Mafi kyawun littattafai 3 na Torcuato Luca de Tena

Da sunansa mai ban mamaki, Sunan mahaifi Luca de Tena da alama yana tayar da marubuci daga wasu lokuta, wasu na zamani iri ɗaya Miguel de Cervantes ko ma na Gustavo Adolfo Becquer (kar ku gaya min bai yi kama da na zamani da soyayya ba). Kodayake tabbas, hakan yana da alaƙa da gaskiyar cewa marubucin ya gaji sunaye da sunaye na farko Marquis na Luca de Tena, saboda haka tabbas ƙungiyar ba ta da 'yanci.

Amma a ƙarshe Luca de Tena a zahiri yana haɓaka haɗin gwiwa tare da wani wanda ya dace da zamani Camilo Jose Cela kuma wannan adabin Mutanen Espanya na ƙarni na ashirin ya riga ya cika da kwanakin da dole mu rayu. Domin tabbas ƙarni na goma sha takwas da goma sha tara a ɗaya hannun kuma ƙarni na ashirin da ashirin da ɗaya a ɗayan na iya kasancewa ko da a cikin kamanceceniyar al'adu (wataƙila tambaya ce cewa a nan wannan mai rubutun ra'ayin yanar gizon ya riga ya yi tafiya a cikin ƙarni biyu ...)

A matsayinsa na masanin ilimin yaren da ya zo, Luca de Tena ya aikata wannan adabin mai kyau, mai hankali cikin tsari da riya a bango, labari tare da sha'awar wuce gona da iri ba tare da mantawa da wancan ɓangaren kirkirar makirce -makirce mai kyau wanda idan ba su ƙare ba sama da watsa tashin hankali game da juyin halittar haruffa, zai iya kasancewa cikin hikimar kowane zamani.

Daga aikin jarida wanda a ƙarshe ya ci gaba da tafiya a cikin dukkan darajojin sa, Luca de Tena ya dace da wannan aikin a matsayin marubuci wanda ya haifar da babban littafi mai fa'ida wanda ya taƙaita tarin manyan abubuwan al'adu zuwa shirye -shiryen shahararrun nau'ikan.

Manyan litattafan da aka ba da shawarar 3 ta Torcuato Luca de Tena

Layin karkatattun Allah

Ɗaya daga cikin waɗancan labarun da kuke ganowa kwatsam kuma waɗanda suka ƙare da ban sha'awa ku. A ka'ida saboda ainihin ma'anar makircin da ake ganin yana kan gaba a lokaci da kuma samar da hujjoji da yawa da aka bincika a yau. Don haka nasarar sigar fim ɗin ta kwanan nan akan Netflix.

Duk godiya ga gaskiyar cewa wannan babban labari ya sami wannan batu na farko, aƙalla a cikin ƙasarmu, na wani nau'i na shakku wanda ke iyaka da mai ban sha'awa na hankali da kuma baƙar fata. Sai dai, a matsayin babban fa'ida ga sabon labari na irin wannan, yunƙurin sa zuwa wuraren da ba a bincika ba tukuna a lokacin ya ba da damar ƴancin ƙirƙira wanda har yanzu yana ba shi sabo da ƙirƙira a yau.

An kwantar da Alice Gould a asibitin tabin hankali. A cikin hayyacin ta, ta yi imanin ita mai bincike ce mai zaman kanta wacce ke kula da ƙungiyar masu binciken da aka sadaukar don share lamuran masu rikitarwa. A cewar wata wasika daga likitanta mai zaman kansa, gaskiyar ta bambanta: shakuwarta ta rashin hankali ita ce ƙoƙarin kashe rayuwar mijinta. Matsanancin hankali na wannan matar da dabi'unta na al'ada za su rikitar da likitoci har zuwa rashin sanin tabbas idan an shigar da Alice ba bisa ƙa'ida ba ko kuma a zahiri tana fama da mummunan cuta mai haɗari.

Layin karkatattun Allah

An haramta shekaru

Ban sani ba ko yaya har yanzu tunanin nagarta da mugunta zai kasance yana da abubuwan jima'i. An daÉ—e tun lokacin da taboo suka faÉ—i kamar bango na É—abi'a mafi munafunci.

Wataƙila har yanzu akwai cikas dangane da waɗanne iyalai ko muhallin, tsoffin ra'ayoyin furanni dole ne su bayyana a cikin zafin matasa na farko. Laifi, tsoro da tsinkayen addini na wajibi da hukunci. Abin nufi shine bango bai daɗe da haka ba Ba haka ba ne shekaru da yawa sun shude tun da ba za a iya ganin alfijir ba yayin da duhun bango ya mamaye dukkan sani.

A lokacin tafiyarsa a bakin rairayin bakin teku, Anastasio, matashi mai kunya da jan hankali, ya yi abokantaka da Enrique, yaro mai fara'a da hali mai ƙarfi, wanda ke jagorantar gungun samari mahaukata. Tare da bayansu zuwa yakin basasa da ke ruguza Spain, dukansu suna girma yayin da suke gano duniya: Anastasio, mara tsaro da shauki, za su sami isowar jima'i da tsoro da tuhuma; Enrique zai yi girma da tsalle -tsalle, tare da motsawar wanda ke son sanin sirrin rayuwa sama da komai.

An haramta shekaru

Jakadan a jahannama

Yana da ban sha'awa yadda waɗanda abin ya shafa za su iya zama ƙasa da haka gwargwadon yanayin su, asalin su, jinsi, imani ko wani ra'ayi mara kyau da zai iya bambanta su. Haka wadanda ke korafi game da kisan gilla koyaushe, na iya zuwa don ɗaukar kisan kai kamar abubuwan da suka faru, ba tare da ƙarin fa'ida ba ... Duk wannan don zurfafa cikin tarihin wasu masu fafutuka waɗanda suka zama ainihin gaske. Ee, daga sanannen Blue Division wanda Franco ya aiko don taimakawa Nazis a Rasha.

A lokacin akwai wadanda suka koka da son zuciya, na "mai ra'ayin mazan jiya" na marubucin. Sabili da haka za su iya ci gaba da ɗaukar hoton rundunar soji kamar su Blue Division ba tare da keɓance waɗanda abin ya shafa ba, ba tare da ɗaukar wahalhalun da waɗancan sojoji suka yi ba ... Littafin tarihin da ke ba da labarin almara na Kyaftin Teodoro Palacios, a saman shuɗi rarrabuwa a gaban Soviet a WWII.

A cikin 1943, tare da sojojinsa, sojojin Soviet sun kama shi, kuma an tsare shi tsawon shekaru 11 a wasu sansanonin maida hankali na Rasha, inda ya sha azaba iri -iri da wulakanci. A duk tsawon shekarun da ya yi a gidan yari abin koyi ne na ƙarfafawa, alfahari da haɗin kai ga duk fursunonin da ke tare da shi, har zuwa 1954, bayan mutuwar Stalin, an dawo da shi gida.

Jakadan a jahannama
kudin post

3 sharhi akan "Mafi kyawun littattafai 3 na Torcuato Luca de Tena"

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.