Mafi kyawun littattafai 3 na Belén Gopegui

Zuwan tattaki babban garanti ne na nasara. A fagen adabi, cimma nasarar shigowar nasara yana da wahala fiye da kowane fanni. Dole ne ku kasance da baiwa, amma kuma haƙuri da maƙasudin kamala. Wannan baiwa da yake da ita Baitalami Gopegui, wanda aka ɗora tare da alƙawura masu nuna haƙuri da kamala, ya haifar da littafinsa na farko a matsayin babban nasararsa ta farko.

Labari ne game da labari Sikelin taswira. Kuma tun daga wannan lokacin, wannan marubuciyar tana sakin sabbin littattafan ta kusan shekaru uku da suka gabata (alamar game da yanayin tsarin ƙirƙirar marubucin?). Ko wataƙila lamari ne na wannan jituwa na labari tare da rubutun don fina -finai daban -daban ...

Ma'anar ita ce, dangane da labarin, Belén ya fito kan mataki tare da ɗabi'a mai ban sha'awa da aka tura akan shawarar tatsuniya ta yanzu wacce ke magana da fannoni daban -daban na zamantakewa. Halaye masu zurfin tunani tsakanin makirce -makirce da ke jagorantar mu ta hanyar labarai masu daɗi da banbanci, a cikin wannan narkar da tukunya inda Belén ke kula da rubuta labaran maganadisu masu cike da jan hankali na labarai na mutum ko tare da mahimmin bincike na zamantakewa ko ma tare da wasu karatun rubutun ƙarni.

Don duk waɗannan dalilan, ana ƙimanta Belén Gopegui a matsayin sabuwar murya mai ƙarfi na labarin yanzu, marubuci mai ƙwazo wanda ke iya ƙwarewa, ba cin zarafi ba, duk manyan kayan al'adun ta a hidimar hasashe.

Manyan litattafai 3 na Belén Gopegui

Za mu wanzu teku

Rayuwar gama gari a cikin birni wani lokaci ana yin ta ne da yanayi da larura. A cikin da'irar ban sha'awa na abubuwan da ke faruwa a rayuwa, an ƙirƙiri wurare na musamman inda ɗan adam ke ɗaukar girman da ba a zata ba. Labari mai girma game da abin da aka gina a kusa da rayuwar da aka ba da shi ga ƙarshe.

A ƙofar 26 na Calle Martín Vargas a Madrid, Lena, Hugo, Ramiro, Camelia da Jara sun sami nasarar juyar da gidan da suke rabawa zuwa wurin zama na kowa. A shekaru arba'in suna rayuwa tare saboda larura kuma saboda yana cikin hanyar fahimtar fahimtar zaman tare da alakar mutum. Amma halin Jara da halinsa sun fi tsayawa: ba ta daɗe da samun aiki ba kuma koyaushe tana zaune cikin shakku. Shin me yasa ya tafi ba tare da gargadi ba kuma ba tare da barin bayanin inda yake ba?

Za mu wanzu teku numfashin kuzari ne wanda ke kai mu ga hanyoyin da rauni da ƙarfi ke haɗuwa, da wahala da yuwuwar, sabbin farawa, da nau'ikan juriya da aminci. Belén Gopegui ya rubuta labari mai ban tsoro da motsi na labarai na yau da kullun inda mafi tsananin abu baya zama a cikin mafi duhu ko cikin duhu, amma, wani lokacin, sau da yawa, a lokutan girmamawa, dariya, magana, farin ciki, taimakon juna ko raba fushi.

Za mu wanzu teku

Sikelin taswira

Sabbin muryoyin, lokacin da suka fara sauti da irin wannan ƙarfi, suna canza wannan aikin na farko zuwa ƙwararren opera prima, lakabin da za a iya tunanin cewa taron ya fara tafiya ... filin ko da yaushe akwai wuri don mamaki a cikin kowane sabon ra'ayi. Fara rubutu game da soyayya shine shelar niyya a tsayin maganar "bari mu fuskanta ... mu nemi abin da ba zai yiwu ba."

Soyayya kamar abin da yake cikin haruffansa da nisan nesa daga gaskiya. A zahiri, idan gaskiya koyaushe tana da alaƙa, ƙarƙashin ƙaƙƙarfan ƙauna sai ta zama kamar mafarki.

Game da soyayyar da ba a mayar da ita ba, game da soyayyar hankali, game da soyayya a matsayinta na babba kuma duk da haka…, game da soyayya a matsayin mafi girman rauni. A cikin wannan labari na farko, Belén Gopegui yayi aikin tiyata a cikin sifofi da kayan.

An shirya haruffansa akan shimfiɗa kuma ana rarrabasu tare da yanke da aka ɗora daga ciki, don zama mahalarta yadda ake tunani da yadda ake ƙauna daga tunanin wasu idanu a cikin lamirin mu.

Sikelin taswira

Tsaya wannan rana da daren yau tare da ni

Gaskiya dole ne ko da yaushe ta zama kira. Duniyar ra'ayi, gaskiyarmu, an fi dacewa da ita bisa ga haduwar hangen nesa guda biyu daban-daban, masu iya buɗe kewayo zuwa matsakaicin matsayi don gano wuri mai matsakaici.

Matashi matashi ne, mai riya da mahimmanci. Olga mace ce babba wacce ke amfani da lokacin yin ritaya don nazarin wannan gaskiyar da ta ƙunshi lissafi, ƙididdiga, yuwuwar da dabaru inda za ta iya samun tabbaci fiye da iyakance na kai. Cibiyar sadarwa tana goyan bayan zaɓuɓɓuka biyu.

Duniya ce ta yanzu don kowane irin bincike, daga mahaɗa zuwa haɗuwa da kai. Kuma ba shakka soyayya. Ana iya samun soyayya a kowane injin bincike. Manufar ita ce algorithm ya ƙare bugawa kukis ɗin da suka bar alamar mu.

Olga ba zai taɓa tunanin cewa za a iya samun gamuwa tsakanin duniyarta da na Mateo ba. Hakanan kamar yadda Mateo ba zai yi tunanin yana da wani abu iri ɗaya da Olga ba. Amma bincike gabaɗaya yana da asali iri ɗaya: sani da sani.

Lokacin da rayuka biyu ke raba ɗabi'a iri ɗaya ga ilimi da hikima, wataƙila ba su da nisa sosai a cikin baka na soyayya, a cikin yuwuwar ƙididdigar da ta ƙare ta zama karkacewar shari'ar da aka yi nazari.

Daga nan ne lokacin kira, haduwar tsararraki da ɗaukar wani abu na musamman na iya isa, wanda kusan rubutaccen waƙa ke jagoranta, tare da gefan waƙoƙin da suka fi tsagewa, da zaƙi da ɗacinsa. Wannan bita na iya zama kamar littafin soyayya a gare ku, kuma wani ɓangare na shi.

Amma kada mu manta cewa alƙalami na Belén Gopegui yana gabatar da fasali waɗanda ke da wahalar rarrabawa, wani sautin ban tausayi, yanayin wanzuwa, wanka a cikin yanayin rayuwa mai cike da rudani da ban tsoro wanda manyan marubuta kawai ke iya bayarwa.

Tsaya wannan rana da daren yau tare da ni

Sauran shawarwarin littattafan Belén Gopegui…

Mahaifin dusar ƙanƙara

Ba tare da shakka wani take mai ban sha'awa ga labari wanda, ko da yake abin mamaki, ba ya kunya. Amma ba shakka, menene ba abin mamaki ba game da Belén Gopegui? An fara daga wani yanayi mai raɗaɗi wanda ma'aikaciyar bayarwa ta zargi abokin ciniki da korar da aka yi masa, wanda aka inganta bisa koke-kokenta, mun shiga cikin batutuwa daban-daban.

Daga rashin lafiyar rashin haihuwa na mai haihuwar, ta ƙaddara cewa ita ce ke ba shi sabon aiki, kuma hakan zai canza rayuwar malam mai ruɗani, muna fuskantar fuskokin al'umman mu na yanzu kamar sirri, rauni, da musamman ra'ayi na halin ko -in -kula na dukan al'umma mai taurin kai wajen inkarin duk wani wuri na kowa don ingantawa.

Mahaifin dusar ƙanƙara
5 / 5 - (8 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.