3 mafi kyawun littattafai na Augusto Ferrer-Dalmau

Mun isa wani “filin adabi” daban inda wataƙila ana kiyaye tsarin littafin ne kawai saboda yana da kashin baya da murfi. Amma ciki wani abu ne daban. Saboda Augusto Ferrer-Dalmau nesa da zama jerin kundin Tarihi don zama sublimation na zane -zane guda biyu kamar zane da adabi. Tabbas ingantattun littattafai don jin daɗi azaman ayyukan fasaha a cikin gidanku ko don bayarwa azaman nuna godiya ga mai karɓa.

Littattafan Ferrer-Dalmau sune waɗancan jauharii waɗanda a cikin tarin hotuna da rubutu suka kai mu ga labarin almara daga hujjojin da ba za a iya gardama ba waɗanda suke neman ɗaukar sabuwar rayuwa. Muna tafiya zuwa fagen fama kuma muna mayar da shi zuwa yanki na almara domin hotunan kai tsaye suna gayyatar mu don sake ginawa a cikin tunaninmu. Duk godiya ga ambrosia na daki-daki cewa zane-zanen marubucin a ƙarshe sune.

Takaitaccen tarihin abubuwan da suka faru, mafi yawan masu yada tarihi suna da alhakin watsa mahimman gadar abin da muka kasance. Wanda aka fi sani da Battle Painter daidai gwargwado, godiya mai yiwuwa ga Perez Reverte, yana ba da tunaninmu tare da cikakkiyar shimfidar wuri don cimma wannan hangen nesa wanda ya fi darajar duk kalmomin da aka haɗa su.

Tare da wucewar lokaci, tarihin soja yana da ma'ana mai mahimmanci. Har ma fiye da haka a cikin lokutan nesa waɗanda ke zuwa mana tatsuniya don yaɗa labarin manyan yaƙe -yaƙe ko manyan rashin nasara. Mai zane-zane na yaƙe-yaƙe kamar Ferrer-Dalmau yana ɗaukar waɗannan lokutan da aka ɓata a cikin lokaci kamar yadda aka tsara daga mai binciken tarihi.

Manyan littattafan da aka ba da shawarar 3 na Augusto Ferrer-Dalmau

Tercios na Mutanen Espanya a Flanders

Ba game da ɗaukaka ɗan kishin ƙasa ba (wanda kuma zai kasance wanda zai so). Amma akwai lokacin da aka girmama Spain kuma aka yaba da ita a duk Turai. Daraja da yabawa da aka samu daga al'adu da ilimi kuma wanda aka ƙarfafa kuma aka sake tabbatarwa da sojoji da yaƙe -yaƙe idan ya cancanta.

Tarihin duniya tarihin tashin hankali ne, don nace akasin haka ba shine son ganin gaskiya ba. Ferrer-Dalmau ya kai mu cikin wani zamani mai kayatarwa na Turai wanda ya yi mulkin da ƙarfi na Daular Spain wanda bai ga rana ta faɗi ba kuma bai yi kasa a gwiwa ba don ƙoƙarin ɗaukar wayewarsa zuwa ga sabbin rudun rana.

Tercios sune zuciya da sifar sojojin Habsburg. Wannan littafin yana ba da cikakken bayani game da kusan ƙarni biyu wanda wannan rukunin sojojin ya yi yaƙi don kare daular Spain a Turai. Rubutun, nishaɗi da sarrafawa, yana tare da zane -zane masu kayatarwa sakamakon binciken tarihi.

Kashi na uku na Mutanen Espanya a Flanders

Ƙarfe da bindiga. Hannun mai zanen

Kamar yadda Ferrer-Dalmau ya zama mai zanen zane tare da ruhun maƙerin zinariya, a cikin matsanancin haƙiƙanin wannan mai zanen yana nuna kowane irin bayanai da aka canza daga ilimi da bincike akan zane. Ana shigo da kowane daki -daki daki -daki daga abin da ya kasance takamaiman yaƙi, takobi, kwat, suturar doki na ƙarshe ...

Augusto Ferrer-Dalmau yana nuna mana tarihin Spain ta hanyar armas da kuma na sojojin wanda ya dauke su. Yaƙe-yaƙe na Ferrer-Dalmau darasi ne a ciki Historia da kuma nuna aminci na munanan makamai da kariya; yunifom, sojan doki, sojojin ƙasa da manyan bindigogi ... The «Painter Battle» ya sake ceton tarihi kuma ya sa ya shiga ta idanu.

Iron da Gunfoda: Makamin Mai Zane

Taswirar tarihi

Wataƙila mafi kyawun tsari don bugun littafi. Zane -zane ba ya buƙatar girman aikin hoto. Kamar yadda mai zanen ya bi diddigin abin da aikin ƙarshe zai kasance a cikin littafinsa na rubutu, hotuna daban -daban suna zuwa mana nan daga lokuta daban -daban, cikakken ƙaramin babban samfurin babban aikin wannan mai zanen.

Augusto Ferrer-Dalmau yayi balaguro, ta hanyar zane-zanen yaƙinsa, ta cikin tarihin Spain: Tsakiyar Tsakiya, Tercios, manyan gwagwarmaya na ƙarni na XNUMX zuwa XNUMX, har zuwa isa ga ayyukan Spain na yanzu a Afghanistan, Mali ko Lebanon.

Zane don Tarihi
5 / 5 - (11 kuri'u)

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.