau'ikan daidaitawa kamar waɗanda aka ƙirƙira tsakanin. Eri de Luca da Andrea Bajani. Domin kuwa akwai wawancin kowace kasa ko yanki. Ramin da ba shi da tushe inda waɗannan marubutan biyu suka sami tushe ga makircinsu wanda ya tashi daga daki-daki zuwa mai wuce gona da iri, daga labari zuwa na duniya. Larabci da ke kunna wannan binciken daga ciki zuwa amma daga baya, a cikin kowane marubuci, yana bayyana yanayi daban-daban da maɓallai daban-daban daga raye-raye da raye-raye na sirri. A nan ne falalar mafi ingancin adabi yake.

Daga qarshe, Andrea Bajani ya dage kan kada ya bar mu cikin damuwa ta fuskar gogewar wasu jarumai waɗanda ke jagorantar rayuwa a cikin bambance-bambancen yuwuwarta da aka bincika tare da tsayuwar niyyar bincike na wanzuwa. Duk mazaunan labarun Bajani sun ba da ransu da wannan jin daɗi na nisa idan aka kwatanta da tsaka-tsakin da aka nuna daga sadaukar da kai ga daidaito na zamaninmu.

Lokacin da marubuci ya sami wannan sadaukarwar don shiga (da shigar) fata na halayensa, sakamakon shine lucidity wanda ke fitowa daga tausayi. Batun kuma shine rufe komai da wani shiri mai ɗorewa wanda zai iya gamsar da masu karatu daga kowane fanni na rayuwa. Sakamako shine rubutun littafi wanda ke yin hanyarsa kadan kadan tare da ƙarfin abubuwan halitta waɗanda ke nuni ga al'ada saboda yanayin ɗan adam.

Manyan littattafai guda 3 da Andrea Bajani ya ba da shawarar

Taswirar rashi

Rashin rashi a matsayin tsawaita fiye da nisantar da jama'a a cikin duniyar da muke ciki wanda ke haifar da bege na banza ko jagora zuwa ga farin cikin da ba zai yuwu ba saboda gaskiyar zahirin abin duniya ko farkar da ba za a iya samu ba.

Wani labari na babban balaga wanda ke fuskantar, tare da ɗanɗano mai daɗi amma ba tare da zaƙi ba, jigogi masu mahimmanci da duniya. Labari ne na watsi da kuma, a lokaci guda, na farawa, na asarar hasashe da ilimi na hankali.

Yana ba da labari game da yanayin hali, amma kuma na ƙasashe biyu, Italiya da Romania, inda 'yan kasuwa na Italiya suka motsa masana'antun su don dacewa. Yana magana da mu, don haka, baƙon Turai na yau, wanda ke nuna kansa a matsayin fitilar yamma, duk da cewa zalunci yana mulki a ko'ina. Na kuma yaba basirar ba da labari da son harshe a cikin wannan aikin. Wannan harshen namu mai daraja da dadadden tarihi, a halin yanzu yana cikin kawanya da ‘yan iskan kafafen yada labarai da wawayen siyasa da ke cinye shi. Shi ya sa rubuta irin wannan ke sa ni farin ciki da ta’azantar da ni, domin ta hanyarsa ma wani nau’i ne na juriya”.

Taswirar rashi

Mafi kyau

Ka'idojin da ke kiran bala'i. Sanarwa na shan kashi ta burofax ko wasiƙar bokan. Babu soyayya ko fatan alheri da ke zuwa ta tashoshi da ke buƙatar amincewar samu. Abin da zai biyo baya shine gayyata zuwa yanke kauna da tarwatsewa.

Bayan da darektan tallace-tallacen maɗaukaki ya bar kamfanin, ma'aikaci mai launin toka ya ɗauki ɗaya daga cikin mafi girman ayyukansa: rubuta wasiƙun korar, wanda ake zaton na ɗan adam ne kuma mai ban sha'awa, ga abokan aikinsa, waɗanda ke kiransa El Matarife a cikin layin yayin da yake samun yabo daga ma'aikata da hauka. lankwasa akan tsarkakewa, datsawa da samarwa.

Amma ba wai kawai ya sake dawo da matsayinsa na mai ba da izini ba daga tsohon darakta…, har ma da na uban yaransa Martina da Federico, waɗanda suka ɓata al'adunsa da hukuncinsa ta hanyar koya masa al'ada mai taushi da ɗan rashin ƙarfi na rashin haihuwa na gaggawa. Ta wannan hanyar za ku kuma gano cewa 'yan lokutan farin ciki na iya canza tunanin aiki, sarrafa inganci, lada mai yawa da sarrafa albarkatun ɗan adam.

Mafi kyau

littafin gidaje

Labarin wani mutum ta cikin gidajen da ya zauna. Mutumin da ba mu san sunansa ba - ni ne kawai - amma mun san duk cikakkun bayanai na rayuwarsa. Wato an sake ginawa a cikin gutsuttsura: hadaddun dangantaka da mahaifinsa mai tashin hankali, kasancewar mahaifiyar firgita, kunkuru da ke zaune a cikin patio, ƙauran dangi zuwa arewa, zama a cikin biranen waje, aure, hawan zamantakewa. , dangantaka da mai ƙauna, sararin samaniya wanda yake fakewa don rubutawa ... Kowane ɗayan waɗannan matakan, kowane ɗayan motsin zuciyar wannan hali - ilimin jin dadi, sha'awar, rashin jin daɗi, ƙauna, cin amana. , kadaici…-, suna da alaƙa da gida.

A baya, abubuwan tarihi guda biyu, abubuwan da suka faru na jini guda biyu, suna ba da mahallin: sacewa da kisan El Prisionero da kisan El Poeta, waɗanda ba kowa bane illa Aldo Moro da Pier Paolo Pasolini, waɗanda mutuwar tashin hankali suka bayyana shekarun jagora. Italiya. Kuma shi ne cewa idan labari ya kasance a sama da dukan labarin mutum a tsawon rayuwarsa, shi ma, a wata hanya, tarihin Italiya a cikin shekaru hamsin da suka gabata, saboda gutsuttsuran da ke tattare da wannan labari an tsara su tsakanin saba'in. na karnin da ya gabata da kuma makoma mai nisa ko fiye da haka wanda kawai kunkuru zai ci gaba da rayuwa.

Andrea Bajani ya rubuta wani labari mai ban sha'awa kuma mai ban sha'awa, wanda, ta cikin wuraren da muke ciki, an sake gina labarin ɗan adam tare da duk sabani, tsoro da sha'awa. Ba pirouette mai sauƙi ba ne: hoton rai ne ta cikin gidajen da ya rayu.

littafin gidaje
5 / 5 - (9 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.