Duk sauran abin shiru ne, ta Manuel de Lorenzo

Duk sauran abin shiru ne
Akwai shi anan

Fim na farko kamar wannan ta Manuel de Lorenzo ne adam wata koda yaushe yana da wani abu na fanko guda ɗaya cikin cikakkiyar gamsuwa da mahaliccinsa. Domin a lokacin ƙaddamar da wannan labari da ya fito a matsayin hanyar farko ga wannan aikin marubuci wanda ba a iya tantance shi, dalilan rubutu sun bayyana a cikin ramin suka na musamman da ra'ayin masu karatu. Kuma mutum ya bar abubuwa da yawa kafin wannan kalmar da ke nuna ƙarshen tarihinsa, wanda ake tsammanin duk abin da ke gaba a matsayin babban baje kolin, kamar ecce homo da ke jiran hukuncin mutane.

Ragewa da ɓarkewar rubutun labari na iya ƙarewa azaman faɗuwa ɗaya cikin irin wannan ƙididdigar. Cases kamar waɗanda ke cikin "Hoton Dorian Grey" ta Oscar Wilde "The Catcher in the Rye" daga mai kawo rigima Salenger, "Pedro Páramo" ta Juan Rulfo ko ma "Makircin wawaye" wanda ya lalace john kennedy.

Ba lallai bane ya zama batun Manuel de Lorenzo. A zahiri, yana da yuwuwar wannan sanannen ɗan jaridar "madadin", wanda za mu iya bi a cikin ingantaccen sahihancin sa tsakanin mai barkwanci da mai mahimmanci a cikin mujallar JotDown, ya buɗe hanyarsa ta adabi da aka riga aka sani a cikin labaransa. Kuma gaskiyar ita ce, wannan labari na farko da alama yana cike da manyan labarai waɗanda zasu iya haifar da waɗancan rikice-rikice na yau da kullun wanda kowane marubuci nagari ke haifar da sabbin labarai daban-daban.

Don "Duk abin shiru ne," Manuel ya sanya mu a tsakiyar dangantakar Julián da Lucía. Dukansu sun fara tafiya kuma a cikin kowannen su mun sami hanyar da ta bambanta wanda suke aiwatar da wannan canjin na ainihi wanda ya kai su zuwa wurare daban -daban da nesa fiye da madaidaicin hanyar tafiya.

Wataƙila wannan shine mafi kyawun goyan bayan labari wanda a ƙarshe zai iya zubar da mahimmancin tashin hankali, shakku, fargaba, mafi tsananin motsi. Ina nufin tafiya, zuwa haɗuwa da sauye sauye da sarari da tafiya ke bayarwa don tarwatsa kanmu da fuskantar duk abin da muke ɗauka a ciki.

Abin da Manuel ke bayarwa a cikin wannan labarin da ke motsawa ta cikin jirage guda uku na dangantaka: zama tare a gefe guda da sararin samaniya na haruffa biyu, wani lokacin canzawa, masu bin bashi na tsoro da masu ba da bashi na iyakance lokaci, an daidaita su tare da aiki mai ma'ana kusa. Dukanmu dole ne mu fuskanci waɗannan fargabar da asarar ta haifar. Dukanmu muna fuskantar rikice -rikicen da muke shakkar ginshiƙan da muka yanke shawarar ɗauka a lokacin don ci gaba da matakan mu na yau da kullun a duniya.

A cikin wannan labarin muna tafiya, musamman muna tafiya cikin cikakkiyar ma'anar kalmar. Muna motsawa daga Madrid zuwa tushen Galician na marubucin amma mun ƙare ƙetare shimfidar wurare gama gari, sananne sosai. Kuma a ƙarshen tafiya ba mu da wani zaɓi sai dai mu ɗauki gaskiyar duk abin da muka karanta, tare da sanyin da wannan ɗimbin ɗimbin yanayin ɗan adam ɗinmu yake tsammani, wanda aka ba shi dama, dogaro da burin samun 'yancin kai, abin birgewa na rayuwa ya burge shi. kuma ta gamu da mugun abin da zai iya faruwa kuma hakan ya ƙare ɗaukar hoto a cikin waɗannan abubuwan namu ...

Lucia da Julián masu rauni ne, kamar mu duka. Kuma wannan shine labarin tafiya zuwa ga gaskiyar ta.

Yanzu zaku iya siyan littafin Komai Na Sauran Shiru ne. Littafin farko na Manuel de Lorenzo, a nan:

Duk sauran abin shiru ne
Akwai shi anan
5 / 5 - (5 kuri'u)

2 sharhi kan "Duk abin shiru ne, ta Manuel de Lorenzo"

  1. Wannan labari ba shi da ruhi mai yawa. Halayen babu komai kuma basu da ɗan adam. Dangane da dabarun labari, a ce yana cin zarafin ɓatanci mai ban tausayi da na "ƙidaya" da ƙarar maɗaukaka.
    Kuma mafi muni duka, waɗannan marubutan da suka ƙi bin ƙa'idodin haruffan, suna kiran kalmar "kawai." Ba daidai ba
    Ko ta yaya, kyakkyawan bita, kodayake ban raba ra'ayin ku ba.
    A gaisuwa.

    amsar

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.