A zamaninmu, na Ernest Hemingway

A zamaninmu, na Ernest Hemingway
danna littafin

Na kwanan nan karanta game da ƙarshen Ernest Hemingway. Wucewar lokaci yana ba mu damar zurfafa cikin cikakkun bayanai na almara, gami da kashe kansa. Dangane da wannan shaidar daga wani na kusa da shi, marubucin ya tashi wata safiya, ya sanya jajayen rigar sa a matsayin sarkin gidan sa, ya kubutar da shi daga inda ya ɓoye makullin da ke ɗauke da makaman sa tare da mafi yawan kayan wasan kwaikwayo na mutuwa, ya ƙare sama yana harba kansa da makamin da ke ƙasa yayin da ya zauna akan kursiyinsa na musamman.

Lokacin gabatar da wannan sake bugawa, na tuna wannan bayanin dalla -dalla da aka bayyana kwanan nan, fitarwa daga wurin da ya saba da ɗabi'a mai ƙarfi wanda wata rana ya gano cewa baya son ci gaba. Wannan littafin, ƙaramin ɗan gajeren labaransa, ya fara ne daga wani matsanancin hali, daga farkon adabin da ya riga ya himmatu ga mafi girma a farkon shekarunsa na ashirin.

Kuma a yau, idan aka yi la’akari da wannan zangon tsakanin farkon da ƙarshen marubuci, za mu iya fahimtar cewa Hemingway ya yasar da kansa gaba ɗaya daidai, tsakanin adabinsa da tsananin rayuwarsa.

"A Lokacin Mu" yana nuna duniyar 1925 tare da wannan bita wanda ke yin kowane labari. Wasu labaran da ke fitar da wani ɗanɗano na tarihin misaltawa daga samarin waɗancan zamanin waɗanda suka riga sun kawo ƙanshin nasara da rikici, a cikin duniyar da har yanzu girgiza ta sakamakon Babban Yakin da shi da kansa ya shiga gaban Italiya a matsayin shugaban motar asibiti.

Don haka mun sami littafin da ba a buga ba a Spain, kuma da gaske yana taƙaita abubuwa da yawa na marubuci mai bunƙasa wanda ke da ƙima tare da goyan bayan ainihin gaskiyar da shi da kansa ya yanke shawarar fara sani. Buga wanda shine hanyar da ta zama dole ga duk waɗancan masu gamsar da masu karatu na ƙwararren Ba'amurke wanda ya sami mafaka mai ƙarfi na launi, rayuwa, fitilu da inuwa.

Duk labaran da ke cikin ƙara suna da alaƙa don ba da fifiko na musamman akan saƙon kwatancen labarin, akan tatsuniyar da aka ratsa ta cikin sieve na gaskiya, a cikin cakuda ba zai yiwu ga kowane marubuci ba sai ga Hemingway wanda a cikin waɗannan labaran farko da alama yana so tarihin shekarun farko na ƙuruciya ya mamaye tare da tunawa da aljannar da aka rasa har abada.

Matasa koyaushe makamashi ne da hasken walƙiya ke samarwa. Kuma labaru daga Hemingway ɗan shekara ashirin kamar "Daga Lokacin" "Kogin zukata" ko "Cat a cikin ruwan sama" suna ba da kyakkyawan misali na wannan kuzari wanda ya dace da bayanin duniya, bayani a farkon misali ga marubucin da ke buƙatar gano duniya kuma azaman abin canzawa mai canza canji ga mai karatu da abubuwan al'ajabi, ra'ayoyi, launi, tashin hankali, abubuwan da aka binne da rayuwa.

Yanzu zaku iya siyan littafin «A zamaninmu», farkon halarta Hemingway, anan:

A zamaninmu, na Ernest Hemingway
kudin post

Deja un comentario

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.