3 mafi kyawun littattafai daga Andrés Oppenheimer

A cikin duniyar Latin ta Amurka, biyu sune masu ba da shawara da aka yi fitilun aikin jarida, al'adu har ma da ilimin zamantakewa. ina nufin Jaime Ba riga Andres Oppenheimer. Kowanne daga inda yake musamman, a tsakiyar wancan Miami da aka sake mamayewa don Latin Amurka, yana da daɗi a cikin kafofin watsa labarai, da'irori na iko da kuma a cikin adabi.

Dangane da abin da ya shafe mu a nan, gwargwadon abin da ya shafi littattafansu, kowannensu yana noma iri daban -daban. Bayly ta shiga harkar littatafan da aka kafa ta bangarori daban -daban na zamantakewa, tare da taɓawa raggu game da ƙudurinsa na nuna kunya.

Oppenheimer ya fi game da juyawa zuwa kasidu ko wasu bambance-bambancen almara. Ayyukan da ba su da tsinkayen ra'ayoyin da suka fi ban sha'awa, amma a maimakon haka fassarar su ta dabara da burgewa. Ƙara laccocin sa masu daɗi akan zamanin da muke ciki.

Domin abu ɗaya ne a rubuta a cikin jaridarku ko barin wasan kwaikwayo a talabijin na ranar kuma wani abu kuma shine a shirya don rubuta wannan hangen nesa na zamantakewa da siyasa wanda komai ya yi daidai. Domin yin rubutu ga wanda ya riga ya dawo daga komai kamar Oppenheimer yana haifar da wannan 'yanci ya sanya wasan kwaikwayo, abin haushi, wani nihilism da haɗin kai kai tsaye tare da kowane mai karatu wanda ke duban yadda yake rubutu, mai hankali da shawara a lokaci guda.

Manyan littattafan da aka ba da shawarar 3 na Andrés Oppenheimer

Kowane mutum don kansa !. Makomar aiki a cikin shekarun sarrafa kai

Littafin taimakon kai zai fara ne ta hanyar yin la’akari da sauyi mai mahimmanci a matsayin buƙatu masu ɗimbin yawa, rashin aikin yi a matsayin damar ficewa daga yankin jin daɗi zuwa sake buɗewa.

Oppenheimer ya ƙuduri aniyar ba zai sayar da babura ba kuma ya yi kira da ya cece ku wanda zai iya! don faɗakar da rabi mai ban dariya da rabi babban gargaɗi game da abin da zai iya zuwa.Wanene aka shirya?… Da a m da m lusid, Andrés Oppenheimer yana fuskantar wani sabon yanayi wanda zai canza al'umma gaba ɗaya: mai yiyuwa ne, a cikin shekaru ashirin masu zuwa, kusan rabin ayyukan za a maye gurbinsu da kwamfutoci da ilimin artificial.

Lauyoyi, akanta, likitoci, masu sadarwa, masu siyarwa, masu banki, malamai, ma'aikata, masu gyara gidajen abinci, manazarta, direbobi, masu jira, ma'aikata da ɗalibai ... girgiza ko yi wa kanka takalmi.A cikin sabon aikinsa, Oppenheimer -ɗaya daga cikin manyan 'yan jarida a Latin Amurka, wanda ya lashe kyautar Danshi- yayi cikakken bayanin abin da kuma yadda zai faru, a daidai gwargwado kuma wace ƙasashe ne za su fi shan wahala daga juyin mulkin. Kuma wataƙila mafi mahimmanci: godiya ga bincikensa, wanda aka gudanar a nahiyoyi uku, yana gudanar da bayanin abin da kowannenmu zai iya yi a gabansa. girgizar ƙasa na gabatowa kuma yana lissafa ayyukan da, a, suna da makoma.

Kowane mutum don kansa
danna littafin

Ƙirƙiri ko mutu

Ba duk abin da zai zama ruhun ƙaddara game da abin da canjin dijital zai iya ɗauka tare da tsananin ƙarfi tunda wasu ƙwayoyin cuta sun dage kan kulle mu a cikin ƙananan chrysalis na zamantakewa.

A bayyane yake cewa koyaushe akwai ƙarin damar ba da ƙarfin jujjuyawar ƙafa a cikin ƙasa ko yanki, lokacin da matuƙan jirgin suka riga sun saba da hadari kuma sun san cewa kawai blog ɗin da za a rubuta shine na rayuwa. Andrés Oppenheimer ya bayyana a cikin wannan littafin makullin samun nasara a cikin ƙarni na XNUMX, wanda ke haifar da kirkire -kirkire da kirkire -kirkire. za su kasance ginshiƙan ci gaba.

Menene dole ne mu yi a matsayin daidaikun mutane da ƙasashe don haɓaka tattalin arziƙin ƙira? Menene dole ne mu yi don samar da ƙwararrun masu ƙira na duniya kamar Steve Jobs? Don gano, Oppenheimer, ɗan jaridar Latin Amurka da aka fi ba da kyautar duniya, ya binciko sirrin ƙwaƙƙwaran sana'o'i daban-daban. masu sababbin abubuwa a halin yanzu.

Daga cikin wasu, yana nazarin lamuran kamar shugaba Gastón Acurio, wanda ya mai da abincin Peru ya zama injin ci gaban tattalin arziki; Ba'amurke Bret Petis, tsohon farfesa wanda ke kawo sauyi a masana'antar buga firinta na 3D, ko Sir Richard Branson, Mai martaba Burtaniya wanda ke ƙirƙirar masana'antar yawon buɗe ido ta sararin samaniya Daga waɗannan labaran, tare da sabawa da ƙwarewarsa ta yau da kullun, Oppenheimer yana jawo ƙwaƙƙwaran sakamako don taimaka mana mu buɗe babban ƙarfin ƙirƙirar Latin Amurka.

Ƙirƙiri ko mutu
danna littafin

Isassun labarai

Babban girma. Ofaya daga cikin wuraren da aka kai tsakiyar makasudin. Kowace ƙasa tana da wannan nauyin tarihin wanda galibi ana amfani da shi don jin haushin wasu ƙasashe ko yankuna ko don kyamar baki wanda a ƙarshe kawai yana ɓoye ɓarna mara kyau.

Ma'anar ita ce a cikin wannan duniyar ta Hispanic daga Mexico zuwa Argentina akwai yawan fushi da nauyi, na rabe -rabe da rashin nasara.Domin Andrés Openheimer, ilimi, kimiyya, fasaha da kirkire -kirkire a yankin Latin Amurka yana da gaggawa, kuma dalilin yana da sauƙi : karni na XNUMX zai kasance na tattalin arziƙin ilimi. Sabanin abin da shuwagabannin Latin Amurka da shugabannin populist ke shelanta, ƙasashen da ke ci gaba ba waɗanda ke siyar da albarkatun ƙasa ko samfuran asali ba, amma waɗanda ke samar da kayayyaki da ayyuka mafi ƙima.

Ya isa labarai! ya fito fili a lokacin da yawancin Latin Amurka ke yin bikin cika shekaru biyu na samun 'yancin kai. Sha'awar abubuwan da suka gabata wani lamari ne na yankin, abin da ba mamaki ke faruwa a China, Indiya da sauran ƙasashen Asiya da Gabashin Turai, duk da tsoffin tarihinsu. Don haka yana da kyau mu tambayi kanmu: Shin wannan damuwa game da tarihi lafiya ce? Shin yana taimaka mana mu yi shiri don nan gaba? Ko, akasin haka, yana shagaltar da mu daga ƙaramin aikin gaggawa na shirya kanmu don yin gasa mafi kyau a cikin ilimin ilimin ƙarni na XNUMX?

Isassun labarai
danna littafin
5 / 5 - (14 kuri'u)

Sharhi 2 akan "Littattafai 3 mafi kyau na Andrés Oppenheimer"

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.