Allah, ta Laura Restrepo

Ubangiji
Akwai shi anan

Marubucin Colombia Laura Restrepo ya kafa azaman farkon sabon littafinsa wani mummunan lamari wanda ya girgiza duk ƙasar Colombia a ɗan gajeren lokaci da ya gabata.

Bayyanar jikin yarinyar da ke yawo a cikin ruwan kogi shine ainihin macabre wanda ya isa ya yi tunanin ƙwaƙƙwaran tunani na gaske wanda zai iya cin zarafin maƙwabcin da ba shi da kariya har ya mutu a cikin nuna ɓarna da mugunta.

Fara almara wanda ke neman bayani fiye da gaskiya mai rikitarwa ko kuma ke ci gaba da ƙara jan jan layi a kusan kowane yanayin zamantakewa a duniyarmu, zai zama kamar aiki mai wahala ga wannan marubucin na Colombia.

Amma a ƙarshe, tunanin ɗaukar nauyi, na sadaukar da adabi ga mafi munin abin ƙyama wanda muke iyawa a matsayin ɗan adam, dole ne ya yi nauyi. Domin ko muna so ko ba mu so, masu kisan yarinyar sun yi daidai, kawai sun ɓaci kuma suna da hankali ga mafi munin.

Idan Laura kuma ta gaya mana cewa masu kisan kai na iya zama gungun matasa masu babban matsayi, masu iya sanya yarinya ga kowane irin wulakanci don ƙarewa ta kashe ta, lamarin har yanzu ya yi duhu. Bayan haka kisan kai ya zama aikin fifiko, na imanin ƙarya cewa mafi ƙarancin abin da aka fi so shine masu ciyarwa a cikin buƙatun mafi kyawun rashin lafiyarsu.

Mayar da komai dole ne ya zama da wahala, ƙoƙarin wakiltar mafi munin haruffan labari da aka fitar kai tsaye daga gaskiya dole ne ya kasance ɗaya, amma jajircewar marubucin ta fuskanci komai. Aniyarsa ta tayar da katunan da gabatar da hujjoji game da babban aikin motsa jiki wajen sake ba da hujjar wannan asusun.

Ainihin laifin da ya girgiza al’umma baki ɗaya. Zargin kisan kai, ta ɗaya daga cikin mahimman marubuta a cikin Mutanen Espanya a yau.

An samu gawar wata yarinya tana yawo a cikin ruwa a cikin abin da ake ganin al'ada ce. A kasan wannan lamari shine duniyar sama ta matasa masu arziki da nasara waɗanda suka ci gaba da kasancewa 'yan uwantaka mara kyau tun suna ƙanana kuma hakan ya bambanta da na matalauci wanda aka azabtar, wanda ya tsira daga tashin hankali a asalin su.

Laura Restrepo ta sanya kyakkyawan aikin adabi a hidimar sanadin kisan kai, ta kai ga zurfafa zurfafa a cikin duk wani mai karatu da ke fuskantar wannan danyen gaskiya ya koma labari amma tare da jajircewar cewa duk wannan na iya faruwa a can ...

Yanzu zaku iya siyan novel ɗin Ubangiji, sabon littafin Laura Restrepo, a nan:

Ubangiji
Akwai shi anan
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.