Audacity of Hope, na Barack Obama

Audacity of Hope, na Barack Obama
danna littafin

Daga littafin da ya gabata bayan barin Fadar White House: Mafarkin mahaifina, da yawa sun yi tsammanin daga Barack Obama labarin karewa na kwanakinsa a matsayin mai mulki. Wane ne kuma wanda ya rage, kowane shugaba ya yi amfani da sakin da aka yi daga matsayin iko don danganta wasu yanke hukunci da ba a fahimta ba. Ko kuma dalilan da a cikin lokutan da suka gabata na aikinsa za a iya yin kuskuren fassara ko ba a fahimce su daga mafi girman sirri ba.

Amma a'a. Littafin farko na ɗan talakawa Obama ya kasance mai zurfin tunani game da irin wanda ya zama shugaban ƙasa a ƙarƙashin yanayi na musamman na launin fata da asalin sa. Duk waƙar yabo ga tsohuwar mafarkin Ba'amurke cewa har yanzu ana iya samun mafarkin bisa ga juriya, ruɗewa da amincewa a cikin ƙasar da aka buɗe wa duk wanda ke ƙoƙarin ci gaba da ƙuduri mai ƙarfi, duk inda suka fito ...

Kuma duk da haka wannan littafi na biyu daga Fadar White House ya riga ya ƙunshi tushe na siyasa akan shekarun da ya yi a jagorancin duniya.

Littafin yafi bayyana tunanin siyasa a matsayin kayan aiki da aka 'yanto daga bugun akida, taken magana da koyaswa, ayyukan da aka fahimta da alamun Demokraɗiyya ko na Republican.

Siyasa don Obama yakamata ya kasance cikin taken wannan littafin: Fata. Kowace alfijir sabbin matsaloli na bayyana, ko waɗanda ake da su na ƙaruwa. A wasu lokuta, yawan jama'a suna kallon siyasa a matsayin minbari inda 'yan siyasa ke sakin kalmomin banza, yanki wanda kawai manufarsa ita ce ta yanzu wanda za a yi kamun kifi da ƙuri'a yayin da ake tserewa zuwa gaba, zuwa makomar da ke ɓarna a wasu lokuta idan ba aƙalla ta damu ba.

Matsalar ita ce lokacin da wani kamar Obama yayi kira ga sabbin hanyoyin yin siyasa, ana misalta shi da butulci, kamar wa'azin alherin da ba gaskiya bane. Lokacin da ba gaskiya bane yakamata ya zama karo -karo da masarrafai; rashin jituwa a matsayin guzuri don lashe kuri'u; ƙiyayya da tsoro da ke tayar da fargaba mai ban tsoro ...

Fata yana fitowa daga kyakkyawar hankalin mutane kamar Obama. A cikin duniyar mahaukata kawai kamar mai hankali a halin yanzu yana nufin yin iyo da na yanzu a cikin kogin da ya kumbura saboda tsoro, ƙiyayya da siyasa mai sauƙi wanda ke gamsar da jin daɗin kare mutane.

Obama yana aiwatar da ra'ayoyinsa tare da gogewa ta sirri, tare da bayanan tarihi, tare da bangarorin siyasa zalla. An san shi a matsayin mutum na jama'a kuma baya musun wannan ɓangaren labarin na mutum. Amma a ganina abu mai mahimmanci shine asalin. Littattafan da ke cikin wannan littafin suna magana game da wannan bege ga Amurka kuma, idan aka yi la’akari da dunkulewar kowane bangare na zamantakewa, har ila yau ga duniya.

Yanzu zaku iya siyan The Audacity of Hope, sabon littafin Barack Obama, anan:

Audacity of Hope, na Barack Obama
kudin post